જાણો દુનિયા ના આ 5 મોટા અરબપતિ દર મહીને પોતાની સિક્યોરીટી પર કેટલા રૂપિયા ખર્ચ કરે છે

દુનિયાભર માં સેંકડો ની સંખ્યા માં અરબપતિ છે જેમની પાસે પૈસા ની કોઈ કમી નથી. જો દુનિયા ના સૌથી મોટા અરબપતિઓ ની વાત કરવામાં આવે તો કેટલાક મોટા નામ નીકળીને સામે આવે છે જેવા જેફ બેજોસ, મુકેશ અંબાણી, માર્ક જુકરબર્ગ, વગેરે. આ વાત થી તો ઇનકાર નથી કરી શકતો કે જે વ્યક્તિ જેટલો અમીર હોય છે તેટલા ખર્ચા પણ તેટલા જ વધારે હોય છે. જે મોટા અરબપતિ હોય છે તેમની સુરક્ષા એક મોટી જવાબદારી હોય છે એવામાં તે પોતાની સિક્યોરીટી માટે દર મહીને લાખો કરોડો રૂપિયા ખર્ચ કરી દે છે. આજે અમે તમને તે કેટલાક ચુનિંદા અરબપતિઓ ના વિશે જણાવીશું જે દર મહીને પોતાની સુરક્ષા મતે ઘણા રૂપિયા ખર્ચા કરે છે. તમે આ જાણીને અચરજ માં પડી જશો અને વિચારશો કે સામાન્ય માણસ જેટલા પૈસા ઘણા વર્ષો માં નથી કમાઈ શકતા તેનાથી વધારે તો આ એક મહિના માં પોતાની સુરક્ષા માટે ખર્ચ કરી દે છે.

1. મુકેશ અંબાણી :

ભારત ના અરબપતિઓ ની વાત કરવામાં આવે તો સૌથી પહેલા મુકેશ અંબાણી નું નામ નીકળીને સામે આવે છે. તમને જાણીને હેરાની થશે કે મુકેશ અંબાણી દર મહીને 15 લાખ રૂપિયા પોતાની સુરક્ષા માટે ખર્ચ કરે છે. આ 2014 ના અંત ના આંકડા છે આ ચાર વર્ષો માં તેમનો વ્યવસાય ઘણો વધ્યો છે અને શક્ય છે કે સુરક્ષા ખર્ચ ની રાશિ પણ વધી હશે. આમ તો તમને જણાવી દઈએ કે આ ખર્ચો ફક્ત મુકેશ અંબાણી ની સુરક્ષા માટે છે તેમાં તેમના પરિવાર ના બાકી સદસ્યો ને સામેલ નથી કરવામાં આવ્યા.

2. ટીમ કુક :

દુનિયા ની મોટી ટેકનોલોજી કંપની એપલ ના સીઈઓ ની સુરક્ષા કંપની ની જવાબદારી છે જેમના લીધે એપ્પલ કંપની તેમની સુરક્ષા માટે દરેક વર્ષે 1.5 કરોડ રૂપિયા ખર્ચા કરે છે. જાણકારી માટે જણાવી દઈએ કે ટીમ કુક 2011 માં એપલ ના સીઈઓ બન્યા હતા, પાછળ ના સાત વર્ષો માં તે લગભગ 4600 કરોડ રૂપિયા કમાઈ ચુક્યા છે. બીઝનેસ અને પોતાના પર્સનલ કામો માટે કંપની એ તેમને પ્રાઈવેટ એરક્રાફ્ટ આપ્યું છે જેથી તેમની સુરક્ષા માં કોઈ કસર ના રહે.

3. માર્ક ઝકરબર્ગ :

ફેસબુક ના સીઈઓ માર્ક જુકરબર્ગ એક ઓળખીતું નામ છે આજે તેમને બાળક બાળક જાણે છે. માર્ક જુકરબર્ગ દુનિયા ના સૌથી નાની ઉંમર ના અરબપતિ છે. તમને જાણીને હેરાની થશે કે માર્ક જુકરબર્ગ ની સુરક્ષા માટે દરેક દિવસે 13.5 લાખ રૂપિયા ખર્ચા થાય છે. હા સાચું સાંભળ્યું તમે, દરેક મહીને નહિ પરંતુ દરેક દિવસે. એવામાં તમે અંદાજો લગાવી શકો છો કે વર્ષ ભર માં તેમની સુરક્ષા પર કુલ કેટલા કરોડ રૂપિયા ખર્ચા થાય છે. એક રીપોર્ટ ના મુજબ વીતેલા વર્ષે તેમની સિક્યોરીટી માટે કંપની એ લગભગ 49 કરોડ રૂપિયા ખર્ચા કર્યા હતા.

4. જેફ બેજોઝ :

અમેરિકી કંપની અમેજોન ના સીઈઓ જેફ બેજોસ દુનિયા ના બીજા નંબર ના સૌથી અમીર માણસ છે. પાછળ ના વર્ષે તેમને એક દિવસ માટે દુનિયા ના સૌથી અમીર માણસ માઈક્રોસોફ્ટ ના સંસ્થાપક બીલ ગેટ્સ ને પાછળ છોડીને સનસની ફેલાઈ દીધી હતી. જણાવી દઈએ કે જેફ બેજોસ એ 2016 માં પોતાની સિક્યોરીટી માટે 10.75 કરોડ રૂપિયા ખર્ચ કર્યા હતા.

5. વોરેન બફેટ :

તેમને રોકાણ ની દુનિયા ના બાદશાહ માનવામાં આવે છે. આ બર્કશાયર હેથવે ના સીઈઓ છે. વોરેન બફેટ નું નામ દુનિયા ના મોટા અરબપતિઓ માં આવે છે. જણાવી દઈએ કે તેમને વર્ષ 2016 માં પોતાની સુરક્ષા માટે 2.60 કરોડ રૂપિયા ખર્ચ કર્યા હતા અને તેમની સુરક્ષા ની આ રાશિ દરેક વર્ષે વધી રહી છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *