સફરજન સ્વાદ જ નહી સ્કીન માટે પણ છે ફાયદાકારક, જાણો શું છે તેના ફાયદા?

ઈંગ્લીશ નું એક બહુ જ પ્રસિદ્ધ વાક્ય છે- ‘એન એપ્પલ એ ડે, કીપ્સ ડોક્ટર અવે’ એટલે દિવસ માં એક સફરજન ફળ નું સેવન કરો અને ડોકટરો થી દુર રહો. સફરજન ફળ સ્વાદિષ્ટ તો થાય જ છે. સાથે જ તેના ઘણા પ્રકારના સ્વાસ્થ્ય લાભ પણ છે. આ પોષક તત્વો થી ભરેલો એક સારું ફળ છે. સફરજન ને દરેક કોઈ પોતાના પોતાની રીતો ખાઓ છો. કોઈ તેને સીધા ખાઓ છો તો કોઈ ફ્રુટ સલાડ ના રૂપ માં તેનો પ્રયોગ કરો છો. સફરજન ને નિયમિત રૂપ થી અપનાવવાના અનેક ફાયદા છે. સફરજન તબિયત માટે તો ફાયદાકારક છે જ. આ ત્વચા માટે પણ એક બહુ ફાયદાકારક ફળ છે. જણાવવામાં આવે છે કે સફરજન ને સાચી રીતે ઉપયોગ કરવા પર દાગ, ધબ્બા, ડાર્ક સર્કલ અને તિરાડો જેવી સમસ્યાઓ થી છુટકારો મેળવી શકે છે.

સફરજન ને સૌથી સ્વાસ્થ્યવર્ધક અને વિભિન્નતાઓ થી ભરેલું ફળ માનવામાં આવે છે. આ ફળ લોકો માં બહુ રીતે પસંદ કરવા વાળું ફળ છે. આ ફળ શરીર માટે જરૂરી પોટેશિયમ અને મિનરલ્સ તત્વો ને સારો સ્ત્રોત છે. જો દિવસ માં એક સફરજન ખાઓ છો તો આ દિલ માટે બહુ જ ફાયદાકારક છે. સફરજન ના સ્વાસ્થ્ય સંબંધી તો અનેક ફાયદા છે પરંતુ આજે અમે આ લેખ ના દ્વારા જાણશો કે કેવી સફરજન ના ઉપયોગ થી ત્વચા સંબંધી પરેશાનીઓ ને દુર કરવામાં આવી શકે છે.

જો તમે ડલ ચહેરા અથવા ચહેરા માં થવા વાળા ડાઘાઓ થી પરેશાન છો તો ચહેરા ને સાફ પાણી થી ધોઈને, સુકાયેલા કપડા થી લુછી લો તેના પછી સફરજન એક ટુકડા ને ચહેરા પર 15 થી 20 સુધી રગડો. ચહેરા જયારે પૂરી રીતે સફરજન થી સાફ થઇ જશો તો તેને કેટલાક સમય પછી એવું જ રહેવા દો. તેના પછી ચહેરા ને ફરીથી પાણી થી ધોઈ લો. એં કેટલાક દિવસો સુધી કરશો તો તેનાથી ઘણા ફર્ક નજર આવશે. તેના તમારા ચહેરા માં નીખાર આવશે. તો આવો જાણીએ સફરજન ના એવા અને કયા કયા બ્યુટી બેનીફીટસ છે.

ગ્લોઇન્ગ સ્કીન- સફરજન ને ત્વચા પર લગાવવાથી એક નેચરલ ગ્લો આવશે. ત્વચા ની કોમળતા માટે સફરજન રગડવું એક સારો ઉપાય છે. તેની સાથે જ ત્વચા સ્વસ્થ, મુલાયમ અને ચમકદાર પણ બનશે.

ડાઘ ધબ્બાઓ થી છુટકારો- ચહેરા પર ફાટવા અને પીંપલ્સ ડાઘ ધબ્બા થઇ જાય છે. આ ડાઘ ધબ્બા તમારા ખુબસુરતી માં ગ્રહણ ની જેમ લાગે છે. તેનાથી છુટકારો મેળવવા માટે ચહેરા પર સફરજન નું ફેસ માસ્ક લગાવવું એક સારી ઔષધી થઇ શકે છે. પીંપલ્સ, મુહાસા અને ડાઘ ધબ્બાઓ ને દુર કરવા માટે આ એક ફાયદાકારક નુસ્ખો છે. તેના સિવાય આ ઉપાય થી તમે ચહેરા પર ઈન્સ્ટન્ટ નિખાર પણ મેળવી શકો છો.

સાંવલાપન કરો દુર- સફરજન ફેસ માસ્ક ને લગાવવા પર ચહેરા નું સાંવલાપન દુર થાય છે. સફરજન નું ફેસ માસ્ક બનાવવા માટે સફરજન ના પહેલા કાપીને લો પછી તેને મેશ કરી લો. મેશ કર્યા પછી તેમાં કેટલાક ટીપાં લીંબુ નો રસ મિલાવી લો તેના પછી તેમાં દહીં મિલાવીને તેને ચહેરા પર લગાવી લો. ચહેરા પર લગાવીને તેને 15 થી 20 મિનીટ સુધી રાખો. એવા કેટલાક દિવસો સુધી કરવાથી ઓઈલી સ્કીન ની સમસ્યા દુર થાય છે. સાથે જ ચહેરા નું સાંવલાપન પણ દુર થાય છે.

ડેડ સ્કીન થી છુટકારો- સફરજન માં ઘણા પ્રકારના વિટામીન મળે છે. જેવા વીટામીન એ, વિટામીન બી અને વિટામીન સી પણ મળે છે. તેના સિવાય તેમાં એન્ટીઓક્સીડન્ટ ગુણ પણ મળે છે. જે સ્કીન ને ક્લીયર કરવામાં સહાયક છે. તેથી સફરજન ના ટુકડા ચહેરા પર રગડવાથી ચહેરામાં ડેડ સ્કીન નીકળી જાય છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *