તુલસી ના બી નો ઉપયોગ, વધારો પુરુષો ની મર્દાનગી અને સ્પર્મ કાઉન્ટ

તુલસી ના બી નો ઉપયોગ: તુલસી નો છોડ એક ધાર્મિક છોડ છે. તેના પાંદડાઓ ના ઉપયોગ સદીઓ થી આયુર્વેદિક ઔષધી ના રૂપ માં કરવામાં આવી રહ્યું છે. તુલસી ના પાંદડા ના ફક્ત ચા નો સવાલ વધારે છે પરંતુ આ ઘણા પ્રકારના રોગો ને બરાબર કરવામાં પણ ઉપયોગી સાબિત થાય છે. તુલસી ના પાંદડાઓ થી વધારે તાકાત તેના બી માં હોય છે. તુલસી ના બી ને સબ્જા બી પણ કહેવામાં આવે છે.

આજે અમે તમને તુલસી ના બી નો ઉપયોગ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેનાથી બહુ બધા લોકો અજાણ છે. વરસાદ ની ઋતુ ની શરુઆત ની સાથે જ ઘણા પ્રકારની બીમારીઓ મનુષ્યો ને આવી ઘેરે છે. એવામાં જો તમે તંદુરસ્ત રહેવા માંગો છો અને પોતાની રોગ પ્રતિરોધક ક્ષમતા વધારવા માંગે છે, તો તુલસી ના બી નો ઉપયોગ તમારા માટે ચમત્કાર સાબિત થશે.

ભારત દેશ માં તુલસી નો છોડ ને સૌથી પવિત્ર માનવામાં આવે છે અને તેની પૂજા કરવામાં આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે તુલસી ના બી માં એન્ટીકેન્સર, એન્ટીબેક્ટેરીયલ, એન્ટીવાયરલ, એન્ટીફંગલ અને એન્ટીઓક્સીડેન્ટ વગેરે જેવા ગુણ હાજર રહે છે જે મધુમેહ જેવા રોગો થી આપણને છુટકારો અપાવે છે. આજે અમે તમને તુલસી ના બી નો ઉપયોગ જણાવી રહ્યા છીએ જે તમને હેરતમાં નાંખી દેશે.

તુલસી ના બી નો ઉપયોગ- યૌન રોગો માટે મદદગાર

આજ ના સમય માં માણસ ની દિનચર્યા ઘણી વ્યસ્ત થતી જઈ રહી છે. એવામાં બહુ બધા પુરુષ નબળાઈ નો શિકાર થઇ રહ્યા છીએ. પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે તુલસી ના બી નો ઉપયોગ નબળાઈ માટે ઘણા ફાયદાકારક સાબિત છે. તેનાથી પુરુષો ના સંબંધ બનાવવાની ક્ષમતા વધે છે અને નપુસંકતા દુર થઇ જાય છે. નિયમિત રૂપ થી તુલસી ના બી નો ઉપયોગ પુરુષો માટે લાભકારી સિદ્ધ થયો છે.

તુલસી ના બી નો ઉપયોગ- અનિયમિત માહવારી

છોકરીઓ અને મહિલાઓ માં માસિક ધર્મ એક સામાન્ય સમસ્યા છે પરંતુ ઘણી વખત શારીરિક અને માનસિક નબળાઈઓ અથવા પછી હોર્મોન ની ગરબડ ના ચાલતા બહુ બધી છોકરીઓ ના પીરીયડસ મિસ થઇ જાય છે. એવામાં તુલસી ના બી નો ઉપયોગ તેમના માટે રામબાણ સાબિત થઇ શકે છે. તુલસી ના બી નિયમિત રૂપ થી ખાવાથી માસિક ધર્મ બરાબર ચાલતા રહે છે.

તુલસી ના બી નો ઉપયોગ- શીઘ્ર પતન

દુનિયા માં એવા બહુ બધા મર્દ છે, જેમને સંબંધ બનાવવાના દરમિયાન શીઘ્ર પતન અને વીર્ય ની ઉણપ ની સમસ્યા થી પીડાઈ રહ્યા છે. પરંતુ જો તુલસી ના બી નો ઉપયોગ આ સમસ્યા માટે કરવામાં આવે તો તમારી આ સમસ્યા હંમેશા માટે દુર થઇ જશે. તેના માટે તમે દરરોજ તુલસી ના બી ગરમ દૂધ માં મિલાવીને સેવન કરો. એવું કરવાથી પુરુષો ની મર્દાનગી માં વધારો થાય છે.

તુલસી ના બી નો ઉપયોગ- ગર્ભધારણ માં સમસ્યા

બહુ બધી મહિલાઓ લગ્ન પછી ગર્ભધારણ નથી કરી શકતી. પરંતુ તુલસી ના બી નો ઉપયોગ આ સમસ્યા માટે કરગર સાબિત થઇ શકે છે. સીકે માટે પીરીયડસ આવવા પર તમે દરરોજ 5 ગ્રામ તુલસી ના બી ને સવાર સાંજ પાણી ની સાથે સેવન કરો. એવું કરવાના કેટલાક જ સમય માં તમે માતા બની શકશો.

તુલસી ના બી નો ઉપયોગ- શરદી ખાંસી માટે

જો તમને ફ્લુ એટલે શરદી ખાંસી અથવા તાવ એ ઘેરી લે છે તો તુલસી ના બી ઉપયોગ તમને કંઇક જ સમય માં દુરસ્ત બનાવી દેશે. તુલસી ના બી ની તાસીર ગરમ હોય છે એવામાં શરદી ખાંસી ની સ્થિતિ માં આ બી નો કાઢા બનાવીને પીવો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *