ઘર માં રાખેલી વિક્સ વિપોરબ ના છે બહુ બધા ફાયદા, જેમને તમે કદાચ જ જાણતા હશો

વિક્સ વિપોરબ જેને આપણે શરદી ખાંસી તાવ અને શરીર ના દર્દ માં ઉપયોગ કરીએ છીએ. લગભગ દરેક ઘર માં તેમની હાજરી દેખવા મળી જશે. કારણકે કેવો પણ દુઃખાવો હોય, કોઈનું પણ દર્દ હોય, નાના મોટા ઘરડા બધાના દુઃખ દર્દ મિનિટો માં દૂર કરી દે છે. પરંતુ આ વિપોરબ ના એક ડઝન બીજા પણ ફાયદા છે. જેમને આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જેમને આજ થી પહેલા કદાચ જ તમે જાણતા હોય.

શરદી, ખાંસી, તાવ અથવા શરીર ના દુખાવા પર આપણે તરત ઘર માં રાખેલી વિક્સ વિપોરબ ની યાદ આવે છે. તેને ઉપયોગ કરવાથી આ બધામાં જલ્દી જ રાહત મળી જાય છે, ખાસ કરીને શરદી અને તાવ માં. પરંતુ તેના સિવાય ક્યારે ક્યારે તમે તેને ઉપયોગ કરી શકો છો. તે અમે તમને જણાવીએ છીએ.

ફાટેલી એડીયો માટે

ઘર માં કામકાજી મહિલાઓ ની સાથે એક ખાસ સમસ્યા હોય છે. તે છે એડિયો નું ફાટવું, જે દર્દ ભરી પણ હોય છે. એવામાં વિક્સ વિપોરબ ફાટેલી એડિયો ને બરાબર કરવામાં સારું સાબિત થઇ શકે છે.

મચ્છર ને ભગાવે

જો ઘર માં તમારા મચ્છર છે અને કોઇલ પુરી થઇ જાય છે તો ચિંતા છોડીને વિક્સ ને કપડાં એને ત્વચા પર થોડોક લગાવો. વિક્સ લગાવ્યા પછી મચ્છર તમારાથી દૂર રહેશે.

સાઈનસ માથાનો દુઃખાવો

સાઇનસ એટલે માથાનો દુઃખાવો નું તે રૂપ જેનાથી વધારે કરીને મહિલાઓ પરેશાન રહે છે. વિપોરબ તેના માટે સારો ઘરેલુ ઉપચાર છે. વિપોરબ ને નાક ની નીચે લગાવો અને ગહેરી શ્વાસ લો. તેમાં મળેલા મેન્થોલ થી માથાના દુઃખાવા થી આરામ મળશે.

ડાઘા ના ઈલાજ

ડાઘાઓ નું આમ તો કોઈ ઈલાજ નથી, પરંતુ વિપોરબ ત્વચા ની સાફ સફાઈ માં ફાયદાકારક હોય છે. વિશેષજ્ઞો ની માનીએ તો તેને ડાઘા પર લગાવવાથી ડાઘા સાફ થઇ જાય છે.

અભિનય કરવા માટે

જો તમે એક એક્ટર છો અને સ્ટેજ પર તમને આંસુ દેખાડવાની જરૂરત છે, તો તમારે ફોટોશૂટ અને રંગમંચ પર પ્રસ્તુતિકરણ માટે આંસુ નિકાળવા માટે તે કામ આવી શકે છે. બસ તેના માટે તમે થોડોક વિપોરબ આંખ ની નીચે લગાવવાનું છે.

કિટકો જંતુઓ ને ભગાવશે

વરસાદ ના દિવસો માં ઘરો માં કિટકો જંતુઓ ની ભરમાર થઇ જાય છે. એવામાં ગળા, ઘૂંટણ, કોણી અને કાન ના પાછળ વિક્સ વિપોરબ લગાવો જેનાથી કિટકો જંતુઓ દૂર ભાગી જશે. સાથે જ ખાવાના ટેબલ થી માખી ને દૂર રાખવા માટે વિપોરબ કમાલ નું કામ કરે છે. બસ તેની શીશી ને ખોલીને રાખવાની જરૂરત છે. આ સૌથી સારું ઇકો-ફ્રેન્ડલી ની રીત છે?

ઉઝરડા દૂર કરવામાં

ઘર માં જો બાળકો ને દોડતા ભાગતા સમયે સ્ક્રેચ લાગી જાય છે, તો વિક્સ વિપોરબ માં થોડોક મીઠું મિલાવીને ઉજરડા અથવા સ્ક્રેચ પર લગાવો. વિક્સ ની મદદ થી ઉઝરડા જલ્દી થી જલ્દી બરાબર થઇ જશે.

સ્ટ્રેચ માર્ક્સ હટાવો

પેટ અને થાઈ માં જો તમારા સ્ટ્રેચ માર્ક્સ છે તો વિક્સ વિપોરબ ની મદદ થી તેને હટાવી શકાય છે. રોજ લગાવવાથી બે સપ્તાહ માં પરિણામ નજર આવવા લાગશે.

ટેનિસ એલ્બો

ટેનિસ એલ્બો હા જેનાથી ક્રિકેટર સચિન તેંદુલકર લાંબા સમય સુધી સહન કરતા રહ્યા. પરંતુ આ ટેનિસ એલ્બો ના દુઃખાવા થી વિક્સ વિપોરબ ના દ્વારા છુટકારો મેળવી શકાય છે. કારણકે તેમાં મેન્થોલ અને કપૂર મળે છે, જે દર્દ ને દૂર કરે છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *