ઘર માં તુલસી નો છોડ સુકાવા પર તરત કરો આ કામ

ઘર માં તુલસી નો છોડ- આપણા ઘર માં હાજર તુલસી નો છોડ હકીકતમાં એક વૈદ્ય ના સમાન હોય છે.

તેના ઘર માં હોવાથી વાસ્તુ દોષ દુર થાય છે, જો વાત વૈજ્ઞાનિક આધાર પર કરવામાં આવે તો આ હવા ને શુદ્ધ કરે છે, વાતાવરણ માં સકારાત્મકતા લાવે છે, સાથે જ તેના પાંદડાઓમાં મધુમેહ, રક્ત વિકાર, શરદી-તાવ જેવી ઘણી બીમારીઓ દુર કરવાના ગુણ પણ મળે છે.

તુલસી આપણી રોગ પ્રતિરોધક ક્ષમતા ને પણ વધારે છે. આપણા શાસ્ત્ર પણ તુલસી ની મહિમા ને બખાન થી ભરેલા છે.

ઘર માં તુલસી નો છોડ-

હિંદુ ધર્મ માં તુલસી ને દેવી માનવામાં આવે છે અને તેથી તુલસી ના છોડ ને પૂરી શ્રદ્ધા અને વિશ્વાસ થી પૂજા કરવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જો ઘર માં તુલસી નો છોડ હોય છે તો પરિવાર ના બધા લોકો પર ખરાબ નજર નો પ્રભાવ નથી હોતો અને બધી ખરાબીઓ અને નકારાત્મક પરિવાર ના સદસ્યો થી દુર રહે છે.

એવી માન્યતા છે કે જે ઘર માં તુલસી હોય છે અને તેની બરાબર રીતે દેખરેખ કરવામાં આવે છે તે ઘર પર બધા દેવી-દેવતાઓ ની કૃપા બની રહે છે.

કહેવાય તો આ પણ છે કે તુલસી નો છોડ આપણા ઘર પર આવવા વાળી મુસીબતો ને લઈને પણ આગાહ કરે છે અને તેથી જે ઘર પર કોઈ પરેશાની આવવાની હોય છે, સૌથી પહેલા ત્યાં તુલસી સુકાઈ જાય છે. ઘણી વખત એવું થાય છે કે પૂરી દેખરેખ પછી પણ કેટલાક ઘરો અથવા કેટલીક જગ્યાઓ પર તુલસી ઉગી નથી શકતી.

જો ઘર માં તુલસી નો છોડ સુકાઈ જાય તો સૂકાયેલ તુલસી ના છોડ ને ઘર માં ના રાખવું જોઈએ પરંતુ તેને કોઈ પવિત્ર નદી માં પ્રવાહિત કરી દેવું જોઈએ. સૂકાયેલ તુલસી નો છોડ ઘર માં રાખવો સારો નથી માનવામાં આવતો.

તેના સિવાય તુલસી ના છોડ થી જોડાયેલ બીજી પણ ઘણી વસ્તુઓ છે જેમનું ધ્યાન રાખવું બહુ જરૂરી કે જેવું કે તુલસી ના પાંદડાઓ ને ક્યારેય પણ દાંતો થી ચાવવું ના જોઈએ તેને હિંદુ ધર્મ માં પૂજનીય માનવામાં આવે છે તેથી તેને ચાવ્યા વગર જ ગળી જવું જોઈએ. તુલસી ના પાંદડા ને એકાદશી, રવિવાર સૂર્ય કે ચંદ્ર ગ્રહણ ના દિવસે તોડવું પણ મનાઈ છે. ભુલથી પણ આ દિવસો તુલસી ના પાંદડાઓ ને ના તોડવા જોઈએ.

તેની સાથે જ કારણ વગર ક્યારેય તુલસી ના પાંદડાઓ ને ના તોડવા જોઈએ એવું કરવાથી તુલસી ને નષ્ટ કરવાના સમાન છે. આમ તો તુલસી નો પ્રયોગ પૂજા ને બધા ધાર્મિક કાર્યો માં થાય છે પરંતુ ભગવાન શિવ ને તુલસી અર્પિત નથી કરવામાં આવતી. તેની સાથે જ અલગ-અલગ મનોકામનાઓ થી તુલસી ના છોડ ને અલગ દિશા માં લગાવવા જોઈએ ત્યારે તમે પોતાના ઉદ્દેશ્ય માં સફળ થઇ શકો છો. ઘર માં તુલસી લગાવ્યા પછી વ્યક્તિ ને દરરોજ તુલસી ની પૂજા કરવી જોઈએ અને સાંજ ના સમયે તુલસી ની પાસે દીપક રોજ સળગાવવો જોઈએ. એવું કરવાથી તે વ્યક્તિ અને તેના પરિવાર પર મહાલક્ષ્મી ની કૃપા બની રહે છે. ઘર માં બરકત રહે અને ધન સંબંધી બધી પરેશાનીઓ દુર થાય છે.

ઘર માં તુલસી નો છોડ- જો તમારા ઘર માં પણ તુલસી નો છોડ છે તો આ બધી વાતો નું ધ્યાન રાખીને તમે પોતાના જીવનમાં ખુશીઓ નું સ્વાગત કરો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *