આ રહસ્યમયી ઝરણું પાપી વ્યક્તિઓ ને અડતું પણ નથી, તેનાથી પડવા વાળું પાણી લાગે છે મોતીઓ ના સમાન

નમસ્કાર મિત્રો તમે બધા લોકો નું અમારા લેખ માં સ્વાગત છે મિત્રો જેવું કે તમે બધા લોકો જાણો છો કે આપણો ભારત દેશ ધાર્મિક દેશો માંથી એક માનવામાં આવે છે. અહીં પર આવા બહુ બધા રહસ્ય છુપાયેલા છે. જેનું અનુમાન હજુ સુધી કોઈ પણ નથી લાગી શક્યું. અહીં સુધી કે વૈજ્ઞાનીક પણ તેની આગળ હાર માની ગયા. આપણા ભારત દેશ માં એવા બહુ બધા સ્થાન છે જ્યાં નું રહસ્ય હજુ સુધી રહસ્ય જ બનેલું છે. હજુ તેના વિશે કોઈ પણ જાણકારી કોઈ ને ખબર નથી પરંતુ ફરીથી આ પોતાના અદ્ધુત રહસ્ય માટે દુનિયા ભર માં પ્રસિદ્ધ છે. આજે અમે તમને ભારત માં સ્થિત એક એવા સ્થાન ના વિશે જાણકારી આપવાના છે જે બહુ જ રહસ્યમયી છે. અહીં પર એક ઝરણું છે જે પાપી લોકો ને અડતું પણ નથી.

આપણે જે ઝરણા ના વિશે તમને જાણકારી આપવાના છીએ તે ઝરણું દેવભૂમિ ઉત્તરાખંડ માં સ્થિત છે તેને બહુ જ રહસ્યમયી અને પવિત્ર સ્થાન માનવામાં આવે છે આ સ્થાન થી લોકો ની બહુ બધી આસ્થાઓ જોડાયેલ છે અહીં પર બહુ બધા તીર્થસ્થળ હાજર છે તેના સિવાય દેવ ભૂમિ ઉત્તરાખંડ માં ઘણા બહુ બધા ઝરણા છે જેના માટે આ ઓળખવામાં આવે છે દેવભુમી ઉત્તરાખંડ માં હાજર ઝરણા પહાડી જગ્યાઓ ની નીચે પડતા દરેક પર્યટક ની ઉપર પોતાની એક અલગ જ છાપ છોડે છે. આ પ્રકૃતિ ની બહુ જ અદ્ધુત અને નાદેખી ખુબસુરતી નો અનુભવ અપાવે છે તે ઝરણાઓ માંથી એક ઝરણું એવું છે જે પાપી લોકો થી બિલ્કુલ દુર રહે છે.

આ ઝરણું બદ્રીનાથ થી લગભગ 8 કિલોમીટર દુરી ની સ્થિત વસુધારા ઝરણું છે જેના વિશે બહુ જ ઓછા લોકો ને જાણકારી છે આ પવિત્ર ઝરણામાં બહુ બધા રહસ્ય છુપાયેલા છે. વસુધારા ઝરણું લગભગ 400 ફૂટ ઉંચાઈ થી પડે છે. જો તમે તેની જલધારા ને પડતા દેખશો તો તમને બિલ્કુલ આ મોતીઓ ની સમાન દેખાઈ દેશે આ ઝરણા ની સુંદરતા દેખવા લાયક છે જે પણ પર્યટક આ સ્થાન પર ફરવા આવે છે તે બિલ્કુલ સ્વર્ગ જેવું અનુભવ કરે છે આ સ્થાન પર આવીને બધા પર્યટક પોતાની બધી ચિંતાઓ અને થકાવટ ભૂલી જાય છે અને આ સ્થાન ની ખુબસુરતી માં મગ્ન થઇ જાય છે આ ઝરણા ની સૌથી મોટી ખાસિયત છે કે જે વ્યક્તિ પાપી હોય છે તે વ્યક્તિઓ ને આ ઝરણું બિલ્કુલ અડતું પણ નથી.

આ ઝરણા ના વિશે ગ્રંથો એવું જણાવવામાં આવે છે કે અહીં પંચ પાંડવ માં સહદેવ એ પોતાના પ્રાણ ત્યાગ્યા હતા અને તેના વિશે એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે જો આ ઝરણા ના પાણી ના ટીપા તમારી ઉપર પડવા લાગે તો તમે સમજી લો કે તમે એક પુણ્ય આત્મા છો તે બધા કારણો થી દુર દુર થી શ્રદ્ધાળુ આ સ્થાન પર આવે છે અને આ અદ્ધુત અને ચમત્કારિક ઝરણા ની નીચે ઉભા થાય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ ઝરણા નું પાણી ઘણી જડીબુટ્ટીઓ વાળા છોડવાને અડીને નીચે પડે છે તેથી જો આ ઝરણા નું પાણી જેના ઉપર પડી જાય તે સમજી લો હંમેશા માટે સ્વસ્થ રહે છે તે ક્યારેય પણ કોઈ પ્રકારના રોગ નો સામનો નથી કરતો જે વ્યક્તિ બદ્રીનાથ જાય છે તે આ ઝરણા ના દર્શન જરૂર કરે છે આ ઝરણું દેશ વિદેશીઓ માં ઘણું મશહુર છે.

આ ઝરણા સુધી પહોંચવાનો માર્ગ બહુ જ દુર્લભ છે અહીં પર પહોંચવા માટે તમારે પહેલા માણા ગામ થી ટ્રેકિંગ ની શરુઆત કરવી પડશે અને પછી ઝાડીઓ થી થતા આ સ્થાન પર પહોંચવાનું હોય છે. પરંતુ જો તમે પોતાની યાત્રા ને મજેદાર બનાવવા માંગો છો તો તમે અલકનંદા નદી થી થતા આ ઝરણા સુધી પહોંચી શકો છો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *