મરવાથી પહેલા બાલી એ અંગદ ને જણાવી હતી આ 3 ખાસ વાતો, જે આજે કળયુગ માં પણ થઇ રહી છે સાચી

આજ ના સમય માં કદાચ જ કોઈ વ્યક્તિ એવું હશે જે સફળ થવાની ઈચ્છા ના રાખતું હોય. હા બહુ બધા વ્યક્તિ એવા હોય છે, જે જીવનમાં સફળતા મેળવવા માટે ઘણી મહેનત કરે છે. હા કેટલાક લોકો ને બહુ મહેનત કરવા છતાં પણ સફળતા નથી મળી શકતી. જેના કારણે તે જીવનથી ઘણા નિરાશ પણ થઇ જાય છે. આજે અમે તમને કંઇક એવી વાતો ના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે તમારા જીવનમાં સફળતા મેળવવા માં ઘણી મદદ કરશે. સાચે તમે પણ જાણવા માંગતા હશો કે છેવટે એવી કઈ વાતો છે જેમને પોતાના જીવનમાં અપનાવ્યા પછી તમે સફળતા ની સીડીઓ ચઢવા લાગશો. તો ચાલો હવે તમને તેના વિશે જરા વિસ્તાર થી જણાવીએ. જો આપણે રામાયણ ની વાત કરીએ તો તમે બધાને રામ જી ના વનવાસ જવાના વિશે જરૂર ખબર હશે.

વનવાસ ના દરમિયાન જ્યારે રાવણ માતા સીતા ને હરીને લઇ ગયો હતો, ત્યારે માતા સીતા ની શોધ કરતા સુગ્રીવ ની ભેટ રામજી થી થઇ હતી. જણાવી દઈએ કે ત્યારે રામજી અને સુગ્રીવ બન્ને જ ઘણા સારા મિત્ર બની ગયા. એક મિત્ર હોવાના સંબંધે રામજી એ સુગ્રીવ ને તેમની પત્ની પાછી અપાવવાની વાત કહી. એવામાં રામજી એ બાલી ને મારી દીધા હતા અને ત્યારે મરતા સમયે બાલી એ અંગદ ને કંઇક ખાસ વાતો જણાવી હતી. આમ તો તમને જાણીને હેરાની થશે કે આ વાત આજ ના સમય માં પણ ઘણું મહત્વ રાખે છે. જે વાતો બાલી એ અંગદ ને જણાવી હતી તે કળયુગ માં પૂરી રીતે સાચી થઇ રહી છે. તો ચાલો હવે તમને પણ આ વાતો ના વિશે જણાવી જ દઈએ છીએ.

1. દેશ ની પરિસ્થિતિ ના મુજબ જ નિર્ણય લેવો. બાલી એ મરતા સમયે આ કહ્યું હતું કે હંમેશા દેશ, કાળ અને ત્યાં ની પરિસ્થિતિ ને દેખીને જ નિર્ણય લેવો જોઈએ. હા બાલી ના કહેવાનો અર્થ એ હતો કે કોઈ અન્ય જગ્યા પર થવાવાળી ઘટનાઓ ને લઈને પોતાના દેશ ની તરફ કોઈ મોટો નિર્ણય ના લેવો જોઈએ. તેનાથી પોતાના દેશ અને રાજ્ય ને નુક્શાન થઇ શકે છે.

2. વ્યવહાર… તેના સિવાય બાલી એ કહ્યું હતું કે જે વ્યક્તિ તમારી સાથે કટુ એટલે કઠોર વ્યવહાર કરે છે, તેની સાથે જ તેવો જ વ્યવહાર કરવો જોઈએ, કારણકે એવો વ્યક્તિ પ્રેમ થી વાત કરવાના લાયક નથી હોતો. તેના સિવાય જે વ્યક્તિ તમારાથી કોમળતા થી વાત કરે છે, તેની સાથે તેવી જ વાત કરવી જોઈએ, કારણકે તેનાથી તમારા સારા વ્યવહાર ની ખબર પડે છે. હા જો તમે તેના વિપરીત કરશો, એટલે સારા ની સાથે ખરાબ વ્યવહાર અને ખરાબ ની સાથે સારો વ્યવહાર કરશો તો તેનાથી તમારું જ નુક્શાન થશે.

3. બીજા ની તરફ માફ કરવાની ભાવના પણ રાખો.. ઘણી વખત એવું થાય છે કે વ્યક્તિ જીવનમાં જે વસ્તુ ઈચ્છે છે, તે તેને નથી મળી શકતી, જેના કારણે તે ઘણો ઉદાસ થઇ જાય છે. તેની સાથે જ ઘણી વખત કોઈ બીજા ની ભૂલા ના કારણે પણ આપણે પોતાના જીવનમાં ઘણું બધું ભોગવવું પડી શકે છે. એવામાં તમારી અંદર બીજા ને માફ કરી દેવાની ભાવના જરૂર હોવી જોઈએ, નહિ તો તમારી જિંદગી ક્યારેય શુકુન થી નહિ પસાર થાય.

અમે આશા કરીએ છીએ કે બાલી એ મરતા સમયે જે વાતો ખી હતી, તે તમારા જીવન ને સફળ બનાવવામાં મદદ જરૂર કરશે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *