આ કારણો થી લેફ્ટી માણસ બીજાઓ થી હોય છે ખાસ, ખૂબીઓ જાણીને રહી જશો દંગ

જે લોકો લખતી વખતે, જમવાનું જમતા અથવા કોઈ પણ કામ ને કરવા માટે જમણા હાથ ના બદલે પોતાના લેફ્ટ હેન્ડ નો ઉપયોગ કરે છે તેમને સામાન્ય ભાષા માં ‘લેફ્ટી’ કહેવાય છે. આમ તો ધર્મ ની નજર થી દેખવામાં આવે તો ડાબા હાથ નો ઉપયોગ કરવો અશુભ માનવામાં આવે છે.. એવામાં લોકો હંમેશા પોતાના બાળકો ને ડાબા હાથ નો પ્રયોગ કરવાથી ના પાડે છે. પણ ત્યાં જો વિજ્ઞાન અને વ્યવહારિક જ્ઞાન ની વાત કરીએ તો ડાબા હાથ નો પ્રયોગ કરવા વાળા લોકો, બીજાઓ થી કોઈ મામલામાં કમ નથી હોતા. પરંતુ વધારે કરીને શોધ તો તે જણાવે છે કે લેફ્ટી માણસ વધારે પ્રતિભાવાળા હોય છે અને તેમનામાં બીજાઓ થી અલગ ઘણી બધી ખૂબીઓ મળે છે. આજે અમે તમને લેફ્ટી લોકો માં મળતી એવી જ કેટલીક ખૂબીઓ ના વિશે જણાવવા જઇ રહ્યા છીએ.

આમ તો સૌથી પહેલા તમને ડાબા પ્રયોગ કરવા વાળા કેટલાક મહાન હસ્તીઓ થી મિલાવી દઈએ.. મહાત્મા ગાંધી, રતન ટાટા, સૌરભ ગાંગુલી, યુવરાજ સિંહ, એન્જેલિના જોલી, કરણ જોહર તે બધા લોકો લેફ્ટી છે. દેખીતી રીતે લેફ્ટી હોવું કોઈ માનવીય કમજોરી નથી પરંતુ પ્રવૃત્તિ છે. આમ તો એવા લોકો માં બહુ બધી વાત કોમન હોય છે જેમના આધાર પર અમે તમને તેમની ખૂબીઓ જણાવવા જઇ રહ્યા છીએ. તો ચાલો જાણીએ લેફ્ટ હેન્ડેડ લોકો ની કેટલીક ખૂબીઓ ના વિશે…

રમત ના ક્ષેત્ર માં સફળ રહે છે

યુવરાજ સિંહ જેમને 2011 વર્લ્ડ કપ માં ભારત ને વિશ્વવિજેતા બનાવવામાં ખાસ ભૂમિકા નિભાવી, સૌરભ ગાંગુલી જેમને ભારતીય ક્રિકેટ ની દશા-દિશા બદલી દીધી અને એવા બહુ બધા ક્રિકેટર છે જે લેફ્ટી છે. ત્યાં ક્રિકેટ સિવાય પણ તમામ બીજી રમતો માં લેફ્ટી લોકો વધારે સફળ સાબિત થયા છે. ખાસકરીને બોક્સિંગ, ટેનિસ જેવું રમતોમાં લેફ્ટ હેન્ડ નો ઉપયોગ કરવાવાળા સફળ રહે છે. ભારતીય સ્ટાર ખિલાડી પીવી સિંધુ ને હરાવીને રિયો ઓલિમ્પિક 2016 માં ગોલ્ડ મેડલ જીતવાવાળા મરીન પણ લેફ્ટી છે.

આઇક્યુ લેવલ વધારે હોય છે

હા જે લેફ્ટી લોકો ને સામાન્ય રીતે ઓછા આંકવામાં આવે છે વાસ્તવ માં તેમનો આઇક્યુ લેવલ બીજાઓ થી વધારે હોય છે.. તે વાત શોધ માં સામે આવી ચુકી છે.

ન્યુયોર્ક ની સેંટ લોરેન્સ યુનિવર્સિટી ની એક અધ્યયન ના મુજબ ડાબા હાથવાળાઓ નું આઇક્યુ લેવલ 140 થી વધારે હોય છે. વ્યવહારિક રૂપ થી પણ તે દેખવામાં આવ્યું છે કે એવા લોકો ઘણા સ્માર્ટ હોય છે અને દરેક કામ ને બખૂબી અંજામ આપે છે.

એક્ટિવ હોય છે

સામાન્ય વ્યક્તિ જે હંમેશા પોતાના જમણા હાથ નો ઉપયોગ કરે છે જો તેમને ક્યારેક ડાબા હાથ નો પ્રયોગ કરવો પડી જાય તો બહુ મુશ્કેલી થી જ કરી શકે છે. જયારે તે ડાબા હાથ થી લેફ્ટી લોકો જમણા હાથવાળાઓ નો અપેક્ષા એ તેજીથી કામ કરે છે. તમે કયારેક જોશો તો દેખશો કે તેમના હાથો માં ગજબ ની તેજી હોય છે. એવા લોકો હંમેશા એક્ટિવ પણ રહે છે.

કલા માં હોય છે માહિર

ત્યાં વ્યવહારિક આંકડાઓ ના આધાર પર જમણા હાથ ના લોકો જન્મજાત કલાકાર માનવામાં આવ્યા છે. કલા ના ક્ષેત્ર માં સફળ બહુ બધા લોકો લેફ્ટી મળ્યા છે. ભારતીય સિનેમા ના મહાનાયક તરીકે ઓળખાવા વાળા અમિતાભ બચ્ચન, ફેમસ હોલિવૂડ અભિનેત્રી એન્જેલિના જોલી, સફળ બૉલીવુડ ડાયરેક્ટર કરણ જોહર અને એવા ઘણા માણસ છે જે લેફ્ટી છે અને સિનેમા ના ક્ષેત્ર માં મોટું મુકામ મેળવી ચુક્યા છે. સામાન્ય રીતે લેફ્ટી લોકો માં તે ખૂબી હોય છે કે તે કોઈ પણ કામ, સીધી રીતે કરવાની જગ્યાએ અલગ અંદાજ થી કરે છે અને તેમની આ ખૂબી તેમને બીજાઓ થી અલગ બનાવે છે.

જન્મજાત લીડર હોય છે

લેફ્ટી લોકો, બોર્ન લીડર પણ કહેવાય છે.. તેમનામાં નેતૃત્વ અને બીજાઓ ને પ્રભાવિત કરવાની ભરપૂર ક્ષમતા હોય છે. તે પ્રચલિત માર્ગ થી હટીને પોતાની અલગ રાહ બનાવે છે જેને પછી થી દરેક કોઈ અપનાવવા ઇચ્છે છે. મહાત્મા ગાંધી, બરાક ઓબામા જેવા મહાન માણસો તેનું ઉદાહરણ છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *