ગેસ ના કારણે તમારી છાતી માં પણ થાય છે ભયંકર દર્દ તો અપનાવો આ ઘરેલુ ઉપાય, મિનિટો માં ગાયબ થઇ જશે દર્દ

આજકાલ ની દિનચર્યા અને કામ એવા થઇ ગયા છે કે લોકો ને વધારે મોડા સુધી બેસીને કામ કરવું પડે છે અને તેમ પણ બેસીને કામ કરવું કોઈનો શોખ નથી પરંતુ મજબૂરી બની ગઈ છે. સતત બેસીને કામ કરવાથી અને ખાનપાન માં સાવધાની ના રાખવાના કારણે લગભગ દરેક કોઈ ગેસ ની સમસ્યા થી ગ્રસ્ત થઇ જઈ રહ્યું છે. દેખવામાં આવે તો આ પ્રકારની સમસ્યા સામાન્ય થઇ ગઈ છે અને આ સમસ્યા દરેક બે માંથી એક વ્યક્તિ ને છે. ગેસ બનવા ઓર ઓડકાર આવવો, બેચેની, ઘભરાહટ, છાતી માં જલન, પેટ માં ગુડગુડ, પેટ અને પીઠ માં હલકું દર્દ, માથા માં ભાર, આળસ, થકાવટ વગેરે તમામ પ્રકારની સમસ્યાઓ દેખવા મળે છે. અહીં સુધી કે ક્યારેક-ક્યારેક ભૂખ પણ નથી લાગતી અને એવામાં એસીડીટી બનવા લાગે છે. એવામાં જો તમને પણ આ પ્રકારના એટલે ગેસ ની સમસ્યા છે તો તમે પરેશાન ના હોય પરંતુ કેટલાક ઘરેલુ નુસ્ખા ને અપનાવીને તમે આ સમસ્યાઓ થી છૂટકારો મેળવી શકો છો.

ગરમ તરલ પદાર્થ પીવું

ગરમ તરલ પદાર્થ પીવાથી પેટ માં ગેસ નથી બનતો, અહીં ગરમ તરલ પદાર્થ થી તાત્પર્ય, ચા અને કોફી થી છે, ચા અને કોફી પેટ અને છાતી થી પ્રાકૃતિક રીતે ગેસ નિકાળવામાં સહાયક હોય છે. આ ઉપચાર ગેસ ના કારણે છાતી માં થવા વાળું દર્દ થી આરામ મેળવવા માટે પ્રભાવી છે, ચા અથવા કોફી ખાલી પેટ ના પીવું જોઈએ.

ઈલાયચી અને જીરું

ઈલાયચી અને જીરું ગેસ ના કારણે છાતી ના થવા વાળું દર્દ માટે બહુ જ વધારો ઘરેલુ ઉપચાર છે, આ વાતહર ની જેમ કામ કરે છે. આ પેટ માં બનેલા ગેસ ને બહાર નીકળે છે અને ફસાયેલા ગેસ ના કારણે થવા વાળા છાતી માં દર્દ ને પણ દૂર કરે છે. તેના ઉપયોગ માટે તમે ઈલાયચી ને પાણી માં થોડાક સમય પછી ઉકાળીને તેની ચા પી શકો છો, આ પાચન માં સહાયક હોય છે અને ગેસ ને બનાવથી રોકે છે. તેના સિવાય જીરું ખાવાનું આરામ થી પચી જાય છે અને ગેસ ની સમસ્યા નથી હોતી.

પપૈયું

પપૈયું ખાવાનું તંદુરસ્તી માટે બહુ લાભદાયક હોય છે, તેને ખાવાથી ત્વચા માં નિખાર પણ આવે છે અને આ ગેસ ને દૂર કરવામાં પણ સહાયક છે, અસલ ગેસ ના કારણે છાતી માં થવા વાળા દર્દ માટે આ એક સર્વોત્તમ ઉપાય છે, પપૈયું પેટ માં ગેસ બનવાથી રોકે છે અને પાચન ક્રિયા પણ બરાબર કરે છે, જો તમે ખાવામાં ઉપયોગ કરો અને ગેસ ની સમસ્યા થી છુટકારો મેળવો.

પાણી વધારે પીવો

વધારે માત્રા માં પાણી પિવું આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે લાભદાયક હોય છે કારણકે વધારે માત્રા માં પાણી પીવાથી શરીર ના બધા ગંદા પદાર્થ પરસેવા ના માધ્યમ થી બહાર નીકળી જાય છે, વધારે પાણી પીવાથી ગેસ ની સમસ્યા ઉપન્ન નથી થતી અને કબજિયાત ની સમસ્યા પણ નથી રહેતી. વધારે પાણી પીવાથી ના પચેલું ભોજન મળ ના રૂપ માં શરીર થી બહાર નીકળી જાય છે અને એવામાં ગેસ નથી બનતો.

પેપરમિંટ ટી

પેપરમિંટ ટી વાતહર ની જેમ કાર્ય કરે છે કારણકે આ પેટ થી ગેસ નિકાળવામાં સહાયક સાબિત થાય છે. પેપરમિંટ ટી તમારા ખાવાને પચાવવા માં પણ સહાયક છે, તેના સિવાય આ ઉબકા અને ઉલ્ટી માટે પણ ઉપયોગી ઉપચાર છે. છાતી માં ફસાયેલા ગેસ ને નિકાળવા માટે આ એક પ્રાકૃતિક ઉપચાર છે. તેના ઉપયોગ થી છાતી માં થવા વાળું દર્દ નો અંત કરી દે છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *