કોલ્ડ ડ્રીંક પીવાના હોય છે આટલા ગંભીર નુક્શાન, જાણ્યા પછી હાથ પણ નહી લગાવો તમે

કોલ્ડ ડ્રીંક નો ઉપયોગ વધારે કરીને ગરમીઓ માં લોકો કરે છે પરંતુ બીજી ઋતુ માં પણ કોલ્ડ ડ્રીંક નો પણ ઉપયોગ કરો છો. લોકો કોલ્ડ ડ્રીંક ગરમી થી રાહત મેળવવા માટે કરે છે, તેના સિવાય લોકો વધારે ખાવાનું ખાઈ લેવા પર ભોજન ને પચાવવા માટે પણ કરે છે. તેમ તો તમે કોલ્ડ ડ્રીંક પીવાના નુક્શાન ના વિશે સાંભળ્યું જ હશે પરંતુ આજે અમે તેના પીવાના પાંચ સૌથી ગંભીર નુક્શાન ના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે કદાચ તમે આજ થી પહેલા ક્યારેય નહિ સાંભળ્યું હોય. હકીકતમાં આજકાલ કોલ્ડ ડ્રીંક પીવા વાળા ની સંખ્યા માં સતત વધારો થઇ રહ્યો છે જેના કારણે તમને કોલ્ડ ડ્રીંક પીવાના નુક્શાન ના વિશે જરૂર જાણવું જોઈએ.

કોલ્ડ ડ્રીંક પીવાથી થાય છે આટલા બધા નુક્શાન

એક બોટલ અથવા એક કેન કોક અથવા પેપ્સી પીવો છો તો તમે માત્ર 10 મિનીટ માં પુરા દિવસભર ની માત્રા નું શુગર એક જ વખત માં ગ્રહણ કરી લો છો. જેને કરવું તમારા શરીર નું શુગર લેવલ વધી જાય છે. શુગર લેવલ વધવાના કારણે વ્યક્તિ ને શરીર સંબંધિત અન્ય સમસ્યાઓ ઉત્પન્ન થઇ જાય છે.

કોલ્ડ ડ્રીંક માં કેફીન હોય છે અને તેના પીવાના 20 મિનીટ પછી જ તમારા શરીર માં બ્લડ શુગર નું સ્તર બહુ તેજી થી વધવા લાગે છે અને તેના કારણે તમારા શરીર માં શર્કરા અને સોડીયમ ની માત્રા વધારી દે છે. જેના કારણે તમને હેલ્થ થી જોડાયેલ ઘણા અન્ય ગંભીર સમસ્યા થઇ શકે છે.

કોલ્ડ ડ્રીંક પીવાના કારણે તમારું લીવર કોલ્ડ ડ્રીંક ના શુગર ને ચરબી ના રૂપ માં સંગ્રહિત કરી લે છે અને આ તમારા વજન વધવાના કારણે બની શકે છે, ચરબી ના કારણે તમારા શરીર માં નાપસંદ ફેટ એકઠું થઇ જાય છે. જેના કારણે તમે હ્રદય રોગ અને ટાઈપ 2 ડાયાબીટીસ અને કેન્સર જેવી ગંભીર બીમારીઓ નો શિકાર પણ બની શકે છે. તેમ પણ આજકાલ વધારે કરીને લોકો શુગર ના દર્દી થતા જઈ રહ્યા છે અને શુગર ના કારણે અન્ય ઘણી બીમારીઓ પણ થઇ રહી છે.

કોકાકોલા અને અન્ય પ્રકારના કોલ્ડ ડ્રીંક ના સેવન થી 40 મિનીટ ની અંદર જ આ તમારા શરીર દ્વારા શોષી લેવામાં આવે છે અને આ તમારા બ્લડ પ્રેશર ને વધારી દે છે. ફક્ત એટલું જ નહી 45 મિનીટ પછી આ ડોપેમાઈન નું નિર્માણ ને વધારી દે છે. ડોપેમાઈન ના વધવાના કારણે આ તમારા મસ્તિષ્ક ને પ્રભાવિત કરે છે, જણાવી દઈએ કે તેની અસર તમારા મસ્તિષ્ક પર હિરોઈન ના નશા જેવો હોય છે.

જ્યારે તમે કોલ્ડ ડ્રીંક પીવો છો અને એક કલાક પછી જ્યારે યુરીન કરે છે તો તમારા શરીર માં હાજર કેલ્શિયમ, મેગ્નેશિયમ અને જીંક જેવા પદાર્થ યુરીન ના માધ્યમ થી બહાર નીકળી જાય છે અને આ તમારા તબિયત માટે બરાબર નથી હોતું. તમે કોલ્ડ ડ્રીંક નું સેવન કરીને પોતાની તબિયત ને નજરઅંદાજ કરી રહ્યા છો કારણકે જો તમે કોલ્ડ ડ્રીંક પીવાના નુક્શાન ને જાણીને તો પણ પી રહ્યા છો તો તમે પોતાની તંદુરસ્તી ની સાથે ખિલવાડ કરી રહ્યા છો. આજકાલ દરેક જગ્યાએ કોલ્ડ ડ્રીંક પીવાના નુક્શાન ને જણાવવામાં આવી રહ્યું છે અને તેના કારણે થવા વાળા ગંભીર બીમારીઓ ની તરફ પણ લોકો ને જાગરુક કરવામાં આવી રહ્યા છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *