મૃત્યુ પહેલા જો રાવણ કરી દેતો આ 5 મોટા કામ, તો આવો હોત આજે ધરતી નો નજારો

રામાયણ ની કહાની થી તો તને બધા સારી રીતે રૂબરૂ હશો. ભગવાન રામ ની જેમ તો આપણે બધા જીવવા માંગીએ છીએ. આ કારણ છે કે આજે પણ દશેરા ના દિવસે આપણે રાવણ ના પૂતળા ને સળગાવીએ છીએ. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે રાવણ એક એવો એકલો જ્ઞાની છે, જેના જ્ઞાન ની સામે દેવતાઓ ને પણ ઝુકવું પડ્યું હતું. રાવણ જેવો જ્ઞાની ના કયારેય દુનિયામાં હતો અને ના જ કોઈ આ દુનિયા માં આવશે, એવામાં આજે અમે રાવણ ની તે ઈચ્છાઓ ના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે તે પુરી કરવાની તૈયારી તો કરી ચુક્યો હતો, પરંતુ તેના પહેલા જ ભગવાન રામ એ વધ કરી દિધો. તો ચાલો જાણીએ કે આપણા આ લેખ માં તમારા માટે શું ખાસ છે?

જ્ઞાની અને અહંકારી રાવણ ભગવાન દ્વારા બનાવેલા કેટલાક નિયમો માં બદલાવ કરવા માંગતો હતો, પરંતુ તે કરી શક્યો નહિ. હા, પોતાના જ્ઞાન ને અધર્મ અને અહંકાર થી નાશ કરવાવાળો રાવણ ઘણા પ્રકારના બદલાવ કરવાના મૂડ માં હતો. શાસ્ત્રો ના મુજબ, જો રાવણ થોડાક વર્ષ વધારે જીવત તો આ કેટલાક કામ તે જરૂર પુરા કરતો અને આજે આપણી સામે આ ધરતી આવી ના હોત, કારણકે રાવણ તેને બદલવાના મૂડ માં હતો. તો ચાલો જાણીએ કે છેવટે તે કયા અધૂરા કામ છે, જેને રાવણ કરવા માંગતો હતો.

1. રાવણ સ્વર્ગ અને ધરતી ને જોડવા માંગતો હતો, જેના માટે તેને સ્વર્ગ પર જવા માટે સીડીઓ બનાવવાની શરૂ કરી દીધી હતી, પરંતુ તે સીડી બનીને તૈયાર થાય કે તેના પહેલા જ ભગવાન રામ એ તેમનો વધ કરી દીધો. હકીકતમાં રાવણ ઇચ્છતો હતો કે દરેક વ્યક્તિ સ્વર્ગ પર જાય તેથી તે સ્વર્ગ થી ધરતી સુધી સીડી બનાવી રહ્યો હતો.

2.રાવણ ની બીજી ઈચ્છા તે હતી કે સમુદ્ર નું પાણી હંમેશા મીઠું રહે, જેથી કોઈ ને પણ પાણી ની સમસ્યા ના હોય. આ કામ ને રાવણ એ કરવાનું શરૂ કરી દીધું હતું, પરંતુ પૂરું ના થઇ શક્યું. રાવણ નું માનવું હતું કે લોકો ની બધી સમસ્યા પાણી ના કારણ થી થાય છે, એવામાં જો પાણી મીઠું હશે તો કોઈ ને પણ કોઈ સમસ્યા નહિ થાય.

3. રાવણ ની ઈચ્છાઓ ની યાદી અહીં પુરી નથી થતી, તેનો ત્રીજી ઈચ્છા તે હતી કે તે સોના માં સુગંધ નાખવા માંગતો હતો, જેથી જો કોઈ નું સોનુ ખોવાઈ જાય તો તે તેને સૂંઘીને જ શોધી શકે. રાવણ ને સોના થી બહુ પ્રેમ હતો, તે કારણથી તેની પાસે સોનુ જ સોનુ હતું.

4. લંકાપતિ રાવણ આ વાત થી ઘણો પરેશાન હતો કે આ દુનિયા માં રંગભેદ ચાલુ છે, એવામાં તે આ રંગભેદ ની સમસ્યા નો અંત કરવા માટે બધાને ગોરા બનાવવા માટે કામ કરી રહ્યો હતો, પરંતુ એવું થાય તે પહેલા જ તેનું મૃત્યુ થઇ ગયું. રાવણ નહોતો ઇચ્છતો કે આ દુનિયા માં કોઈ શ્યામ હોય, જેનાથી કોઈ ને પણ રંગભેદ નો સામનો ના કરવો પડે.

5. જેવું કે બધા જાણે છે કે રાવણ પોતાને ભગવાન માનતો હતો અને તેની આ ઈચ્છા હતી કે લોકો તેની પૂજા કરે. આ કારણથી રાવણ ની અંદર અહંકાર હતો, જેના કારણથી રાવણ જો કેટલાક દિવસ વધારે જીવતો રહ્યો હોત તો લોકો ને ભગવાન ની પૂજા કરવા થી રોકતો અને તેની જગ્યાએ પોતાની પૂજા કરવા માટે લોકો ને ડરાવતો અને ધમકાવતો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *