નવરાત્રી ના ટોટકા છે બહુ ચમત્કારી, ધન ની થશે વધારો અને મળશે મનપસંદ સાથી

નવરાત્રી ના ટોટકા: જેવું કે આપણે બધા જાણીએ જ છીએ કે નવરાત્રી ભારત નો સૌથી પ્રિય તહેવાર છે. આ દરેક વર્ષે બે વખત મનાવવામાં આવે છે. આ એકમાત્ર એવો તહેવાર છે જેને ભારત માં સતત 9 દિવસો સુધી મનાવવામાં આવે છે. આ તહેવાર ને દુર્ગા માં નો તહેવાર પણ કહેવામાં આવે છે. લોકો આ દિવસ દુર્ગા માં મેં નવ રૂપ ની પૂજા કરે છે અને વ્રત રાખે છે. નવરાત્રી ના નવમા દિવસે કન્યાઓ ની પૂજા કરવામાં આવે છે અને તેમને ભોજન ખવડાવવામાં આવે છે. કુલ મિલાવીને દેખવામાં આવે તો આ તહેવાર ઘણો હર્ષોલ્લાસ થી મનાવવામાં આવે છે. આજે અમે તમને નવરાત્રી ના ટોટકા અને ચમત્કારી ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જે તમને પણ હેરત માં નાંખી દેશે. તમને જણાવી દઈએ કે હિન્દૂ ધર્મ માં ટોત્કમાં ઘણો વિશ્વાસ રાખે છે. આ ટોટકા સારા પણ હોઈ શકે છે અને ખરાબ પણ. પરંતુ નવરાત્રી ના સમય માં અપનાવવામાં આવવા વાળા ટોટકા કોઈ નું ખરાબ નથી કરતા પરંતુ આ લોકો માટે નવી ખુશીઓ લઈને આવે છે.

જે પ્રકારે નવરાત્રી માં આધ્યાત્મિક શક્તિઓ ને પ્રાપ્ત કરવા માટે પૂજા-પાઠ કરવામાં આવે છે. ઠીક તે રીતે જીવનમાં સુખ-સમૃદ્ધિ પ્રાપ્ત કરવા માટે લોકો માં ટોટકા કરવા અને કરાવવાની પણ માન્યતાઓ પ્રચલિત છે. જો તમે પણ પોતાની જિંદગી માં અવરોધો થી મુક્ત થવા માંગો છો અને સુખ સમૃદ્ધિ મેળવવા માંગો છો તો આ 5 નવરાત્રી ના ટોટકા જરૂર અપનાવો.

નવરાત્રી ના ટોટકા- ધન લાભ માટે

નવરાત્રી ના છેલ્લા એટલે નવમા દિવસે તમે ધન લાભ માટે ટોટકા અપનાવી શકો છો. તેના માટે તમે ઉત્તર ની દિશા ની તરફ મોં કરીને એક શાંત અને એકાંત રમ માં પહોળું આસન લગાવીને તેના પર બેસી જાઓ. આસન ની બરાબર સામે તમે તેલ ના નવ દિપક સળગાવી લો અને તેમને સાધના કાલ સુધી સળગતા રહેવા દો. આ 9 દીવાઓ ની સામે તમે લાલ ચોખા નો એક ઢગલો બનાવીને તેના પર શ્રી યંત્ર રાખી લો અને ફુલ ધૂપ સ્નેહ દિવા થી આ શ્રી યંત્ર નું પૂજન કરો. તેના પછી તમે એક પ્લેટ પર સ્વસ્તિક બનાવીને પૂજન કરો. હવે તમે આ શ્રી યંત્ર ને પોતાના મંદિર એટલે પૂજા સ્થળ માં સ્થાપિત કરી દો અને બાકી બચેલી સામગ્રી ને કોઈ નદી માં પ્રવાહિત કરી દો. એવું કરવાથી તમારી જિંદગી માં ધન ની કમી દૂર થઇ જશે અને નવી ખુશીઓ જિંદગી માં પ્રવેશ કરશે.

નવરાત્રી ના ટોટકા- નોકરી મેળવવા માટે

અષ્ટમી વાળા દિવસે તમે સવારે જલ્દી ઉઠીને સ્નાન કરી લો અને સફેદ રંગ નું સુતી આસન બિછાવીને ઓઉર્વ દિશા ની તરફ મોં કરીને બેસી જાઓ. આ આસન ની બરાબર સામે તમે એક પીળા કપડાં ને પણ રાખો અને તેના પર 108 મણકા વાળી માળા રાખી દો. હવે આ માળા પર કેસર અને મિત્ર શિવકર માળા નું પૂજન કરો. માળા ને ધૂપ દીપ અને અગરબત્તી દેખાડીને આ મંત્ર નો 31 વખત જાપ કરો- ‘ૐ હ્રીં વાગ્વાદીની ભગવતી મમ કાર્ય સિદ્ધિ કુરુ કુરુ ફટ સ્વાહા.’ 11 દિવસ સુધી સતત પૂજન ને કરવાથી આ માળા સિદ્ધ થઇ જશે અને તમે જો તેને કોઈ પણ ઈન્ટરવ્યૂ માં જવાથી પહેલા  પહેરી લો તો તમે તે ઈન્ટરવ્યૂ માં પાક્કુ સિલેક્ટ થઇ જશો.

નવરાત્રી ના ટોટકા- ઈચ્છાઓ ની પૂર્તિ માટે

પોતાની દરેક મનોકામના ને પુરી કરવા માટે નવરાત્રી ના નવમા દિવસે શિવ મંદિર જાઓ અને ત્યાં શિવલિંગ પર દૂધ, દહીં, ઘી મધ ચઢાવી દો. શુદ્ધ જળ ચઢાવ્યા પછી મંદિર માં સાવરણી લગાવીને સ્વચ્છતા કાયમ કરો. ભગવાન શિવ ની ચંદન પુષ્પ અને ધૂપ દીપ સળગાવીને પૂજા-અર્ચના કરો. તે દિવસ ની રાત ને 10:00 વાગ્યા ની નજીક તમે અગ્નિ સળગાવીને કરીને ૐ નમઃ શિવાય મંત્ર નું ઉચ્ચારણ કરો અને ઘી ની સાથે 108 આહુતિ આપો. 40 દિવસો સુધી સતત આ મંત્ર નો જાપ કર્યા પછી આ માળા ભગવાન શિવ ના સ્મમુખ કરો તેનાથી તમારી મનોકામનાઓ બહુ જલ્દી પુરી થઇ જશે.

નવરાત્રી ના ટોટકા- ઘર પરિવાર ની ખુશીઓ માટે

જો તમે પરિવાર માં થઇ રહેલા અનુભવ અને લડાઈ ઝગડાઓ થી તંગ આવી ચુક્યા છે તો નવરાત્રી ના નવમા દિવસે આ ટોટકા નો ઉપયોગ કરો. તેના માટે તમે નવરાત્રી ના નવમા દિવસે સવારે સ્નાન કરીને નીચે આપેલા મંત્ર ને વાંચો અને 108 વખત અગ્નિ માં જેને આહુતિ આપો. 21 દિવસો સુધી સતત 21 વખત આ મંત્ર નો જાપ કરવાથી તમારા પરિવાર ના બધા અવરોધો દૂર થઇ જશે અને ખુશીઓ બનેલી રહેશે. સબ નર કરહીં પરસ્પર પ્રીતિ. ચલહિ સ્વધર્મ નિરત શ્રુતિ નીતિ.

નવરાત્રી ના ટોટકા- મનપસંદ સાથી મેળવવા માટે

બહુ બધી છોકરીઓ નવરાત્રી ના દિવસો શિવ પાર્વતી નું વ્રત રાખે છે જેથી તે મનપસંદ વર મેળવી શકો. નવરાત્રી ના શુભ અવસર પર આ ટોટકા ને ઘણું શુભ માનવામાં આવે છે. તેના માટે શિવ પાર્વતી ના 1 ચિટ ને પોતાના પૂજા ઘર માં રાખો અને પૂજા-અર્ચના કર્યા પછી નીચે આપેલા મંત્ર નું ઉચ્ચારણ કરતા 10 માળા નો જાપ કરો. તેના પછી પોતાના લગ્ન માં આવી રહેલા અવરોધો ને દૂર કરવાની શિવ થી પ્રાર્થના કરો.

ऊँ शं शंकराय सकल-जन्मार्जित-पाप-विध्वंसनाय, पुरुषार्थ-चतुष्टय-लाभाय च पतिं मे देहि कुरु कुरु स्वाहा।।

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *