13 જુલાઈ એ ગુપ્ત નવરાત્રી માં કરી લો બસ આ એક કામ, પછી મહાકાળી બનાવશે તમારા બધા બગડેલા કામ

  • God

નમસ્કાર મિત્રો તમારા બધા લોકો નું અમારા લેખ માં સ્વાગત છે મિત્રો અષાઢ મહિના ની ગુપ્ત નવરાત્રી નો આરંભ થવાનો છે જેના માટે બહુ બધા લોકો એ પ્રકાર-પ્રકારની તૈયારીઓ પણ કરી લીધી છે. આ વખતે ગુપ્ત નવરાત્રી 13 જુલાઈ 2018 થી આરંભ થવા જઈ રહ્યો છે. હિંદુ ધર્મ માં ગુપ્ત નવરાત્રી નું ઘણું મહત્વ આપવામાં આવે છે. ગુપ્ત નવરાત્રી માં માતા દુર્ગા જી ના ગુપ રૂપ ની આરાધના કરવામાં આવે છે. આ ગુપ્ત નવરાત્રી માં માતા દુર્ગા કાલી જેમના રૂપ ને દેખીને લોકો ને ભય ઉત્પન્ન થઇ જાય છે તેમની પૂજા કરવામાં આવે છે પરંતુ મહાકાલી લોકો ના બધા દુઃખ દર્દ દુર કરે છે અને તેમાં બધા કાર્ય બનાવે છે જો તમે આ ગુપ્ત નવરાત્રી માં માતા દુર્ગા ની આરાધના કરો છો તો તમે પોતાની બધી સમસ્યાઓ થી મુક્તિ મેળવી શકો છો અને તમારી બધી ઇચ્છાઓ પૂરી થઇ શકે છે.

જયારે તમે આ ગુપ્ત નવરાત્રી માં માતા દુર્ગા જી નો પાઠ કરવા માટે બેસો તો એવા કેટલાક મંત્ર છે જેમનો જાપ કરવો બહુ જ આવશ્યક છે જો તમે આ મંત્રો નો જાપ કરો છો તો તમને પોતાના જીવનમાં સફળતા અવશ્ય મળશે. એવું માનવામાં આવે છે કે ગુપ્ત નવરાત્રી માં દુર્ગા સપ્તશતી નો પાઠ કરવાથી વ્યક્તિ ના બધા કષ્ટો થી છુટકારો પ્રાપ્ત થાય છે અને તેના ઘર પરિવાર માં સુખ સમૃદ્ધિ બની રહે છે. આજે અમે તમને આ લેખ ના માધ્યમ થી કેટલાક એવા મંત્રો ના વિષય માં જાણકારી આપવા જઈ રહ્યા છીએ. જે મંત્રો નો જાપ કરીને તમે પોતાની બધી ઈચ્છાઓ પૂરી કરી શકો છો.

આવો જાણીએ આ મંત્રો ના વિશે

બાધાઓ ને દુર કરવા અને ધન-પુત્રાદી હેતુ મંત્ર

सर्वाबाधा विनिर्मुक्तो धन धान्य सुतान्वितः।
मनुष्यों मत्प्रसादेन भवष्यति न संशय॥

સર્વ કલ્યાણ માટે મંત્ર

सर्व मंगल मांगल्ये शिवे सर्वार्थ साधिके।
शरण्येत्र्यंबके गौरी नारायणि नमोस्तुऽते॥

સારા લક્ષણો વાળી પત્ની પ્રાપ્તિ હેતુ મંત્ર

पत्नीं मनोरमां देहि मनोवृत्तानुसारिणीम्।
तारिणीं दुर्ग संसारसागस्य कुलोद्‍भवाम्।।

સૌભાગ્ય અને આરોગ્ય પ્રાપ્તિ હેતુ મંત્ર

देहि सौभाग्यं आरोग्यं देहि में परमं सुखम्‌।
रूपं देहि जयं देहि यशो देहि द्विषोजहि॥

દરિદ્રતા ને દુર કરવા માટે

दुर्गेस्मृता हरसि भतिमशेशजन्तो: स्वस्थैं: स्मृता मतिमतीव शुभां ददासि।
दरिद्रयदुखभयहारिणी कात्वदन्या सर्वोपकारकरणाय सदार्द्रचित्ता।।

વિપત્તિ થી છુટકારો મેળવવા માટે મંત્ર

शरणागतर्दिनार्त परित्राण पारायणे।
सर्वस्यार्ति हरे देवि नारायणि नमोऽतुते॥

ઐશ્વર્ય ને પ્રાપ્ત કરવા અને ભય થી છુટકારો મેળવવા માટે મંત્ર

ऐश्वर्य यत्प्रसादेन सौभाग्य-आरोग्य सम्पदः।
शत्रु हानि परो मोक्षः स्तुयते सान किं जनै॥

શત્રુઓ નો નાશ કરવા માટે મંત્ર

ॐ ह्रीं बगलामुखी सर्वदुष्‍टानां वाचं मुखं पदं स्तंभय जिह्वाम् कीलय बुद्धिम्विनाशाय ह्रीं ॐ स्वाहा।।

સર્વવિઘ્નનાશક હેતુ મંત્ર

सर्वबाधा प्रशमनं त्रेलोक्यस्यखिलेशवरी।
एवमेय त्वया कार्य मस्माद्वैरि विनाशनम्‌॥

સ્વપ્ન માં કાર્ય સિદ્ધિ હેતુ મંત્ર

दुर्गे देवी नमस्तुभ्यं सर्वकामार्थसाधिके।
मम सिद्धिमसिद्धिं वा स्वप्ने सर्वं प्रदर्शय।।

ઉપર જે મંત્રો ના વિશે અમે તમને જાણકારી આપી છે જો તમે આ મંત્રો નો જાપ ગુપ્ત નવરાત્રી માં કરો છો તો તમને પોતાની બધી સમસ્યાઓ થી છુટકારો પ્રાપ્ત થશે અને તમારા જીવનમાં ચાલી રહેલી ધન ની સમસ્યાઓ દુર થશે. તમારા ઘર પરિવાર માં સુખ સમૃદ્ધિ બની રહેશે. તમે પોતાનું જીવન ખુશીથી વ્યતીત કરશો.

જો તમને અમારા દ્વારા આપેલી જાણકારી સારી લાગી હોય તો તમે નીચે આપેલા કોમેન્ટ બોક્સ માં અમને કોમેન્ટ કરી શકો છો અને આ પોસ્ટ ને પોતાના મિત્રો ની વચ્ચે શેર પણ કરી શકો છો. અમે આગળ પણ આ પ્રકાર ની જાણવા યોગ્ય જાણકારીઓ લેખ ના માધ્યમ થી લાવતા રહીશું ધન્યવાદ.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *