મોદી ના ઉપહારો ની લાગી હતી બોલી, 4 હજાર ની મૂર્તિ ને 13 લાખ માં ખરીદી, જાણો કેટલા માં શું વહેંચાયું

પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી ને આપેલ ઉપહારો ને હમણાં માં નીલામી કરવામાં આવી હતી અને આ નીલામી ના દ્વારા 1800 વસ્તુઓ ને નીલામ કરવામાં આવ્યા હતા. આ વસ્તુઓ ની નીલામી નું આયોજન નેશનલ ગેલરી ઓફ મોર્ડન આર્ટ (એનજીએમએ) માં કરવામાં આવ્યું હતું અને પછી ઓનલાઈન ના દ્વારા પણ આ વસ્તુઓ ને નીલામ કરવામાં આવી હતી. આ નીલામી માં ઘણા બધા લોકો એ ભાગ લીધો હતો અને આ નીલામી માં રાખવામાં આવેલ ઘણી વસ્તુઓ ને તેમના બેઝ પ્રાઈસ થી 200 ગણું વધારે માં લોકો દ્વારા ખરીદવામાં પણ આવ્યું છે.

પાછળ ના મહીને થઇ હતી આ નીલામી

આ નીલામી ને જાન્યુઆરી મહિના ના અંત માં શરૂ કરવામાં આવ્યું હતું અને આ નીલામી ના દ્વારા તે બધી વસ્તુઓ ને નીલામ કરવામાં આવી હતી જે પ્રધાનમંત્રી ને ઉપહાર ના રૂપ માં આપવામાં આવી હતી. આ નીલામી માં કપડાઓ થી લઈને ઘણી બધી મૂર્તિઓ નીલામ કરવામાં આવી હતી. ત્યાં આ નીલામી પૂરી થવાના થોડાક સમય પછી હવે પ્રધાનમંત્રી કાર્યાલય (પીએમઓ) ની તરફ થી આ વાત ની જાણકારી આપવામાં આવી છે કે આ નીલામી માં શું શું વસ્તુઓ કેટલા માં ખરીદવામાં આવી છે. હા આ નીલામી ના દ્વારા જેટલા પૈસા મળ્યા છે તેની જાણકારી અત્યારે નથી આપવામાં આવી.

કેટલા માં વહેંચાઇ વસ્તુઓ

પીએમઓ ની તરફ થી આપવામાં આવેલ જાણકારી ના મુજબ આ નીલામી ના તહત રાખવામાં આવેલ ઘણી વસ્તુઓ ને તેમના બેઝ પ્રાઈસ થી ઘણી વધારે મુલ્ય માં ખરીદવામાં આવી છે. આ નીલામી માં રાખવામાં આવેલ ભગવાન શિવ ની એક મૂર્તિ ને 10 લાખ રૂપિયા માં ખરીદવામાં આવી છે જ્યારે તેનું આધાર મુલ્ય પાંચ હજાર રૂપિયા રાખવામાં આવ્યું હતું. એટલે આ મૃતી તેના આધાર મુલ્ય થી 200 ગણા વધારે પૈસા માં ખરીદવામાં આવી છે.

ત્યાં આ નીલામી માં રાખવામાં આવેલ એક અશોક સ્તંભ નું આધાર મુલ્ય 4 હજાર રૂપિયા હતું. જેનાથી 13 લાખ રૂપિયા માં ખરીદવામાં આવ્યું છે. આ રીતે ગૌતમ બુદ્ધ ની એક મૂર્તિ ને સાત લાખ માં ખરીદવામાં આવી છે જેનું આધાર મુલ્ય ચાર હજાર રૂપિયા રાખવામાં આવ્યું હતું. અસમ ના માજુલી થી પીએમ ને મળેલ એક પારંપરિક હોરાઈ ને નીલામી માં 2 હજાર રૂપિયા ના મુલ્ય પર રાખવામાં આવ્યું હતું. પરંતુ તેને 12 લાખ રૂપિયા માં ખરીદવામાં આવ્યું છે. ત્યાં એક લાકડા ની બાઈક 5 લાખ રૂપિયા માં ખરીદવામાં આવ્યું છે.

ગંગા ની સફાઈ માં પ્રયોગ થશે પૈસા

નીલામી ના દ્વારા જોડવામાં આવેલ આ રાશિ નો ઉપયોગ નમામી ગંગે પરિયોજના માટે કરવામાં આવશે. આ પરિયોજના ને મોદી સરકાર દ્વારા શરૂ કરી હતી અને આ પરિયોજના ની મદદ થી ગંગા નદી ની સફાઈ કરવામાં આવી રહી છે. અને હવે નીલામી થી મળેલ આ પૈસા ને ગંગા ની સફાઈ માં પ્રયોગ કરવામાં આવશે.

પહેલા પણ થઇ છે આવી નીલામી

મોદી એ તેનાથી પહેલા પણ તેમને આપેલ ઉપહારો ની નીલામી કરાવી છે અને જ્યારે આ ગુજરાત ના મુખ્યમંત્રી હતા ત્યારે આ પ્રકારે કરવામાં આવેલ એક નીલામી ના તહત તેમને જે પૈસા મળ્યા હતા તેમનો ઉપયોગ બાલિકાઓ ની શિક્ષા માટે કરવામાં આવ્યો હતો. ત્યાં પીએમ બન્યા પછી તેમને જે જે ઉપહાર લોકો ને આપ્યા હતા તે વસ્તુઓ ની નીલામી તેમને હમણાં માં કરાવી છે ને આ વસ્તુઓ ઘણા વધારે પૈસા માં ખરીદવામાં આવી છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *