ઠંડી ની ઋતુ માં પણ ખુબ ખાઓ આઇસક્રીમ, મળશે જોરદાર ફાયદા

ઠંડી ની ઋતુ શરુ થઇ ગઈ છે, પરંતુ આઇસક્રીમ ના દીવાના માટે ઠંડી શું અને ગરમી શું. આઇસક્રીમ ખાવા વાળા દરેક ઋતુ માં આઇસક્રીમ ખાય છે. હંમેશા લોકો આઇસક્રીમ ના ખાવાની સલાહ આપે છે. લોકો નું માનવું છે કે આઇસક્રીમ ખાવાથી સૌથી વધારે કેવીટી ની સમસ્યા થાય છે. સાથે જ તેને ખાવાથી શરદી તાવ પણ થઇ જાય છે. અમે તમને અહીં આ જણાવવા માંગી રહ્યા છીએ કે આઇસક્રીમ ખાવાના કેટલાક જોરદાર ફાયદા પણ છે અને તમે આ ફાયદાઓ થી અજાણ પણ હશે. આઇસક્રીમ એક ડેયરી પ્રોડક્ટ છે એટલે દૂધ થી બનેલ. તેમાં વિટામીન અને પ્રોટીન ભરપુર માત્રા માં હોય છે. તમને જણાવીએ શું છે આઇસક્રીમ ખાવાના ફાયદા.

ત્વચા માટે ફાયદાકારક

આઇસક્રીમ માં દૂધ નો ઉપયોગ ભરપુર માત્રા માં કરવામાં આવે છે. તેમાં જોરદાર પ્રોટીન મળે છે. પ્રોટીન ના સેવન થી હાડકાઓ, માંસપેશીઓ, ખૂન અને ત્વચા બધાને ફાયદો મળે છે. પ્રોટીન ના સેવન થી માંસપેશીઓ મજબુત થાય છે. શરીર ના ખાસ અંગ જેમાં વાળ અને નખ પણ સામેલ છે. આઇસક્રીમ ખાવાથી તમારો ચહેરો અને વાળ સારા હોય છે સાથે જ તમે ન્ખ્પ ન મજબુત થાય છે.

વધારો ઇમ્યુનિટી

હંમેશા લોકો ને લાગે છે કે આઇસક્રીમ ખાવાથી શરદી તાવ થઇ જાય છે, પરંતુ હકીકતમાં આઇસક્રીમ નું સેવન તમારી ઇમ્યુનિટી વધારે છે. આઇસક્રીમ માં વિટામીન A, B-2, B-3 મળે છે. વિટામીન એ થી તમારી સ્કીન ત્વચા થાય છે ત્યાં તમારા હાડકાઓ પણ મજબુત થાય છે. આ તમારા ઇમ્યુનિટી સીસ્ટમ ને વધારે છે. તેના સિવાય આ તમારી આંખો ની રોશની પણ બરાબર કરે છે. વિટામીન બી-2 અને બી-12 મેટાબોલીઝમ ને સંતુલિત રાખે છે અને બી-12 વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

હાડકાઓ બનાવે મજબુત

આઇસક્રીમ ના સેવન થી હાડકાઓ બહુ મજબુત થાય છે. એવું તેથી કારણકે આઇસક્રીમ માં દૂધ નું બહુ ભારી માત્રા માં હોય છે. દૂધ માં કેલ્શિયમ ની શક્તિ હોય છે જે હાડકાઓ ને મજબુત બનાવે છે. કેલ્શિયમ ના સેવન થી શરીર ની થકાવટ દુર થાય છે. શરીર માં જે 99 ટકા કેલ્શિયમ હોય છે તે હાડકાઓ માં જ મળે છે. જો તમે વધારે થી વધારે ડેયરી પ્રોડક્ટ નો ઉપયોગ કરે છે તો શરીર માં કેલ્શિયમ ની સારી ખાસ માત્રા રહે છે. જો તમે દરરોજ આઇસક્રીમ નું સેવન કરો છો તો ઓસ્ટીયોપોરોસીસ એટલે પાતળી અને નબળા હાડકા હોવાનું જોખમ ઓછુ થાય છે.

નુક્શાન

એવું નથી કે આઇસક્રીમ ગુણો ની ખાન છે. તેના સેવન થી બહુ પ્રકારના નુક્શાન પણ થાય છે. આઇસક્રીમ નું સેવન તમારા શરીર ને ઘણા પ્રકારના નુક્શાન પણ પહોંચાડી શકે છે.

આઇસક્રીમ માં જો દૂધ ની માત્રા વધારે હોય છે તો તેમાં શક્કર પણ ભારી માત્રા માં ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. વધારે શક્કર તમારી તબિયત પર ખરાબ અસર નાંખે છે. ખાંડ નો ઓછા થી ઓછો ઉપયોગ કરો.

આઇસક્રીમ ના સેવન થી તમને મોટાપા નું જોખમ વધી શકે છે. જો તમે રોજ આઇસક્રીમ ખાવાનું વિચારી રહ્યા છો તો આ ખ્યાલ છોડી દો. તેનાથી તમારો મોટાપો ક્યારેય ઓછો નહી થાય.

ચોકલેટ થી બનેલ આઇસક્રીમ માં કેલેરી વધારે થાય છે અને આ શરીર માટે ફાયદાકારક નથી હોતી. વધારે આઇસક્રીમ ખાવાથી માથાનો દુખાવો, ફૂડ પ્વાઈજનીંગ જેવી સમસ્યા થઇ શકે છે. તેમ બાળકો માં ચોકલેટ આઇસક્રીમ વધારે પસંદ કરવામાં આવે છે.

 

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *