બનવા વાળી છે દુલ્હન તો જરૂર અપનાવો દાદી-નાની ના આ નુસખા, ચહેરો ચાંદ જેવો આવશે નિખાર

નાની અને દાદી ના નુસખા ભલું કોણ અપરિચિત હશે. ભલે તે સ્વાસ્થ્ય માટે હોય અથવા ત્વચા ના નિખાર માટે. પહેલા તે નુસખાઓ ને અપનાવીને લોકો પોતાની દેખભાળ કરતા હતા. કારણકે પહેલા આટલી સરળતાથી બજાર માં ત્વચા ના સુરક્ષા માટે સામગ્રીઓ નહોતી મળતી. પરંતુ આજે માર્કેટ માં ખુબસુરતી માટે પ્રકાર-પ્રકારની સામગ્રીઓ મળવા લાગી છે. જો ત્વચા ની વાત કરીએ તો પહેલા ના જમાનામાં લોકો ઉબટન કરીને જ પોતાની ત્વચા ને દમકાવી રાખતા હતા.

શું છે ઉબટન-

ઉબટન એક પ્રકારનો ફેસ માસ્ક જ છે. જે ત્વચા ની નિખાર માટે ચહેરા પર લગાવવામાં આવે છે. પ્રાકૃતિક સામાનનો પ્રયોગ કરીને ઉબટન બનાવવામાં આવે છે. તો આવો જાણીએ તે કઈ કઈ ઉબટન છે જેમને લગાવીને તમે દમકતી ત્વચા મેળવી શકો છો.

જો કોઈ ના લગ્ન જલ્દી જ થવા વાળી છે અથવા કોઈ ના દુલ્હન બનવાની તારીખ નજીક છે અથવા ઘર માં કોઈ ખાસ કાર્યક્રમ છે તો દમકતી ત્વચા અને પોતાની સુંદરતા ને નિખારવા માટે તે ઉબટનો નો પ્રયોગ કરી શકો છો. આ ઉબટન નો પ્રયોગ કરીને તમે આ ખાસ કાર્યક્રમો માં પોતાને સુંદર અને સ્પેશ્યલ બનાવી શકે છે. આ નેચરલ ફેસ માસ્ક નો ઉપયોગ બહુ જ સરળતાથી કરી શકાય છે જેનાથી કે તમારી ત્વચા સ્વસ્થ અને દમકતી નજર આવશે. તો આવો જાણીએ તે કયા કયા ફેસ માસ્ક છે જેનાથી તમે સાફ અને સુંદર ત્વચા મેળવી શકો છો.

1. બેસન અને કાચું દૂધ-

બેસન ચહેરા ની ત્વચા માટે એક ખાસ પદાર્થ છે, આ ચહેરા થી ડેડ સ્કીન ને હટાવે છે ચહેરા માં નિખાર લાવે છે જ્યારે કાચું દૂધ ચહેરા ને નમી પ્રદાન કરે છે. તેના માટે થોડુક કાચું દૂધ, થોડુંક બેસન અને એક ચમચી ચંદન પાવડર ની જરૂરત હોય છે. આ ફેસ માસ્ક ને બનાવવા માટે એક વાસણ માં બેસન, ચંદન પાવડર અને કાચું દૂધ નાંખી લો. ત્રણે વસ્તુઓ ને સારા મિક્સ કરીને ઈ સ્મૂથ પેસ્ટ બનાવી લો અને પોતાના ચહેરા ને ધોઈને લગાવી લો. લગભગ 15 થી 20 મિનીટ પછી તેને ધોઈ લો અને સાફ ટુવાલ થી ચહેરા ને લૂછો.

2. બેસન અને લીંબુ-

નેચરલ ફેસ માસ્ક બનાવવા માટે બેસન એક ખાસ પદાર્થ છે. જો તમારી ચહેરા ની ત્વચા ની સૂર્ય ની રોશની ના કારણે ડલ થઇ જાય છે અથવા ટેન થઇ જાય છે તો આ તમારા માટે એક પરફેક્ટ પેક છે. કારણકે લીંબુ એક પ્રકારનો નેચરલ બ્લીચ છે જે ચહેરા ના રંગ ને સાફ કરે છે. તેને બનાવવા માટે 1 ચમચી બેસન, 1 ચમચી હળદર, 1 ચમચી લાલ દાળ નો પાવડર, 1 ચમચી ચંદન પાવડર, ગુલાબ જળ ની કેટલાક ટીપા અને લીંબુ ના કેટલાક ટીપા ને મિક્સ કરીને એક પેસ્ટ બનાવી લો. ધ્યાન રહે કે પેસ્ટ ને બહુ વધારે ગાઢો ના બનાવો. એક સામાન્ય પેસ્ટ બનાવીને પોતાના ચહેરા અને ગરદન પર લગાવી લો. થોડાક સમય પછી તેને ગરમ પાણી થી ધોઈ લો.

3. બેસન, દહીં અને ઘઉં ના ચોકર-

આ ચહેરા ની ત્વચા ને એક્સફોલીએટ કરવાનું કામ કરે છે. દહીં ચહેરા ને ચમકાવે છે. ત્યાં તેમાં હળદર મિલાવી દો તો તેનો એન્ટી સેપ્ટિક ગુણ ચહેરા થી પીમ્પ્લ્સ ને પણ હટાવી દે છે. જો તમે પણ મુલાયમ અથવા દમકતી ત્વચા ઈચ્છો છો તો આ નેચરલ ફેસ તમારા માટે બેસ્ટ છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *