જો તમારી હથેળી માં છે આ નિશાન, તો કિસ્મત નો મળશે ભરપુર સાથ, ખુલી જશે સફળતા નો દરવાજો

વ્યક્તિ ની હથેળી પર હાજર રેખાઓ ના માધ્યમ થી અમે તેને આવવા વાળા સમય માં વિશે ખબર લગાવી શકો છો. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર ના મુજબ વ્યક્તિ ની હથેળી પર હાજર રેખાઓ તેનું આવવા વાળું ભવિષ્ય જણાવે છે. હથેળી પર બનેલી રેખાઓ થી વ્યક્તિ નો સ્વભાવ ના અને તેના ભાગ્ય વિશે ખબર પડે છે બધી વ્યક્તિઓ ની હથેળી પર જીવન રેખા, દિલ ની રેખા અને મગજ ની રેખા બને છે અને તેમની સાથે કંઇક ખાસ અક્ષર અને કેટલાક નિશાન પણ બને છે. જે શુભ અને અશુભ હોય છે. શાસ્ત્રો માં ભવિષ્ય જણાવવા માટે હાથ ની રેખાઓ નું મહત્વપૂર્ણ યોગદાન હોય છે. આ હાથ ની રેખાઓ પર ઘણા નિશાન અને આકૃતિઓ હાજર હોય છે. આજે અમે તમને આ લેખ ના માધ્યમ થી હથેળી પર હાજર એવા કેટલાક નિશાનો ના વિશે જાણકારી આપવા જઈ રહ્યા છીએ. જો તમારી હથેળી પર આ નિશાનો માંથી એક પણ નિશાન હાજર છે તો તમે બહુ ભાગ્યશાળી સાબિત થશે.

આવો જાણીએ હથેળી પર કયા નિશાન બનાવે છે ભાગ્યશાળી

હથેળી પર માછલી નું નિશાન

જો કોઈ વ્યક્તિ ના કાંડા પર બરાબર ઉપર કેટલાક એકબીજા ને કાપતા માછલી જેવી આકૃતિ બની રહી છે તો તે વ્યક્તિ બહુ જ ભાગ્યશાળી હોય છે. હસ્ત રેખા વિજ્ઞાન માં તેને માછલી નું નિશાન કહેવામાં આવે છે. એવા વ્યક્તિઓ ને સમાજ માં માન સમ્માન ની પ્રાપ્તિ થાય છે. તેની સાથે-સાથે તે પોતાના જીવનમાં ધન પણ વધારે અર્જિત કરે છે. જો આ નિશાન તમારા લગ્ન ની રેખા ની તરફ હોય છે તો તેનો અર્થ હોય છે કે તમને આશા થી વધારે સારો જીવનસાથી પ્રાપ્ત થશે.

હથેળી પર ત્રિશુળ નું નિશાન

જો વ્યક્તિ ની હથેળી પર ત્રિશુળ નું નિશાન બને છે તો આ બહુ જ શુભ માનવામાં આવે છે આ નિશાન જે વ્યક્તિ ની હથેળી પર હોય છે તે પોતાના જીવનમાં દરેક પ્રકારની સુખ સુવિધાઓ નો આનંદ લે છે અને તેનું ભાગ્ય પણ બહુ સારું હોય છે.

હથેળી પર રથ નું નિશાન

જો હથેળી પર રથ નું નિશાન બનેલું નજર આવે છે તો એવો વ્યક્તિ બહુ જ નસીબ વાળો હોય છે. આમ દેખવામાં આવે તો રથ નું નિશાન બહુ જ ઓછા વ્યક્તિઓ ની હથેળી પર દેખવા મળે છે જે વ્યક્તિઓ ની હથેળી પર રથ નું નિશાન હાજર હોય છે તેમને રાજયોગ પ્રાપ્ત થાય છે એટલે તે પોતાનું જીવન બહુ જ એશોઆરામ થી વ્યતીત કરે છે તે જીવનમાં બધા સુખ ભોગવે છે.

હથેળી પર સ્વસ્તિક નું નિશાન

જે વ્યક્તિઓ ની હથેળી પર સ્વસ્તિક નું નિશાન બનેલું હોય છે આ નિશાન બહુ જ શુભ માનવામાં આવે છે હિંદુ ધર્મ માં સ્વસ્તિક નું નિશાન સુખ સમૃદ્ધિ નું પ્રતિક માનવામાં આવે છે જો આ પ્રકારનું નિશાન કોઈ વ્યક્તિ ની હથેળી પર બને છે તો તે વ્યક્તિ પોતાના જીવનમાં હંમેશા ખુશ રહે છે તેને કોઈ પણ પ્રકારના દુઃખ નો સામનો નથી કરવો પડતો.

હથેળી પર ઝંડા નું નિશાન

જો કોઈ વ્યક્તિ ની હથેળી પર ઝંડા નું નિશાન હોય છે તો એવો વ્યક્તિ બહુ જ મહેનતી હોય છે તે પોતાના જીવનમાં ક્યારેય પણ હાર નથી માનતો. તે પોતાના જીવનમાં હંમેશા જીત મેળવે છે.

ઉપરના જે નિશાનો ના વિશે અમે તમને જાણકારી આપી છે જો આ નિશાનો માંથી એક પણ નિશાન તમારી હથેળી પર હાજર છે તો તમે બહુ જ કિસ્મત વાળા છે. તમને પોતાના જીવનમાં બધી સુખ સુવિધાઓ ની પ્રાપ્તિ થશે અને તમે પોતાનું જીવન બહુ જ સુખી પૂર્વક વ્યતીત કરશે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *