ઓમ બના ટેમ્પલ,કે જ્યાં કરવામાં આવે છે બુલેટ બાઇક ની પૂજા,શુભ યાત્રા માટે કરવા માં આવે છે અહીં માનતાઓ..જાણો..

તમે બધાએ તમારા જીવનમાં ઘણા મંદિરોમાં ઘણા ભગવાનની ઉપાસના કરી છે પણ કદાચ તમે મોટા ભાગના કોઈ પણ મંદિરમાં બાઇકની ઉપાસના નહીં જોઈ હોય.આજે અમે તમને રાજસ્થાનના પાલી જિલ્લામાં આવેલ સ્થળ વિશે કહીએ છીએ, જ્યાં શુભયાત્રા માટે, રોયલ એન્ફિલ્ડ બુલેટ- 350 ને પ્રાર્થનાની વિનંતી કરવામાં આવે છે.આ બુલેટ બાબાના મંદિર અથવા ઓમ બના નું સ્થાન તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે.

ઓમ બન્ના મંદિર – જ્યાં બુલેટ બાઇક્સ પૂજા થાય છે;

ઓમ બન્ના મંદિર (બુલેટ બાબા મંદિર) :

તમે બધાએ તેમના જીવનના ઘણા મંદિરોમાં ઘણા ભગવાનની ઉપાસના કરી છે પણ કદાચ તમે મોટા ભાગના કોઈ પણ મંદિરમાં બાઇકની ઉપાસના નહીં કરો.આજે આપણે તમને રાજસ્થાનના પાલી જિલ્લામાં આવેલ સ્થળ વિશે કહીએ છીએ,જ્યાં સકસ્કલ યાત્રા માટે, રોયલ એન્ફિલ્ડ બુલેટ 350 બાઇકો માટે પ્રાર્થનાની વિનંતી કરવામાં આવે છે.આ બુલેટ બાબાના મંદિર અથવા ઓમ બન્નાનું સ્થાન છે.

બુલેટ બાબાના મંદિરનું સ્થાન જોધપુરથી 50 કિ.મી દૂર જોકપુર-પાલી હાઇવે નજીક, ચકિલલા ગામ માં આવેલુ છે.એક વૃક્ષ નીચે ઓમ બના નો મોટો ફોટો છે, તેની સામે સતત જ્યોત બળે છે.બુલેટ-350 બાઇકો વૃક્ષથી અમુક અંતરે ઉભેલી હોય છે.આ માર્ગ પર પસાર થતા દરેક ડ્રાઇવર અહીં શ્રીફળ વધેરીને જ આગળ વધે છે.

ઓમ બાંના ની કહાની :

ઓમ બાંના (ઓમસિંહ રાઠોડ) પાલી શહેરની નજીક આવેલા ચોરીલા ગામના ઠાકુર જોગસિંહ રાઠોડના પુત્ર હતા.1988 માં ઓમ બન્ના નું અવસાન થયું અને તેનું કારણ બુલેટ બાઇક લઈને આ સ્થળે આ વૃક્ષને ટકરાવવા નું હતું.સ્થાનિક લોકોના જણાવ્યા પ્રમાણે, આ સ્થળ પર દરરોજ અકસ્માત બને છે.

ઓમ સિંઘ રાઠોડ ના આકસ્મિક મૃત્યુ પછી (ઓમ બન્ના) પોલીસ તેમના બંધ થઈ ગયેલી મોટરસાઇકલ લઈ અને પોલીસસ્ટેશન માં લાવે છે.પરંતુ બીજા દિવસે સવારે પોલીસસ્ટેશન માંથી બાઇક ગુમ થઈ જાય છે એ જોઈને બધાને ખૂબ આશ્ચર્ય પણ થાય છે.પોલીસ ફરી અકસ્માત ની જગ્યાએ જાય છે તો ત્યાં પેલી બાઇક નજરે ચડે છે.પોલીસ ફરી એ બાઇક પોલીસ સ્ટેશને લઈ જાય છે પણ ફરી આવું જ ચાલે છે.છેવટે આ બાઇક ને ત્યાંજ પેલા વૃક્ષ પાસે રાખવામાં આવી છે.

આ ઘટના પછી હંમેશા ઓમસિંહ રાત્રી દરમિયાલોકો ને એ જગ્યાએ થી થતા અકસ્માત થી બચાવવા લાગ્યા છે.લોકો નું એવું કહેવું છે કે ઓમસિંહ અકસ્માત ના સમયે લોકો ની ગાડી ધીમી રાખી દે છે અથવા તો ગાડી એક જગ્યાએ થી બીજી જગ્યાએ લઈ જાય અને અકસ્માત નું નિવારણ કરે છે.

ઓમસિંહ ના મૃત્યુ પછી પણ તેના લોકો પ્રત્યે ના આવા અપાર પ્રેમને લીધે લોકો માં તેમના પ્રત્યે શ્રદ્ધા વધવા લાગી અને લોકોએ તેમનું મંદિર પણ બનાવ્યું છે.લોકો તેમની પૂજા કરવા અવારનવાર આવે છે અને તેઓની યાત્રા સારી રહે તે માટેની માનતાઓ માને છે.રસ્તા પરથી નીકળતા વાહનો ના વાહનચાલકો પણ પોતાનું વાહન પાર્ક કરી અહીં દર્શનાર્થે આવે છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ વાંચીને મજા પડી ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ શેર કરો

આ લેખ નું લખાણ કોપી કરતા પહેલા અમારી લેખિત મંજુરી લેવી જરૂરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *