જાણો રનિંગ ફૂડ ચિયા સીડ(Chia Seed) ના વિશે, શું છે લાભ અને નુક્શાન

તમે ચિયા સિડ્સ ના વિશે ઘણું સાંભળ્યું હશે, પરંતુ તમે તેના ગુણો ના વિશે નહિ જાણતા હોય. બહુ બધા એવા લોકો પણ હશે જેમને ચિયા સિડ્સ ના વિશે બિલ્કુલ પણ ના સાંભળ્યું હશે. જો તમે ચિયા સિડ્સ ના વિશે નથી જાણતા તો અમે તેમના વિશે અને સાથે જ તેને ખાવાથી શું લાભ મળે છે તેના વિશે પણ જાણકારી આપીશું.

ચિયા અને તુલસી ના બીજ માં છે અંતર

ઘણા લોકો ચિયા સિડ્સ ને જ તુલસી ના બી સમજી લે છે. તમને જણાવી દઈએ કે તુલસી ના બીજ ને સબજા બીજ અથવા તુકમલંગા બીજ કહે છે, પરંતુ સિયા સિડ્સ અલગ હોય છે. તમને જણાવીએ શું છે ચિયા સિડ્સ અને શું છે તેના ફાયદા.

શું છે ચિયા સિડ્સ?

ચિયા સિડ્સ અથવા ચિયા બીજ મીંટ પ્રજાતિ ના બી હોય છે અને આ દેખાવમાં બહુ નાના હોય છે. આ સફેદ, ભૂરા અને કાળા રંગમાં હોય છે. આ સૈલવીય હિસ્પનિકા નામ ના વૃક્ષ પર ઉગે છે અને આ બીજ મેક્સિકો માં મળે છે. આ ભારત માં નથી મળી શકતા, પરંતુ હવે આ ભારત માં પણ બહુ પ્રચલિત થઇ રહ્યા છે. તેના સેવન થી જોરદાર ઉર્જા મળે છે અને પ્રોટીન પણ ઘણી સારી માત્રા માં મળે છે.

તેને ચિયા સિડ્સ જ કહે છે અને તેનું કોઈ હિન્દી નામ નથી. જ્યાં સબ્જા બીજ ભારત માં તમને સરળતાથી મળી જશે, પરંતુ ચિયા ને તમને બહાર થી મંગાવવું પડશે. બીજી શાકભાજીઓ ના મુકાબલે ચિયા ઘણી મોંઘી હોય છે. ચિયા સીડ ને રનિંગ ફૂડ પણ કહે છે. તેનું વૈજ્ઞાનિક નામ સાલ્વિયા હિસ્પાનિકા છે કારણકે તેનું નામ વૃક્ષ થી તેને ઉગાડવામાં આવે છે.

તેમાં પ્રોટીન ફાઈબર, ફેટ, ઓમેગા-3 જેવા ઘણા તત્વ મળે છે. તેનો ઉપયોગ સૂપ માં, જ્યુસ માં અથવા સલાડ માં કરે છે. કેટલાક લોકો દહીં અને ઈંડા ની સાથે પણ તેનું સેવન કરો છો. હવે તમને જણાવીએ કે ચિયા સીડ માં કયા તત્વ હાજર હોય છે.

ચિયા સિડ માં મળવા વાળા પોષક તત્વ

ફાઈબર(Fiber)

ઓમેગા (Omega)

પ્રોટીન( Protein)

વિટામિન( vitamin)

કાર્બોહાઇડ્રેટ( carbohydrate)

ફેટ( fat)

મેંગેનીઝ(Mangneze)

ફોસ્ફોરસ (Phosphorus)

કેલ્શિયમ(Calcium)

પોટેશિયમ(Potassium)

કોપર(Copper)

ઝીંક(zinc)

વિટામિન A,B,E,D

આયર્ન(Iron)

થાયમીન(Thaimine)

નિયમીન સલ્ફર(Sulphur)

એમિનો એસિડ(Amino Acid)

ચિયા સીડ ખાવાથી થવા વાળા ફાયદા

વજન કરો ઓછું

આજે દરેક કોઈ મોટાપા થી પરેશાન છે. મોટાપા ફક્ત ખૂબસૂરતી નથી બગાડતાં પરંતુ હેલ્થ પર પણ મોટી અસર નાંખે છે. જો તમે પણ પોતાનું વજન ઓછું કરવાનું વિચારી રહ્યા છો તો ચિયા સિડ્સ નો ઉપયોગ કરી શકે છે. એક ગ્લાસ પાણી માં કાચા ચિયા બીજ મિલાવો અને સારા મિલાવ્યા પછી બીજ ના પાણી માં ફુલવાથી પહેલા પી લો. તેના સેવન થી તમને જલ્દી ભૂખ નહિ લાગે અને તમને વજન ઓછું કરવામાં મદદ મળશે.

કબજિયાત માં આપો આરામ

ચિયા બીજ માં ફાઈબર ની સારી માત્રા હોય છે જે પેટ સાફ કરવામાં મદદ મળે છે. પાણી માં ચિયા બીજ મિલાવીને પેટ સારી રીતે સાફ થાય છે અને તમને કબજિયાત થી રાહત મળે છે. રિસર્ચ માં પણ આ વાત નો ખુલાસો થયો છે કે ચિયા બીજ નું સેવન કરવા વાળા લોકો ને પેટ સારી રીતે સાફ થાય છે અને કબજિયાત ની પરેશાની નથી થતી.

ડાયાબિટીસ કરો કંટ્રોલ

મધુમેહ અથવા ડાયાબિટીસ ની બીમારી જો એક વખત શરીર માં આવી જાય તો તેનો અંત નથી કરી શકતા, પરંતુ ઓછો કરી શકે છે. આ બીમારી માં પણ ચિયા બીજ ના સેવન થી જોરદાર ફાયદો મળે છે. મધુમેહ માં રક્તચાપ એટલે બ્લડ પ્રેશર ના સ્તર ને બરાબર કરકે માટે કરવામાં આવે છે. ચિયા માં ઓમેગા-3 ફેટી એસિડ હોય છે જે શુગર ના દર્દીઓ માટે સારું હોય છે.

કેન્સર ના ઈલાજ માં લાભદાયક

ચિયા માં અલ્ફા-લીનોલિક એસિડ હોય છે જે સ્તન કેન્સર (Breast cancer) na રોકથામ માં કામ આવે છે. તેમાં અલ્ફા લીપોઇક એસિડ પણ હોય છે જે ઓમેગા-ફેટી એસિડ જ છે. આ એટલો પ્રભાવશાળી હોય છે કે શરીર ને વગર કોઈ નુકશાન પહોંચાડે કેમસર કોશિકાઓ નો નાશ કરવામાં ઉપયોગી છે. ચિયા માં કેન્સર જેવી ભયાનક બીમારી નો નાશ કરવાના ગુણ મળે છે.

કોલેસ્ટ્રોલ કરો ઓછું

બીજ માં હાજર ઓમેગા-3 ફેટી એસિડ કોલેસ્ટ્રોલ ને ઓછું કરે છે. તેનાથી કોરોનરી હ્ર્દય રોગ ને રોકવામાં મદદ મળે છે. તેમાં મોનોઅનસ્યુટેટેડ ચરબી હોય છે જે કોલેસ્ટ્રોલ ના સ્તર ને ઓછું કરે છે. તેમાં ફાઈબર ની સારી માત્રા હોય છે જે બ્લડ પ્રેશર અને કોલેસ્ટ્રોલ બન્ને ને ઓછું કરે છે.

દિલ રાખો મજબૂત

ચિયા બીજ બ્લડ પ્રેશર અને કોલેસ્ટ્રોલ ને ઓછું કરે છે તેથી તે દિલ માટે બહુ લાભકારી હોય છે. ચિયા બીજ માં લીનોલેઇક એસિડ હોય છે જે ફેટી એસિડ નો એક પ્રકાર છે. આ શરીર ની ચરબી માં ભળવા વાળા વિટામિન A,D,E K ને ભેળવવામાં મદદ કરે છે. ઓમેગા-3 થી બ્લડ પ્રેશર અને કોલેસ્ટ્રોલ બરાબર રહે છે જેનાથી દિલ મજબૂત બને છે. ચિયા બીજ ખાવાથી તમે દિલ ની ઘણી બીમારીઓ થી મુક્તિ મેળવી શકો છો.

હાડકાઓ બનાવે મજબૂત

ચિયા બીજ માં કેલ્શિયમ હોય છે જે હાડકાઓ ને મજબૂત બનાવે છે. કેલ્શિયમ જ નહિ તેમાં મેંગેનીઝ પણ સારી માત્રા માં મળે છે જે હાડકાઓ અને દાંતો ને મજબૂત બનાવી રાખવા નું કામ કરે છે. સાથે જ ફોસ્ફોરસ નો ગુણ હોવાના કારણે તેના સેવન થી હાડકાઓ મજબૂત થાય છે.

ત્વચા બનાવે ખુબસુરત

તમારા શરીર ની બીમારીઓ ને દૂર કરવાની સાથે સાથે ચિયા બીજ તમારી ત્વચા નો પણ ખ્યાલ રાખે છે. તેમાં હાજર ઓમેગા-3 ફેટી એસિડ બ્લડ સર્ક્યુલેશન ને વધારે છે અને ત્વચા ના રુખુપન ને ઓછું કરે છે. ઠંડી માં તેનો ઉપયોગ બહુ લાભકારી થશે.

ચહેરા પર ચિયા બીજ નું ફેસ માસ્ક દરરોજ લગાવવાથી ચહેરા ના ડાઘ બરાબર થાય છે.

ત્વચા ના સૂકા ભાગ પર જ્યાં નમી ના રહેતી હોય જેવા કોણી ઘૂંટણ ઓર ચિયા બીજ ના તેલ નો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. તેનાથી ત્યાં ની રૂખી ત્વચા માં નમી આવીનજાય છે. આ ચહેરા માટે એન્ટી ઓક્સીડેન્ટ ના રૂપ માં કામ કરે છે.

વધતી ઉંમર ને રોકવી હોય તો ચિયા બીજ નું સેવન કરવું સારું માનવામાં આવે છે.

એટલું જ નહિ જો તમને મૂળ સારો ના હોય તો ચિયા સીડ નો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. ચિયા ને રનિંગ ફૂડ અથવા સુપરફુડ પણ કહે છે જે મૂડ ને સારો રાખવાનું કામ કરે છે. તેનાથી ડિપ્રેશન ને ઓછું કરવામાં મદદ મળે છે.

ચિયા સીડ વધારે ઉર્જા

શારીરિક બીમારીઓ થી લડવાના સિવાય ચિયા ના સેવન થી ઉર્જા મળે છે. વિટામિન B, આયર્નં અને મેગ્નેશિયમ હોવાથી તેનું સેવન કરવું સારું રહે છે. જિમ જવા અથવા એક્સરસાઈઝ કરવાથી પેહલા ચિયા નો ઉપયોગ કરવાથી તાકાત મળે છે જેનાથી એક્સરસાઈઝ ના સમયે તમે નબળાઈ અનુભવ નથી કરતા.

કેવી રીતે ખાઓ ચિયા બીજ

સૌથી પહેલ ચિયા ના બીજ ને પુરી રાત પાણી માં પલાળીને રાખી દો. પાણી માં લાંબા સમય સુધી પ્લાળ્યા પછી આ એક જેલ ના રુઓ માં આવી જાય છે જેનું તમે કેવી રીતે પણ સેવન કરી શકો છો. આ તમારા પાચન માટે સારું હોય છે.

જો જેલ ના રૂપ ના નહી તો પાવડર ના રૂપ માં પણ તમે તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો. ચિયા ના બીજ ને પીસીને તેનો પાવડર બનાવી લો. પહેલા ચિયા ના બીજ ને પીસી લો. તેના પછી પાવડર બનાવીને રાખી લો. તમે ખાવા અથવા પાણી ની કોઈ પણ વસ્તુ ના તેને ઉપર થી નાંખીને તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો. દહીં માં મિલાવીને પણ ખાઈ શકો છો.

ચિયા બીજ ના નુક્શાન 

ચિયા સીડ ના એટલા બધા ફાયદા છે, પરંતુ તેના નુકશાન ને પણ અમે નજરઅંદાજ નથી કરી શકતા. આવો નાંખીએ એક નજર ચિયા બીજ ના નુકશાન પર તેના વધારે સેવન થી એલર્જી પણ થઇ શકે છે. એલર્જી ના ચાલતા શરીર પર નિશાન, શ્વાસ લેવામાં મુશ્કેલી, ખંજવાળ, દસ્ત, ઉલ્ટી જેવી સમસ્યા થઇ શકે છે. દરેક ના શરીર ને ચિયા બીજ ફાયદો પહોંચાડે જરૂરી નથી.

ચિયા કેન્સર ને જરૂર બરાબર કરે છે, પરંતુ જો તમને પ્રોસ્ટેટ કેન્દ્ર હોય તો ચિયા બીજ નો ઉપયોગ ના કરો. તેના સેવન ફક્ત બ્રેસ્ટ કેન્સર માટે બરાબર માનવામાં આવે છે.

ચિયા બીજ માં ફાઈબર થાય છે જે તેમ તો પેટ માટે સારો છે, પરંતુ કેટલાક લોકો માટે વધારે ફાઈબર નું સેવન બરાબર નથી તેમને પેટ ની સમસ્યા થઇ શકે છે. તેને ઓછી માત્રા માં લો અને પાણી સારી માત્રા માં પીવો.

ફાઈબર ના વધારે સેવન થી કબજિયાત અને દસ્ત ની સમસ્યા થઇ શકે છે. તેથી તેનો ઉપયોગ ઓછી માત્રા માં જ કરો. ઓમેગા-3 ફેટી એસીડ શરીર માટે સારું હોય છે, પરંતુ તેના સેવન થી લોહી પાતળું હોય છે. જો તમે પહેલાથી લોહી ને પાતળું કરવાની કોઈ દવા નો ઉપયોગ કરી રહ્યા હોય તો ચિયા નું સેવન ના કરો. જો કોઈ સર્જરી ના કારણે બહુ વધારે લોહી નીકળી ચુક્યું હોય તો ચિયા નું સેવન ના કરો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *