ભારત ની આ 5 જગ્યાઓ પર વગર પરમીશન નથી જઈ શકતા તમે, જાણો કઈ કઈ છે જગ્યા છે તેમાં સામેલ?

જ્યારે પણ રજાઓ આવે છે, તો લોકો સૌથી પહેલા ફરવાનો પ્લાન બનાવે છે, જેના માટે તે બેસ્ટ થી બેસ્ટ જગ્યા શોધે છે. હા ભારત માં આમ તો ફરવા માટે ઘણી બધી જગ્યા છે, જે પોતે પોતાના માં જ બહુ ખુબસુરત છે, પરંતુ આજે અમે તમને કેટલીક એવી જગ્યા ના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જ્યાં જવાથી પહેલા અનુમતી લેવી પડે છે. અરે, ચોંકો નહિ, કારણકે ભારત માં ફરવા માટે જગ્યા ની કમી નથી, પરંતુ કેટલીક એવી જગ્યા પણ છે, જ્યાં ફરવા જવાથી પહેલા તમારે સરકાર ની અનુમતિ લેવી પડે છે. તો ચાલો જાણીએ કે અમારા આ લેખ માં તમારા માટે શું ખાસ છે?

આમ તો ભારત માં ઘણી એવી જગ્યા છે, જ્યાં તમે કોઈ પરેશાની વગર ફરી શકો છો, પરંતુ કેટલીક એવી જગ્યા પણ છે જ્યાં ફરવા જવાથી પહેલા તમારે ઘણી વખત વિચારવું પડી શકે છે. આજે અમે તમને તે જગ્યાઓ ના વિશે જણાવીશું, જ્યાં જવા માટે તમે પોતાની મરજી ના માલિક નથી હોતા, પરંતુ તમારે પરમીશન લઈને જવું પડે છે. આ લેખ માં ભારત ના તે ખુબસુરત જગ્યાનું નામ સામેલ છે, જ્યાં જવા માટે લોકો તરસે છે, કારણકે આ જગ્યા દેખાવમાં જ કોઈ સ્વર્ગ થી ઓછી નથી.

1. લદાખ

ભારત ના સૌથી ખુબસુરત જગ્યાઓ માં શુમાર લદાખ ભલું કોણ નથી જવા માંગતું. હા અહીં ની ખુબસુરતી લોકો ને પોતાની તરફ આકર્ષિત કરે છે, પરંતુ ભારત પાકિસ્તાન ની સીમા ની પાસે હોવાના કારણે અહીં જવાથી પહેલા લોકો ને પરમીશન લેવી પડે છે અને આ પ્રક્રિયા સરળતાથી પૂરી નથી થતી, પરંતુ પુરા ફાયદા કાનુન ની સાથે પુરા થાય છે.

2. સિક્કિમ

ખુબસુરતી ના મોહ મોહવા વાળી સિક્કિમ માં જવા માટે લોકો ને ઇનર પરમીટ લેવી પડે છે, કારણકે આ ત્રણે દેશો ની સીમા થી જોડાયેલ છે. અહીં જવા માટે બહુ સિક્યોરીટી થી પસાર થવું પડે છે. એટલું જ નહિ, અહીં ગેર લોકલ વ્યક્તિ ની એન્ટ્રી નિષેધ છે, જેના કારણે જો તમે અહીં જવાનો પ્લાન બનાવી રહ્યા છો, તો સુરક્ષા પ્રણાલી નું પૂરું ધ્યાન રાખો.

3. નાગાલેંડ

નાગાલેંડ ફરવાનો પ્લાન બનાવી રહ્યા છો તો આ જાણી લો કે અહીં જવા માટે ઇનર પરમીશન લેવી પડે છે. ખાસ કરીને કોહિમા, ડીમાપુર, મોકોકચુંગ, વોખા, મોન, ફેક, કીફીરે જેવી જગ્યાઓ માં જવા માટે. અહીં જવા વાળા ટુરીસ્ટો ને બહુ સુરક્ષા વ્યવસ્થા થી પસાર થવું પડે છે. તેથી પહેલા પરમીશન જરૂર લો.

4. મિઝોરમ

મિઝોરમ ની સંસ્કૃતિ ટુરીસ્ટો ને પોતાની તરફ આકર્ષિત કરે છે, પરંતુ અહીં જવા માટે પહેલા પરમીટ લેવી જરૂરી છે. હા ખાસ કરીને ફાવાંગપુઈ હિલ્સ, વનતાવાંગ ફોલ, પલક લેક, ચીંગ પુઈ હેરીટેજ સાઈટ અને લોકલ ડાન્સ જેવી જગ્યા જવા માટે ટુરીસ્ટો ને પહેલા થી જ પરમીશન લેવી પડે છે.

5. અરુણાચલ પ્રદેશ

અરુણાચલ પ્રદેશ માં ગેર લોકલ વ્યક્તિને જવાથી પહેલા પરમીશન લેવી પડે છે. હા આ રાજય થી ચીન અને મ્યાનમાર દેશો ની સીમાઓ જોડાયેલ છે, તેથી અહીં જવાથી પહેલા ભારતીયો ને પણ પરમીશન લેવી પડે છે. અહીં ની ખુબસુરતી લોકો ને આકર્ષિત કરે છે, પરંતુ જવાથી પહેલા લોકો ને ઘણી પરેશાનીઓ થી પસાર થવું પડે છે.

 

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *