રૂખી, બેજાન અને તૈલીય ત્વચા માટે વરદાન છે આ વસ્તુ, ઉપયોગ થી થાય છે ચમત્કારિક ફાયદા

હંમેશા થી જ લોકો માટે ખુબસુરત દેખાવું ઘણું મુશ્કેલ કામ રહ્યું છે. દરેક લોકો ઈચ્છે છે કે તે ખુબસુરત દેખાય. આજ ના સમય માં પુરુષ હોય અથવા મહિલા બન્ને જ ખુબસુરતી ની પાછળ પાગલ રહે છે. જે લોકો ખુબસુરત નથી હોતા, તેમનું સમાજ માં ઘણા પ્રકારે મજાક ઉડાડવામાં આવે છે. હવે એવા માં કોણ નથી ઇચ્છતું કે તે ખુબસુરત ના દેખાય. ખુબસુરતી મેળવવા માટે લોકો જુદા-જુદા પ્રકારના ઉપાય અપનાવે છે. ઘણી વખત તેનો ફાયદો થવાની જગ્યાએ નુક્શાન થઇ જાય છે.

સદીઓ થી મધ નો ઉપયોગ તંદુરસ્તી ની સાથે સુંદરતા વધારવા માટે કરવામાં આવે છે. મધ સ્વાસ્થ્ય ની સાથે જ ત્વચા માટે પણ બહુ ફાયદાકારક હોય છે. ત્વચા નું શુષ્કતા, બેજાન અને તૈલીય થવું ઘણા પ્રકારની સમસ્યાઓ પેદા કરે છે. તેને મધ ના ઉપયોગ થી સરળતાથી દુર કરવામાં આવે છે. મધ માં વિટામીન અને એન્ટીબેક્ટેરીયલ તત્વ હાજર હોય છે, જે તેમને દુર કરી દે છે. તેના કારણે ચહેરો નીખરેલો અને મુલાયમ દેખાય છે. આજે અમે તમને મધ ના ફાયદાઓ ના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

મધ થી કરી શકો છો ત્વચા ની આ સમસ્યાઓ દુર:

દુર કરો શુષ્કતા:

મધ માં અડધું કાપેલ લીંબુ ના રસ માં એક નાની ચમચી મધ મિલાવીને પેસ્ટ તૈયાર કરી લો. આ પેસ્ટ ને ચહેરા પર લગાવવાથી પહેલા સાફ પાણી થી ચહેરા ને સારી રીતે ધોઈને સાફ ટુવાલ થી લુછી લો. તેના પછી પેસ્ટ ને ચહેરા પર લગાવો. લગભગ 20 મિનીટ સુધી ચહેરા પર લગાવીને રાખ્યા પછી હલકા ગરમ પાણી થી ચહેરો ધોઈ લો. આવું અઠવાડિયામાં એક વખત જરૂર કરો. તેનાથી ત્વચા ની શુષ્કતા દુર થઇ જાય છે અને ત્વચા મુલાયમ થઇ જાય છે.

લાવો બેજાન ત્વચા પર રોનક:

એક નાની ચમચી દૂધ પાવડર માં બે નાની ચમચી એપ્પલ સીડર વિનેગર અને અડધી ચમચી મધ મિલાવીને પેસ્ટ તૈયાર કરી લો. ચહેરા ને સારી રીતે ધોયા પછી તેના પર પેસ્ટ લગાવી લો. લગાવતા સમયે આ વાત નું ધ્યાન રાખો કે ભૂલથી પણ આંખ માં ના લાગી જાય. 15 મિનીટ પછી હાથો ને થોડાક પલાળીને ધીરે-ધીરે ચહેરા ને રગડતા ધોઈ લો. તેના પછી ચહેરા પર કોઈ ક્રીમ લગાવી લો. આવું અઠવાડિયામાં એક વખત કરો તેનાથી ચહેરો મુલાયમ થઇ જશે.

ચહેરા ને બનાવો ચમકદાર:

ચહેરા ને ચમકદાર બનાવવા માટે અડધું કાપેલું ટામેટું લઈને તેમાં અડધી ચમચી મધ મિલાવી લો. હવે તેને ચહેરા પર લાગી લો. 25 મિનીટ પછી ચહેરા ને ઠંડા પાણી થી ધોઈ લો. દરેક ચાર દિવસ ના અંતરાલ પર આ ઉપાય અપનાવો. તેનાથી ત્વચા કેટલાક જ દિવસો માં ચમકદાર બને છે.

દુર કરો કાળા ધબ્બા:

એક કેળા ને લઈને તેને સારી રીતે મેશ કરી લો. હવે તેમાં એક ચમચી મધ અને એક નાની ચમચી લીંબુ નો રસ મિલાવીને પેસ્ટ તૈયાર કરી લો. પેસ્ટ ને ચહેરા પર લગાવીને 10-15 મિનીટ માટે છોડી દો. પછી થી હલકા ગરમ પાણી થી ચહેરા ને ધોઈ લો. એવું અઠવાડિયામાં એક વખત કરવાથી ચહેરા ના કાળા ધબ્બા દુર થઇ જાય છે.

નિખારે રંગત:

જો તમે પણ ઈચ્છો છો કે તમારી રંગત નિખરે તો બે નાની ચમચી દહીં લઈને એક નાની ચમચી મધ તેમાં મિલાવો. હવે તે પોતાના ચહેરા પર લગાવો. 15 મિનીટ પછી ચહેરા ને સારી રીતે ધોઈ લો. તેનાથી તમારી રંગત ગોરી થાય છે.

તૈલીય ત્વચા ની સમસ્યા થી અપાવે છુટકારો:

2 નાની ચમચી જૈતુન ના તેલ માં એક નાની ચમચી મધ મિલાવો. 2 મિનીટ સુધી સારી રીતે મિલાવ્યા પછી તેને થોડાક સમય સુધી ગરમ કરો. તેના પછી તેને પોતાના ચહેરા પર લગાવો. પછીથી હલકા ગરમ પાણી થી પોતાનો ચહેરો ધોઈ લો. અઠવાડિયામાં તેનો બે વખત ઉપયોગ કરો. તૈલીય ત્વચા થી હંમેશા માટે છુટકારો મળશે.

વધારે ખુબસુરતી:

બે નાની ચમચી બેસન માં એક નાની ચમચી મધ અને થોડુક પાણી મિલાવીને 2 મિનીટ સુધી મિક્સ કરો. આ પેક ને સાવધાની થી પોતાની આંખો ને બચાવતા ચહેરા પર લગાવો. પછી થી હલકા ગરમ પાણી માં ચહેરા ને ધોઈને કોઈ મોઈશ્ચરાઈઝર લગાવો. દરેક બે દિવસ માં તેનો ઉપયોગ કરવાથી ચહેરા ની બેજાન ત્વચા નીકળી જાય છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *