‘જવાબી કાર્યવાહી માં લાપતા થયેલ ભારતીય વાયુસેના નો પાયલોટ’, પાક નો દાવો- ‘અમારી કસ્ટડી માં છે’

  • News

પાકિસ્તાન એ પાયલેટ થી સંબંધિત ફોટા જારી કર્યા છે ત્યાં ભારત સરકાર એ પણ કહ્યું છે કે પાયલેટ લાપતા છે

પુલવામાં હુમલા પછી થી જ ભારત અને પાકિસ્તાન ની વચ્ચે તણાવ નું વાતાવરણ બની ચુક્યું છે. મંગળવારે ભારત ની તરફ થી વાયુસેના ની તરફ થી એરસ્ટ્રાઈક કરવામાં આવી, જેના પછી બુધવાર એ પાકિસ્તાન એ એક વખત ફરી થી ઘુસપેઠ ની કોશિશ કરી. હા પાકીસ્તાન એ એક વખત ફરી થી ઘુસપેઠ ની કોશિશ કરી તો ભારતીય વાયુસેના એ મોંતોડ જવાબ આપ્યો અને પછી પાકિસ્તાન ના લડાકુ વિમાન ને પાડી દીધું, પરંતુ આ વચ્ચે દુર્ભાગ્યવશ આપણો એક પાયલોટ પાકિસ્તાન ની કસ્ટડી માં છે. તો ચાલો જાણીએ આ પૂરી ઘટના પર તાજા અપડેટ શું છે?

વિદેશ મંત્રાલય ના પ્રવક્તા રવીશ કુમાર એ પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરતા પુરા મામલા પર જાણકારી આપી છે. વિદેશ મંત્રાલય ના પ્રવક્તા રવીશ કુમાર એ કહ્યું કે પાકિસ્તાન અધિકૃત કશ્મીર માં ભારતીય વાયુસેના દ્વારા કરવામાં આવેલ કાર્યવાહી થી બોખલાયેલ પાકિસ્તાન એ બુધવાર એ ભારતીય સીમા ના અંદર ઘૂસવાની કોશિશ કરી, પરંતુ આપણી સેના એ તેને ધ્વસ્ત કરી દીધું અને તેના એક વિમાન ને ધ્વસ્ત કરી દીધું. એવામાં હવે બન્ને દેશો ની વચ્ચે તણાવ નું વાતાવરણ વધી ગયુ છે. તેના સિવાય વિદેશ મંત્રાલય એ એક પાયલોટ ને લાપતા હોવાની વાત પણ કહી છે.

આપણો એક પાયલટ છે લાપતા – વિદેશ મંત્રાલય

બુધવાર એ 3 વાગીને 15 મિનીટ પર વિદેશ મંત્રાલય ના પ્રવક્તા રવીશ કુમાર એ પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરી કહ્યું કે ભારત ની એરસ્ટ્રાઈક ના જવાબ માં પાકિસ્તાન એ એક્શન લીધી અને આ દરમિયાન ભારત એ જવાબ આપ્યો છે, જેના પછી પાકિસ્તાન ના એક વિમાન ને અમે મારી પાડ્યું છે. રવીશ કુમાર એ કહ્યું કે દુર્ભાગ્યવશ આ કાર્યવાહી માં ભારત નું એક મીગ વિમાન ધ્વસ્ત થઇ ગયું છે અને આપણો એક પાયલટ લાપતા છે, જે દુખદ છે.

પાકિસ્તાન ની કસ્ટડી માં છે પાયલટ?

આ પુરા મુદ્દા પર પાકીસ્તાન દાવો કરી રહ્યું છે કે ભારત નો એક પાયલટ અમારી કસ્ટડી માં છે. હા આ વાત ની પુષ્ટિ અધિકારીક રીતે નથી કરવામાં આવી, પરંતુ એવું પાકિસ્તાન દાવો કરી રહ્યું છે. તેના જવાબ માં રવીશ કુમાર નું કહેવું છે કે અમે આ વાત ની જાંચ કરી રહ્યા છીએ અને પાકિસ્તાન અમને આં મામલા ની પૂરી જાણકારી આપે, જેથી અમે તરત કોઈ એક્શન લઇ શકીએ. હવે સવાલ આ ઉઠી રહ્યો છે કે પાકિસ્તાન આ પુરા મુદ્દા પર ભારત ને જવાબ ક્યારે આપશે.

પાકિસ્તાની મીડિયા એ પાયલટ થી સંબંધિત ફોટા પણ જારી કર્યા છે

દિલ્લી અને લાહોર ની વચ્ચે બંધ થઇ ટ્રેન

ભારત ની કાર્યવાહી થી બોખલાયેલ પાકિસ્તાન એ દિલ્લી અને લાહોર ની વચ્ચે ચાલવા વાળી સમજોતા એક્સપ્રેસ ને પાકિસ્તાન એ બંધ કરી દીધી છે. પાકિસ્તાન સરકાર એ ઓર્ડર આપ્યો કે આગળ ના આદેશ સુધી આ ટ્રેન રદ થઇ જશે. જણાવી દઈએ કે 2003 થી આ ટ્રેન સતત દિલ્લી થી લાહોર અને લાહોર થી દિલ્લી આવી રહી છે. પછી ભલે બન્ને ની વચ્ચે સંબંધ કેટલા પણ કેમ ના ખરાબ હોય? એવામાં આ વખતે પહેલી વખત સમજોતા એક્સપ્રેસ ને પાકિસ્તાન ની તરફ થી રોકી દેવામાં આવી છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *