દરરોજ સવારે બ્રશ કરતી વખતે , સામેલ કરો બસ આ વસ્તુ, મેળવો દૂધ થી પણ સફેદ દાંત

ચમકતા દાંત તો દરેક લોકો ને પસંદ હોય છે. પણ દરેક લોકો ને પોતાના મન પ્રમાણે દાંતો ની સફેદી ક્યાં મળે છે? અરે નિરાશ ના થાઓ.. હા જો તમે પોતાના પીળા, ગંદા દાંતો થી પરેશાન છો, તો બસ અમારા દ્વારા બતાવવાવાળો આ એક ઉપાય ને કરીને દેખો. કહી દઈએ કે આ ઉપાય એકદમ ઉપયોગી સાબિત થાય છે. જયારે પણ કોઈ એવા વ્યક્તિ ને દેખો છો, જેના દાંત એકદમ સફેદ હોય છે તો તમે અસહજ અનુભવ કરવા લાગો છો. એવામાં તમને બહુ ટેન્શન પણ થવા લાગે છે.

ચાલો જાણીએ કે અમારા આ લેખ માં શું ખાસ છે?

હસતા દાંતો ની સાથે તમારી સ્મિત ની શોભા વધી જાય છે. પરંતુ જો તે ગંદા હોય છે તો તમે ખુલીને હસી પણ નથી શકતા. એટલું જ નહિ કોઈ ની સામે જવામાં પણ ખચકાટ થાય છે. તો હવે તે ખચકાટ અને શરમાવવાનું છોડીને બસ આ ઉપાય ને નિયમિત પ્રમાણે અપનાવો. પછી દેખો કેવા તમારા પીળા દાંત છૂ-મંતર થઇ જશે. તો બસ અમારા આ લેખ ને છેલ્લે સુધી વાંચો અને પછી દેખો ચમકશે તમારા દાંત.

દાંતો ની પીળાશ આપણા વ્યક્તિત્વ પર બહુ નકારાત્મક અસર કરે છે. એવામાં તમે હીનભાવના ના શિકાર થઇ જાઓ છો. એટલું જ નહિ સ્વસ્થ દાંત થી જ તમારી તબિયત ની ઓળખાણ થાય છે. કારણકે માનવામાં આવે છે કે સાફ અને સુંદર દાંત તમારા હેલ્થ નું રાજ ખોલી દે છે. એવામાં જો તમારા દાંત સુંદર અથવા સાફ નથી તો તમે બીમાર માનવામાં આવે છે. તેના વિપરીત જો તમારા દાંત એકદમ ક્લીન હોય તો તમારું હેલ્થ એકદમ મસ્ત રહે છે.

દાંતો ની પીળાશ દુર કરવાના ઉપાય

તો ચાલો હવે અમે તમને કેટલાક એવા ઉપાય કહેવા જઈ રહ્યા છીએ, જેનાથી તમે પોતાના દાંત ને એકદમ સ્વસ્થ રાખી શકો છો. એટલું જ નહિ તમારા દાંત તેનાથી ચમકવા લાગશે.

1. થોડી સ્ટ્રોબેરી લઈને તેની પેસ્ટ તૈયાર કરો. હવે આ પેસ્ટ થી રોજ પોતાના દાંત સાફ કરો, એવું કરવાથી થોડાક જ દિવસો માં તમારા પીળા દાંત બિલ્કુલ સફેદ થઇ જશે. તમારે તેનું સેવન નિયમિત રૂપ થી કરવું જોઈએ.

2. લીમડા માં ઘણી ઔષધી છે, જો કે તમારા દાંતો ને સાફ રાખવામાં મદદ કરે છે. સાથે જ લીમડા માં દાંત ને સફેદ બનાવવા અને બેક્ટેરિયા અંત કરવાના લાજવાબ ગુણ મળે છે, એવામાં તમે દરરોજ લીમડા ના દાંતણ થી દાંત સાફ કરો, તેના માટે લીમડા ની ડાળીને તોડી દો, બ્રશ જેવું બનાવીને ઉપયોગ કરો.

3. તેના સિવાય ચપટી ભરી મીઠું અને થોડુક પાણી 1 ચમચી મીઠું સોડા માં મિલાવીને દાંતો પર લગાવવાથી દાંતો ની કાળાશ અને પીળાશ દુર થાય છે. તે તમારે અઠવાડિયા માં એક અથવા બે દિવસ જ કરવાનું છે. તેનાથી બધી પરેશાની દુર થઇ જશે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *