જન્માષ્ટમી પર તુલસી ની 11 પરિક્રમા ની સાથે કરો આ ઉપાય, ઘર પરિવાર માં આવશે ખુશીઓ

  • God

દેશભરમાં ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ ના જન્મદિવસ ની તૈયારીઓ બહુ જોરશોર થી ચાલી રહી છે શ્રીકૃષ્ણ જી નો જન્મોત્સવ ભાદરવા માસ ના કૃષ્ણ પક્ષ ની અષ્ટમી તિથી ને જન્માષ્ટમી ના રૂપ માં મનાવવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ દિવસ ભગવાન કૃષ્ણ જી ની કૃપા મેળવવા માટે સૌથી સારો દિવસ હોય છે જો તમે આ દિવસે કંઇક સરળ ઉપાય કરો છો તો તમારું ખરાબ ભાગ્ય બદલાઈ જશે અને તમને ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ જી નો આશીર્વાદ મળશે. આજે અમે તમને આ લેખ ના માધ્યમ થી એવા કેટલાક ખાસ ઉપાય જણાવવાના છીએ જેમને કરીને તમે પોતાના ઘર પરિવાર માં સુખ સમૃદ્ધિ બનાવી ને રાખી શકે છે અને તમારા જીવન ની બધી પરેશાનીઓ દુર થશે તેની સાથે તમારો ઘર પરિવાર ખુશહાલ બનશે.

આવો જાણીએ જન્માષ્ટમી પર શું ઉપાય કરવા જોઈએ

કરો તુલસી ની પૂજા

હિંદુ ધર્મ માં તુલસી ના છોડ ને બહુ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. તમે દરેક હિંદુ ધર્મ ને માનવા વાળા વ્યક્તિ ના ઘર માં તુલસી નો છોડ જરૂર દેખશો. ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ ની પૂજા માં તુલસી નું વિશેષ મહત્વ હોય છે તેથી જન્માષ્ટમી પર તમે તુલસી ના છોડ ની સામે ગાય ના ઘી નો દીવો જરૂર પ્રગટાવો અને તેની સાથે જ ૐ વાસુદેવાય નમઃ મંત્ર નું ઉચ્ચારણ કરતા તુલસી ની 11 પરિક્રમા કરો જો તમે આ ઉપાય કરો છો તો તેનાથી તમારા ઘર પરિવાર માં સુખ શાંતિ નો વાસ થાય છે અને તમારા જીવન માં ચાલી રહેલી બધી સમસ્યાઓ દુર થાય છે. તમારા જીવનમાં કોઈ પણ પ્રકારનું સંકટ નથી આવતું.

જરુરતમંદ ને કરવું જોઈએ દાન

જેવું કે તમે લોકો જાણતા હશો કે ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ જી ને પીતાંબરધારી પણ કહેવામાં આવે છે જેનો અર્થ હોય છે પીળા રંગ ના વસ્ત્ર ધારણ કરવા વાળા, જો તમે જન્માષ્ટમી પર પીળા રંગ ના વસ્ત્ર પીળા ફળ અને પીળા અનાજ પહેલા ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ જી ને અર્પિત કરો છો અને તેના પછી આ બધી વસ્તુઓ ને નીર્ધનો અને જરુરતમંદ માં દાન કરો છો તો તેનાથી તમને ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ જી નો આશીર્વાદ મળશે જેનાથી તમારું જીવન ખુશહાલ બનશે.

ખીર નો લગાવો ભોગ

જે વ્યક્તિઓ ને ધન પ્રાપ્તિ ની ઈચ્છા છે તેમને જન્માષ્ટમી ના દિવસે કોઈ કૃષ્ણ મંદિર માં જવું જોઈએ અને સફેદ મીઠાઈ અથવા ખીર નો ભોગ લગાવવો જોઈએ પરંતુ તમને આ વાત નું ધ્યાન આપવું પડશે કે તેની અંદર તુલસી ના પાંદડા જરૂર નાંખો એવું કરવાથી ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ બહુ જલ્દી પ્રસન્ન થાય છે.

પીપળા પર કરો જળ અર્પિત

જો કોઈ વ્યક્તિ ની ઉપર વધારે દેવું હોય છે અને લાખ કોશિશ કર્યા પછી પણ દેવું ચુકવવામાં સક્ષમ નથી થઇ રહ્યો તો તેના માટે જન્માષ્ટમી પર કોઈ પીપળા ના વૃક્ષ પર જળ અર્પિત કરો અને સાંજ ના સમયે દીવો પીપળા ના વૃક્ષ માં ભગવાન નો વાસ હોય છે જો તમે આ ઉપાય કરો છો તો તમે બહુ જ જલ્દી દેવાથી છુટકારો મેળવી લેશો.

આ મંત્રો નો કરો જાપ

પોતાના જીવન થી ધન થી સંબંધિત પરેશાનીઓ ને દુર કરવા માટે અને ધન ની કામના હેતુ તમે જન્માષ્ટમી પર આ મંત્રો ની 5 માળા જાપ કરો- ૐ હ્રીં એં ક્લીં શ્રી:

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *