રામ મંદિર થી દુર થઇ જશે દેશ ની આ મુસીબતો

રામમંદિર- ભારત એક લોકતાંત્રિક દેશ છે જ્યાં પર લોકો પોતાની મરજી થી પોતાના ધર્મ નું પાલન કરી શકો છો પરંતુ પછી પણ આ દેશ ની પૃષ્ઠભૂમિ પર સૌથી વધારે ધર્મ ના નામ પર જ દંગા થાય છે.

હિંદુ-મુસ્લિમ સૌથી વધારે ધાર્મિક દંગો માં લિપ્ત રહે છે અને આ વાત નો પુરાવો છે અયોધ્યા નું રામમંદિર.

આ મુદ્દા પર લડતા દેશ ના બે ગુટા ને 25 વર્ષ થી પણ વધારે સમય થઇ ચુક્યો છે. ભારત ના હિંદુઓ ની માંગ છે કે અયોધ્યા ભગવાન રામ ની જન્મસ્થળી છે જ્યારે મુસલમાન અહીં પર પોતાની ઈબાદત નું ઘર મસ્જીદ બનાવવા માંગે છે. ભારત માં આ મુદ્દો એટલી ગંભીર થઇ ચુક્યો છે કે તેને મોટા-મોટા નેતાઓ ને ઘૂંટણ ટેકવવા પર મજબુર કરી દીધા છે. હજુ સુધી કોઈ પણ રાજનીતિક પાર્ટી અયોધ્યા ની આ જગ્યા પર મંદિર અથવા મસ્જીદ બનાવવાનો નિર્ણય નથી કરી શકી.

જો મુદ્દો ઉકેલાઈ જાય છે તો તેનાથી દેશ ના ઘણા બધા મુદ્દા ઉકેલાઈ શકે છે.

આજે અમે કે તમને આ જણાવવા જઈ રહ્યા છે કે જો દેશ માં અયોધ્યા માં રામમંદિર અને મસ્જીદ નો મુદ્દો ઉકેલાઈ જાય છે તો તેનાથી દેશ ને કેટલો ફાયદો થશે.

તો ચાલો જાણીએ કે રામમંદિર બનવાથી દેશ ની કેટલી મુસીબતો દુર થઇ જશે.

રામમંદિર બનવાના ફાયદા

સુપ્રીમ કોર્ટ એ પણ આ વાત ને સ્વીકાર કર્યો છે કે આ જગ્યા પર પહેલા રામ મંદિર જ હતું અને આ જગ્યા ભગવાન રામ ની જન્મસ્થળી છે. તેથી સુપ્રીમ કોર્ટ એ આદેશ આપ્યો છે કે અહીં પર રામ મંદિર જ બને. જો એવું થાય છે તો દેશભર માં આ સંદેશ જશે કે સુપ્રીમ કોર્ટ ના આદેશ ની અવમાનના કરવું કોઈ ના બસ ની વાત નથી. તેનાથી દેશ ની કાનુન વ્યવસ્થા મજબુત થશે.

રામમંદિર બનવાથી દેશ માં શાંતિ ની સ્થાપના પણ થશે. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે આ મુદ્દા ના કારણે આવ્યા દિવસે દેશ માં દંગા અને વિરોધ પ્રદર્શન થતા રહે છે. જો આ મુદ્દા પર એક્ટુક નિર્ણય આવી જાય તો આ દંગાઓ પર પણ રોક લાગી શકે છે અને જાન-માલ ની હાની થી બચાવી શકાય છે. રામ મંદિર ને લઈને ઘણી વખત અયોધ્યા અને દેશ ના બાકી રાજયો માં ભયંકર દંગા થઇ ચુક્યા છે.

બાબરી મસ્જીદ ની જગ્યા રામ મંદિર બનવાથી દેશ માં ધર્મ અને પરસ્પર પ્રેમ પણ વધશે. એવું નથી કે અહીં પર મંદિર બનવાથી હિંદુઓ ની જીત થશે અથવા મસ્જીદ બનવાથી મુસલમાન તાકાતવર બનશે. નિર્ણય જે પણ હોય બન્ને ધર્મો ના લોકો ને તેનું પુરા દિલ થી સમ્માન કરવું જોઈએ અને આ વાત ને સ્વીકાર કરવો જોઈએ ભલે મંદિર બનેલ અથવા મસ્જીદ તેમના ધર્મ ના મહત્વ માં કોઈ ઉણપ નહિ આવે અને ભારત માં તેમને પહેલા જેવું જ મહત્વ મળશે.

આવ્યા દિવસે આ મામલા પર મંત્રી અને પાખંડી બાબા નિવેદન આપતા રહે છે. આ મુદ્દા પર એક નિર્ણય થવાથી આ બેકાર ના લોકો ની નિવેદનબાજી પણ બંધ થઇ જશે.

મિત્રો, જો મુસલમાન અને હિંદુ પરસ્પર પ્રેમ અને સદ્ભાવ થી આ રામમંદિર મામલા પર નિર્ણય લેવા તૈયાર થઇ જાય તો દેશ ને ભયંકર સ્થિતિ માં પહોંચાડવામાં બચાવવામાં આવી શકે છે.

Story Author: Team Gujarati Times
દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *