વેકેશન ની અનોખી લેવી હોય મજા તો રહો અંતરિક્ષ માં બનેલી આ ફાઇવસ્ટાર હોટલ માં…

રૂસી સ્પેસ એજન્સી ની યોજના

વાત કદાચ ખોટી પણ લાગે પરંતુ તે સાચી છે. કારણ કે વૈજ્ઞાનિકો શું કરી શકતા નથી.એટલા માટે રશિયાની સ્પેસ એજન્સી શરૂ કરી રહી છે ફાઇવ સ્ટાર હોટેલ રોસકાસમોસ આઇએસએસ એટલે ઇન્ટરનેશનલ સ્પેસ સ્ટેશન પર બિલ્ડ કરવા માટે કામ કરે છે.ફાઇવ સ્ટાર હોટેલ નો રાત દિવસ આનંદ કરી શકો છો અંતરિક્ષ માં..

ભવ્ય હશે અંતરીક્ષ ની હોટેલ

કેટલાક મીડિયા સ્ત્રોતો દ્વારા પ્રકાશિત એક અહેવાલમાં જણાવ્યું હતું કે આ વૈભવી ઓર્બિટલ ફાઇવ સ્ટાર હોટેલ ઇન્ટરનેશનલ સ્પેસ સ્ટેશન ખાતે રશિયાના સ્પેસ એજન્સી દ્વારા બનાવવામાં આવશે.4 ખાનગી રૂમ આ વૈભવી સ્યુટ્સમાં 2 ક્યુબીક મીટરની જગ્યા હશે.આ સ્થળની દરેક કેબિનમાં એવી જગ્યા પણ હશે કે જ્યાં પ્રવાસીઓ પૃથ્વીની 400 મીટરની ઊંચાઈથી અદભૂત દ્રશ્ય જોઈ શકશે.

સ્પેસ માં ચાલવાની પણ મજા લઇ શકશો

અહેવાલમાં જણાવ્યા અનુસાર ફાઇવ સ્ટાર હોટલ માં તબીબી સુવિધા, જીમ અને Wi-Fi માટે એક મોટી બારી સાથે લાઉન્જ વિસ્તાર રાખેલો હશે. ફાઇવ સ્ટાર હોટેલમાં હાજર કેટલાક કુશળ વૈજ્ઞાનિકોની મદદથી સ્પેસવોક પણ હાજર છે.આ કારણ થી, આ વૈભવી હોટેલ સ્પેસ સ્ટેશન પર બાંધવામાં આવે છે જેની કિંમત £ 210 અને £ 336 મિલિયન હશે.

મોંઘો પડશે આ શોખ

સરકારી અને ખાનગી સંગઠનોને આ મોટું થઈ જશે અને દેખીતી રીતે તમારે આ આનંદ માટે મોંઘી કિંમત ચૂકવવી પડશે.જેથી તમે અવકાશમાં વૈજ્ઞાનિકો દ્વારા બનાવવામાં આવેલી ફાઇવ સ્ટાર્સ હોટેલના ગુણો જાણો . હવે, કૃપા કરીને સુનાવણી પણ કરો કે 24 કલાકના રોકાણની કિંમત રૂ. 18 કરોડની આસપાસ હોઇ શકે છે.આ જ હોટલમાં, દર બે અઠવાડિયા માટે, દરેક પ્રવાસીને આશરે 40 મિલિયન ડોલર અથવા 2 અબજથી થી 56 મિલિયન સુધી રૂપિયાની સેવા ફી ચૂકવવાની રહેશે.જો કોઈ પ્રવાસી આ હોટલમાં એક મહિના માટે રહેવાની અને સ્પેસવોકનો આનંદ માણવા નું વિચારે તો તેને 20 મિલિયન ડોલરની વધારાની ચૂકવણી કરવી પડશે.

Story Author: Team Gujarati Times

તમે આ લેખ ‘Gujarati Times ‘ ના સહયોગ થી વાંચી રહ્યા છો. આ લેખ નું લખાણ કોપી કરતા પહેલા અમારી લેખિત મંજુરી લેવી જરૂરી છે. આર્ટિકલ વાંચવા બદલ આભાર

દોસ્તો, આર્ટિકલ વાંચીને મજા પડી ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ શેર કરો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *