જો તમારા જીવન માં થવા લાગે એ 5 વાતો,તો સમજી જવું કે મહાલક્ષ્મી છે નારાજ આવો રહ્યો છે તમારો ખરાબ સમય..

જો મનુષ્ય ને પોતાના જીવન માં સફળતા પ્રાપ્ત કરવી છે અને ધન સાથે સંબંધિત બધીજ પરેશાનીઓ થી છુટકારો મેળવવો છે તો એના માટે માતા લક્ષ્મીજી ને પ્રસન્ન કરવા ખુબજ આવશ્યક છે.દેવી લક્ષ્મીજી ને પ્રસન્ન કરવા માટેની ઘણી માન્યતાઓ નું પાલન કરવામાં આવે છે તેના ઉપર માતા લક્ષ્મી ની સાથે સાથે બીજા બધા દેવતાઓ ની કૃપા પણ હંમેશા રહે છે.મહાભારત ના દ્વિતીય ખંડ ના શાંતિપર્વ માં મહાલક્ષ્મી જી અને ઇન્દ્રદેવ નો એક પ્રસંગ છે એ પ્રસંગ માં માતા લક્ષ્મી ઇન્દ્રદેવ ને એ કહે છે કે તે કેવા લોકો ના ઘર માં નિવાસ નથી કરતી અને કેવા લોકો ના ઘર માં નિવાસ કરે છે.

આજે અમે તમને આ લેખ ના માધ્યમ થી કઈક એવી જરૂરી વાતો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે વાતો નું ધ્યાન આપવું ખુબજ જરૂરી છે ખાસ કરી ને પતિ અને પત્નીઓ એ હંમેશા આ વાતો નું ધ્યાન રાખવું જોઈએ.

ચાલો જાણીએ કે કઈ છે એ વાતો..

ઘણા લોકોમાં જોયું છે કે તેઓ હંમેશા ખોટી વાત કરે છે અને અન્ય લોકોને પણ ખોટું કહે છે.આવા લોકો થી માતા લક્ષ્મી નારાજ છે.જે લોકો હંમેશા નીતિનું લે છે અને સત્ય ની રાહ પર ચાલે છે એવા લોકો પર માતા રાજી થાય છે.

જે વ્યક્તિ પોતાનાથી મોટા વૃધ્ધો અને માતા પિતાનો આદર નથી કરતા તેના ઉપર ક્યારેય ધન ની દેવી માતા લક્ષ્મી ખુશ થતા નથી.જે લોકો બીજા ને માફ કરવામાં વિશ્વાસ કરે છે અને દાન પુણ્ય કરે છે સમજદાર છે અને તેના ગુરુની સેવા કરે છે.એ લોકો ના ઘર માં ધન અને દેવી લક્ષ્મી નો વાસ થાય છે.

જે લોકો ખોરાકનું મૂલ્ય નથી કરતા, થાળી માં ખોરાક છોડી દે છે,ખોરાકનો અસ્વીકાર કરે છે, ખોરાખ ખરાબ કરે છે, તેને માતા લક્ષ્મીજી ના આશીર્વાદ ક્યારેય મળતા નથી. તેથી હંમેશા ખોરાક ને આદર અને માન આપવું જોઈએ.

જે વ્યક્તિ તેના ઘરે આવેલા મહેમાનોને માન આપે છે, તેઓ તેને સારી રીતે સેવા આપે છે. આવા લોકોના ઘર માં, માતા લક્ષ્મીનું નિવાસસ્થાન છે.

જે લોકો વાત વાત માં વચ્ચે બોલવાની આદત ધરાવતા હોય છે, આવા લોકો ક્યારેય સુખી નથી, જેઓ બીજાઓના દુઃખથી દુઃખી થાય છે અને બીજાઓને મદદ કરે છે. માતા લક્ષ્મીજીના આશીર્વાદ એવા લોકો પર રહે છે.

જે ઘરો માં પતિ અને પત્ની બન્ને એકબીજા પ્રત્યે ઈમાનદાર હોય છે અને એકબીજાનું સન્માન કરે છે તો એ ઘર માં ધન ની દેવી માતા લક્ષ્મીનો વાસ થાય છે.જો પતિ અથવા પત્ની બને માંથી કોઈપણ એક ચારિત્ર્યવાન થઈ જાય તો તે ઘરનું પતન નિશ્ચિત છે.

આજકાલ ના સમય માં એવું જોવા મલે છે કે ઘણા બધા ઘરો માં લોકો સૂર્યોદય પછી પણ સુતા રહે છે.આવા ઘર માંથી ધન ની દેવી માતા લક્ષ્મી જી નારાજ થઈ જાય છે અને ત્યાંથી ચાલી જાય છે કારણ કે આળસુ લોકો ઈશ્વરમાં વિશ્વાસ નથી કરતા.

જે લોકો ના ઘરો માં સાફ સફાઈ નથી રહેતી જ્યાં સ્ત્રી ખુદ સફાઈ સાથે નથી રહેતી ત્યાં ક્યારેય પણ ધન ની દેવી માતા લક્ષ્મીજી નો વાસ થતો નથી.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *