શું સાચે કોઈ યાદ કરે ત્યારે આવે છે હિચકી? જાણો તેના કારણો અને ઠીક કરવાના ઉપાય

જ્યારે કોઈ ને હિચકી આવે છે તો તમે હંમેશા લોકો ને કહેતા સાંભળ્યું હશે કે કોઈ યાદ કરી રહ્યો હશે પરંતુ શું તમે પણ તેને અસલ માં સાચું માનો છો? સામાન્ય રીતે જ્યારે કોઈ ને હિચકી આવે છે તો આ અનુમાન લગાવવામાં આવે છે પરંતુ મેડીકલ સાયન્સ ના મુજબ હિચકી આવવાનો અર્થ કંઇક બીજો જ હોય છે. જેટલા લોકો હોય છે તેટલી વાતો હોય છે પરંતુ મેડીકલ સાયન્સ તે જ વાતો ને માને છે જે તેમના મેડીકલ લાઈન માં રીસર્ચ ના દરમિયાન તેમને શીખવે છે. ભારત માં જ્યારે કોઈ ને હિચકી આવે છે અથવા પછી ખાવા અથવા પીવામાં સરકી જાય છે તો લોકો તેને કોઈ પોતાના ખાસ ની યાદ કરવાથી જોડા આપો છો જ્યારે તેનું અસલ કારણ કંઇક બીજું જ હોય છે. શું સાચે કોઈ યાદ કરે ત્યારે આવે છે હિચકી? નહી તો શું થાય છે તેનું કારણ, આજ ના આ આર્ટીકલ માં અમે તમને આ જણાવીશું અને જણાવીશું કે તેને કેવી રીતે રોકવામાં આવી શકે.

શું સાચે કોઈ યાદ કરે ત્યારે આવે છે હિચકી?

હંમેશા જ્યારે કોઈ ને હિચકી આવે છે તો લોકો તેને કોઈ ને યાદ કરવાથી જોડી દે છે પરંતુ મેડીકલ સાયન્સ ના મુજબ હિચકી આવવી એક બીમારી હોય છે. ક્યારેક-ક્યારેક હિચકી આવવું સામાન્ય હોય છે પરંતુ જો કોઈ નો હંમેશા હિચકી આવે તો તેને ડોક્ટર્સ થી કન્સર્ન કરવું જોઈએ અથવા પછી કેટલાક ઘરેલું ઉપાય કરવું જોઈએ. જો તમને ઘરેલું ઉપાયો થી સમાધાન નહોતો મળી શકતો તો તમને તેને કોઈ સ્પેશ્યાલીટી ડોક્ટર ને દેખાડી લેવું જોઈએ. હિચકી આવવાની ઠોસ કારણો તો મેડીકલ સાયન્સ માં નથી પરંતુ અચાનક થી હિચકી આવવી પછી બરાબર થઇ જવું આ તમારી તબિયત ના વિશે જણાવે છે. પરંતુ એવું પણ માનવામાં આવે છે કે જ્યારે અમે જલ્દી-જલ્દી કંઇ પણ ખાઓ પીવો છો તો તેના કેટલાક કણ આપણા ફેફ્સાઓ માં ફસાઈ જાઓ છો જેના કારણે છાતી માં હલકું દર્દ થાય છે અને તે હિચકી બનીને નીકળી જાય છે. ક્યારેક-ક્યારેક અચાનક થી જે હિચકી આવે છે તે પણ કંઇ પણ અલગ જ કારણ હોય છે જે પાણી પીધા પછી પણ સાચું થઇ જાય છે. હવે ચાલો જણાવીએ તમને હિચકી ને રોકવાના ઘરેલું ઉપાય.

1. જ્યારે પણ તમને હિચકી આવે તો તમે એક ઘૂંટ પાણી પી લો બરાબર થઇ જશે. જો વધારે હિચકી આવી રહી છે તો એક ગ્લાસ પાણી સારી રીતે પી લો નિશ્ચિત રીતે તમારી હિચકી બંધ થઇ જશે.

2. મેડીકલ સાયન્સ ના મુજબ, ડાયફ્રામ ના સિકુડવા થી હિચકી આવે છે. એવામાં જો ક્યારેય હિચકી વાળી સમસ્યા આવી ગઈ તો કેટલીક સેકંડ માટે શ્વાસ રોકી લે તેનાથી ફેફસામાં કાર્બન ડાયોક્સાઈડ ભરી જશે જેનાથી ડાયફ્રામ તેને નીકાળવામાં કરવામાં લાગશે. ડાયફ્રામ ના એક્ટીવ હોવાથી હિચકી આવવું બંધ થઇ જશે.

3. હિચકી આવવાના દરમિયાન થોડીક ખાંડ ખાવાથી આરામ મળે છે. જો હિચકી તેજ આવી રહી છે તો ખાંડ, મીઠું અને પાણી ભેળવીને પી લો કેટલાક સમય માં હીચકી બંધ થઇ જશે.

4. વધારે હિચકી આવવા પર તમે એક ચમચી લીંબુ ના રસ માં મધ મિલાવીને પી લો તમારી હિચકી માં રાહત મળી જશે.

5. હિચકી આવવા પર ચોકલેટ પાવડર, ખાંડ અથવા પછી કાળી મિર્ચ પણ ખાઈ શકો છો. વધારે હિચકી આવવા પર તમને આરામ મળશે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *