દર મીનીટે જાણવા માંગો છો કે સીલીન્ડર માં કેટલો છે ગેસ? તો આમ કરો ભીના કપડા નો પ્રયોગ..

તેમાં કોઈ શંકા નથી કે આજે મોટાભાગના લોકો તેમના ઘરોમાં ખોરાક રાંધવા માટે ગેસ સિલિન્ડરનો ઉપયોગ કરે છે. હા, ભાગ્યે જ કોઈ વ્યક્તિએ સિલિન્ડરોની જગ્યાએ માટીની સ્ટોવનો ઉપયોગ કયો હશે. હવે તે દરેકને જાણવામાં આવે છે કે પહેલાંના સમયમાં લોકો રસોઈ કરવા માટે માટીનાં કાપડનો ઉપયોગ કરતા હતા,પણ કહેવાય છે ને બધું જ સમય સાથે બદલાય છે.સમય સાથે તો માણસ જેવા માણસ પણ બદલાઈ જાય તો પછી આ તો માટી ના ચૂલાની વાત છે.સીધી રીતે કહીએ તો લોકો ખોરાક પકવવા માટે આસન તકનીકો નો સહારો લઈ રહ્યા છે.

આવા કિસ્સામાં લોકો ડરતા હોય છે કે ગેસ સિલિન્ડરમાં થોડો પણ ગેસ બાકી ન રહેવો જોઈએ અને બધો ગેસ સિલિન્ડર માં થી વપરાઈ જવો જોઈએ.આ જ કારણ છે કે લોકો સિલિન્ડર પૂર્ણ થયા પછી પણ સારી રીતે તપાસ કરે છે, જેથી સિલિન્ડરમાંથોડો ગેસ હોય તો તેનો ઉપયોગ કરી શકાય છે.હવે સિલિન્ડરો એટલા ખર્ચાળ બની ગયા છે, તેથી આ રીતે, લોકો જાણી શકે છે કે કેટલો ગેસ બાકી રહ્યો છે? હવે તેમાં કોઈ શંકા નથી કે લોકો એ તપાસ કરે છે કે એલપીજી સિલિન્ડરમાં કેટલો ગેસ બાકી છે.જણાવી દઈએ કે ઘણા લોકોને આ વસ્તુ વિશે મૂંઝવણ છે. કેટલાક લોકો ખુબ જ મથામણ કરતા હોય છે તો પણ ગેસ ની માત્રા જાણી શકતા નથી.

હવે, ઘણી વાર ગેસ ના બાટલા ને હલાવી ને એવું અનુમાન કરવામાં આવે છે કે સિલિન્ડરમાં કેટલો ગૅસ બાકી છે, પરંતુ આજે આપણે તમને એક સરળ રીત કહીએ છીએ, તેનો ઉપયોગ કરીને તમને ખબર પડશે કે કેટલો ગેસ બાટલા માં બચ્યો છે. હા, જો તમે ઇચ્છો તો, તમે ભીનું કાપડ વડે થોડીજ મીનીટો માં કેટલો ગેસ છો તે પણ શોધી શકો છો. ઠીક છે તો તમે પણ આશ્ચર્ય પામી શકો છો કે અમે કેટલો વધ્યો છે એ જાણી શકો છો. ચાલો આપણે તે તમને વિગતવાર રીતે સમજાવીએ.

સૌ પ્રથમ, ભીની કપડાથી સિલિન્ડરને સાફ કરો. હા, તમારે આખા સિલિન્ડરને એવી રીતે સાફ કરવું પડશે કે તેના ઉપરના સ્તર સંપૂર્ણપણે ભીના થાય. આ પછી, સિલિન્ડરને સૂકવવા માટે રાહ જુઓ. તે ઉલ્લેખનીય છે કે બે થી ત્રણ મિનિટ પછી, સિલિન્ડરનો અમુક ભાગ ભીનો રહેશે અને કેટલોક ભાગ સુકાઈ જશે. આ રીતે, જેટલું તમે જેટલો ભાગ ભીનો જોઈ શકો છો, તે સમજો કે ગેસ સિલિન્ડરમાં ફક્ત એટલો જ ગેસ બાકી છે. અમુક સમય પછી આ ભાગ પણ સૂકાશે અને પછી તમે આરામથી ગેસ સિલિન્ડરોનો ઉપયોગ કરી શકો છો. આ રીતે તમે સરળતાથી ભીના કાપડ સાથે ગેસ ની માત્રા વિશે શોધી શકો છો.

હકીકત માં આ બાબતે વિશેશકો નું માનવું છે કે જ્યાં લીક્વીડ હોય છે ત્યાં ટેમ્પરેચર બીજા ભાગ કરતા ઓછું જોવા મળે છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *