ટીચર-સ્ટુડન્ટ્સ ના પ્રેમ ને દર્શાવે આ બોલીવુડ ની 5 ફિલ્મો, તમારે જરૂર દેખવી જોઈએ

બોલીવુડ માં દરેક થીમ પર ફિલ્મો બને છે, જેમાં એક્શન, ડ્રામાસ, કોમેડી અને ખાસ કરીને રોમાન્સ પર આધારિત ફિલ્મો બને છે. અહીં જ્યારે લવ સ્ટોરી પર આધારિત ફિલ્મો બને છે ત્યારે લોકો તેને પોતાની જિંદગી થી જોડાવા લાગે છે પરંતુ જ્યારે પણ સબ્જેક્ટ થી હટીને ફિલ્મો બને છે તો તેમને બહુ ઓછા લોકો જ પસંદ કરે છે. પરંતુ અહીં રોમેન્ટિક, એક્શન અથવા કોમેડી મસાલા ફિલ્મોને બહુ દેખવામાં આવે છે અને તે ફિલ્મો બોક્સ ઓફીસ પર પણ કરોડો ની કમાણી કરે છે જ્યારે ટીચર અને સ્ટુડન્ટ ના જીવન પર આધારિત ફિલ્મો ને ઓછુ જ મહત્વ મળે છે. ટીચર-સ્ટુડન્ટ ના પ્રેમ ને દર્શાવે છે આ બોલીવુડ ની 5 ફિલ્મો, જેને લોકો એ ખુબ પસંદ કરી અને આ ફિલ્મો થી લોકો ને બહુ બધી વાતો શીખવા પણ ખુબ મળી. આ ફિલ્મો માં શિક્ષક ને પોતાના સ્ટુડન્ટ અથવા કોઈ પણ કંઇ પણ શીખવાડવા વાળા ની તરફ ટીચર અને સ્ટુડન્ટ બન્ને ને સમર્પિત થવું પડે છે.

ટીચર-સ્ટુડન્ટ ના પ્રેમ ને દર્શાવે આ બોલીવુડ ની 5 ફિલ્મો

1. મોહબ્બતે:

ફિલ્મ મોહબ્બતે માં એક ગુરુકુળ ની કહાની ને દેખાડવામાં આવી છે. જ્યાં બધાના ગુરુ નારાયણ શંકર દેતે છે આ રોલ ને અમિતાભ બચ્ચન એ ભજવ્યો છે. અહીં ની હવાઓ ને શાહરૂખ ખાન બદલે છે, ફિલ્મ માં દેખાડવામાં આ આવ્યું છે કે બધા સ્ટુડન્ટ નારાયણ શંકર થી ડરે છે પરંતુ તેમની ઈજ્જત નથી કરતા. પરંતુ શાહરૂખ ખાન ની મદદ થી બધા હાલાત બદલાય છે અને ત્યાં બધા શિષ્ય પોતાના ગુરુ ની ઈજ્જત કરવા લાગે છે.

2. ચક દે ઇન્ડિયા (2007):

વર્ષ 2007 માં આવેલ ફિલ્મ ચક દે ઇન્ડિયા માં એક મહિલા હોકી ટીમ હતી જે બહુ બગડેલ હોય છે. તેમના કોચ છે શાહરૂખ ખાન જેમનું સ્વપ્ન હોય છે કે તે એક મહિલા હોકી ટીમ બનાવે જે વર્લ્ડકપ લઈને ભારત આવ્યા. તેના માટે તેમને બહુ મહેનત કરવી પડે છે પરંતુ પોતાના ગુરુ ના માર્ગદર્શન થી તે જીતી જાય છે.

3. બ્લેક:

નિર્દેશક સંજય લીલા ભણસાલી ની ફિલ્મ બ્લેક માં અમિતાભ બચ્ચન એ એક એવા ટીચર નો રોલ ભજવ્યો છે જે એક મુક-બધીર અને દ્રષ્ટિહીન છોકરી (રાની મુખર્જી) ને જીવવાની રીત તો શીખવે જ છે સાથે તેને ભણવું લખવાનું પણ શીખવે છે. આ ફિલ્મ બહુ બધા શિક્ષક-શિષ્ય માટે પ્રેરણા મળે છે.

4. તારે જમીન પર (2007):

વર્ષ 2007 માં આવેલ ફિલ્મ તારે જમીન પર માં આમીર ખાન એ એક સારા અધ્યાપક નો રોલ ભજવ્યો છે. જે એક બાળક ની બીમારી ની જાણીને તેને ભણાવતા શીખવે છે. કોઈ પણ તેને 8 વર્ષ ના બાળક ને નથી સમજતું, પછી તેમની જિંદગી માં આમીર ખાન ટીચર ના રૂપ માં આવે છે. આ ફિલ્મ દરેક વિદ્યાર્થી ને પસંદ છે.

5. ડીયર જિંદગી (2016):

વર્ષ 2016 માં આવેલ ફિલ્મ ડીયર જિંદગી માં એવી છોકરી (આલિયા ભટ્ટ) ની કહાની છે જે પોતાની જ લાઈફ માં ગુંચવાયેલ રહે છે અને ડીપ્રેશન માં હોય છે. પરંતુ તેમની લાઈફ માં બાય ચાન્સ એક મનોચિકિત્સક ડૉ. જહાંગીર (શાહરૂખ ખાન) આવે છે અને તેમની બધી પરેશાનીઓ સમજીને તેને જીવવાની સારી કળા શીખવે છે. આ ફિલ્મ બહુ જ ખુબસુરતી ની સાથે બનાવવામાં આવી અને જેને લોકો એ પસંદ પણ કરી. તે ફિલ્મ નું નિર્દેશન ગૌરી શિંદે એ કર્યું હતું જે આ પ્રકારે ફિલ્મો ને કરવામાં વિશ્વાસ રાખે છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *