સ્માર્ટ ફોન અને કોમ્પ્યુટર ઉપર આપણા રોજના કામ સરળ કરી આપશે આં યુક્તિઓ….

આજના ઝડપી જમાના માં મોટા ભાગના લોકો સ્માર્ટફોન અને કમ્પ્યુટર્સ સાથે તેમનું કાર્ય કરવાનું પ્રારંભ કર્યું છે. જો આજે કોઈ સ્માર્ટફોન અથવા કમ્પ્યુટર ન હોય તો વિશ્વ બંધ થઈ જશે. નવી તકનીકીઓ સાથે સ્માર્ટફોન્સ અને કમ્પ્યુટર્સના ઉપયોગ થી મુશ્કેલ કાર્યોને સરળતા થી ઉકેલી શકાય છે. આ ટેક્નોલૉજી, જે મોટી વસ્તુઓને આરામથી કરી શકે છે, એ તમને નાની વસ્તુઓમાં ફસાવી શકે છે. ઘણી વખત જ્યારે આપણે કામ કરતી વખતે વિંડોમાં શૉર્ટકટ ભૂલી જઈએ છીએ, ઘણીવાર આપણું બ્રાઉઝર ભૂલથી બંધ થઈ જાય છે. આ રીતે આપણું આવશ્યક કાર્ય અટવાઇ જાય છે. જો તમે પણ આવી નાની સમસ્યાઓ થી ચિંતાગ્રસ્ત છો, તો આજે અમે તેને ઉકેલવા નો રસ્તો બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

આવો જાણીએ સ્માર્ટ ફોન અને કોમ્પ્યુટર સાથે જોડાયેલી અમુક એવી વસ્તુઓ….

ભૂલથી બંધ થઈ ગયેલ ક્રોમ બ્રાઉઝર ટેબ ને કઈ રીતે ખોલવી…

ઘણી વખત, જરૂરી કાર્ય કરતી વખતે આપણે આકસ્મિક રીતે ટેબને બંધ કરી દઈએ છીએ. ઘણીવાર એવું બને છે કે ક્રોમ બ્રાઉઝર ઉતાવળમાં બંધ કરી દઈએ છીએ. આ રીતે, આપણું આવશ્યક કાર્ય વચ્ચે અટવાઇ જાય છે. કેટલાક લોકો આ પછી ફરીથી બ્રાઉઝરને ખોલે છે, અને પછી ફરીથી આખા પૃષ્ઠને લોડ કરે છે. આવા સમયે, કિંમતી સમય ખરાબ થાય જ છે અને ડેટા પણ ઘણો ખર્ચ થાય છે. જો ક્યારેય તમારી સાથે થાય, તો તમારે ચિંતા કરવાની જરૂર નથી. જો કોઈ બ્રાઉઝરનો ટેબ આકસ્મિક રીતે બંધ થાય છે,તો તમે તેને સરળતાથી પુનઃસ્થાપિત કરી શકો છો.આના માટે, ctrl + shift + T શૉર્ટકટનો ઉપયોગ કરો. આ શૉર્ટકટનો ઉપયોગ તમે જેટલી બંધ ટૅબ ખોલવા માંગતા હો તેટલી વખત કરો. આનાથી તમે થોડા સેકંડમાં ઘણી ટેબોને ફરીથી ખોલી શકશો.

પિક્ચર કોલિટી ને ખરાબ કર્યા વગર વોટ્સએપ પર કેવી રીતે મોકલવા ફોટો..

આજે મોટાભાગના સ્માર્ટફોન વપરાશકર્તાઓ વોટ્સએપ નો ઉપયોગ કરે છે. લોકો વીડિયો અને ફોટા મોકલતા હોય છે તેમજ સંદેશાઓ મોકલતા હોય છે, પરંતુ વોટ્સએપ પર ફોટા મોકલવાથી ફોટોની ગુણવત્તા બગડે છે. આને ટાળવા માટે અમે ઉપાય કહી રહ્યા છીએ. તેના માટે, ફોટો મોકલવા પહેલાં તેના નામ બદલો. આ ઉપરાંત, ફોટોમાં ફોર્મેટ (.doc) માં ફોટો શેર કરવાનો બીજો રસ્તો છે. ફોટો પ્રાપ્ત કર્યા પછી, ફોર્મેટને બદલીને ફોર્મેટને .jpg પર બદલવામાં આવશે. આ ફોટોની ગુણવત્તાને બગાડશે નહીં.

એમ એસ વર્ડ ના ડોક્યુમેન્ટ ઉપર પણ પાસવર્ડ લગાવી શકાય છે…

ખૂબ થોડા લોકો જાણે છે એમએસ વર્ડ પર પાસવર્ડ લગાવી ને ડોક્યુમન્ટ સેવ કરી શકો છો. ફાયદો એ છે કે અન્ય કોઇ વ્યક્તિ તમારા સિવાય દસ્તાવેજ વાંચવા માટે સમર્થ હશે નહિ.જો તમારે આ માટે ફાઈલ ને ખોલી ને “ફાઈલ” ઓપ્શન પર જાઓ અને “ઇન્ફો” સિલેક્ટ કરો.એના પછી “પ્રોટેકટ પાસવર્ડ” માં જઈને “ઇન્સક્રિપ્ટ વિથ પાસવર્ડ” સિલેક્ટ કરો. આ પછી તમારે પાસવર્ડ આપવો પડશે.

ફોન મા પણ યૂ ટ્યુબ મીનીમાઇઝ થઈ શકે છે

યુ ટ્યુબ કમ્પ્યુટર પર મીની માઇઝ થઈ શકે છે. એટલે, તમે બ્રાઉઝરમાં YouTube ખોલીને કમ્પ્યુટર પર અન્ય વસ્તુઓ કરી શકો છો. તે સ્માર્ટફોન પર પણ થઈ શકે છે. જોકે બહુ ઓછા લોકોને આ વસ્તુ વિશે ખબર છે. આ માટે, તમારે ક્રોમ બ્રાઉઝરમાં યુ ટ્યુબ ખોલવું પડશે. આ પછી,તમારે ઓપ્શન માં જઈ ને તમારે ‘ડેસ્કટોપ સાઇટ’ પર ક્લિક કરવાનું રહેશે.આ પછી, YouTube પર વિડિઓ ચલાવીને ટૅબને મીની માઈઝ કરો. આ વિડિઓને એકવાર રોકાશે, પરંતુ જ્યારે તમે નોટિફિકેશન પેનલમાંથી વિડિઓ ચલાવો ત્યારે આ વિડિઓ ચાલશે. આ પછી તમે તમારા સ્માર્ટફોન પર જે પણ ઇચ્છો તે કરી શકો છો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *