ગુપ્ત નવરાત્રી ના આ ઉપાય તમારી મનોકામના કરશે પૂરી, થશે ધન ની પ્રાપ્તિ

  • God

વર્ષભર માં ચાર નવરાત્રી ઓ તહેવાર મનાવવામાં આવે છે, તેમાંથી બે મુખ્ય નવરાત્રી હોય છે અને બે ગુપ્ત નવરાત્રી હોય છે, તાંત્રિક ક્રિયાઓ અને પૂજા માટે ચિત્ર અને આશ્વિન માસ માં આવવા વાળી નવરાત્રી નો બહુ જ વધારે મહત્વ માનવામાંઅવ છે, આ નવરાત્ર કહેવામાં આવે છે, આ દિવસો માં દેવી ની ગુપ્ત સાધના કરવામાં આવે છે, આ વર્ષે ગુપ્ત નવરાત્રી ૩ જુલાઈ થી લઈને 10 જુલાઈ સુધી ચાલશે, આ નવરાત્રી અષાઢ માસ ની છે, જો આ દિવસો કેટલાક ઉપાય કરવામાં આવે તો તે વ્યક્તિ ને તરત લાભ મળશે.

શાસ્ત્રો ના મુજબ દેખવામાં આવે તો ગુપ્ત નવરાત્રી માં કરવા વાળા ઉપાયો ને શુભ ફળ મળશે, જો તમે કેટલાક ઉપાય કરો છો તો તેનાથી ધન થી જોડાયેલ પરેશાનીઓ, કાર્યક્ષેત્ર માં ઉત્પન્ન થવા વાળી બાધાઓ વગેરે થી તમને છુટકારો મળશે, અને તમારા જીવન ની પરેશાનીઓ દુર થાય છે, આજે અમે તમને ધર્મ શાસ્ત્રો માં જણાવેલ ગુપ્ત નવરાત્રી ના કેટલાક અચૂક ઉપાય જણાવવાના છે, જેમને કરીને તમે પોતાના જીવન ની બહુ સમસ્યાઓ નું સમાધાન કરી શકો છો અને તમે પોતાની બધી મનોકામનાઓ પૂરી કરી શકશો.

આવો જાણીએ ગુપ્ત નવરાત્રી માં કયા કરો ઉપાય

જો કોઈ વ્યક્તિ ને ધન પ્રાપ્તિ ની ઈચ્છા છે તો તેના માટે ગુપ્ત નવરાત્રી નો સમય બહુ જ ઉત્તમ માનવામાં આવે છે, તમે ગુપ્ત નવરાત્રી માં તંત્ર સાધના થી પોતાના ધન પ્રાપ્તિ ની ઈચ્છા પૂરી કરી શકો છો, તમે ગુપ્ત નવરાત્રી ના કોઈ પણ દિવસે સર્વપ્રથમ સ્નાન કરીને ઘર માં શ્રી યંત્ર ની સ્થાપના કરો અને તેનું કુમકુમ, ઈત્તર, ફૂલ, ધૂપ અને દીપક થી પૂજા કરો, તેના પછી તમે પીળા અને પછી લાલ રંગ ના આસન પર ઉત્તર દિશા ના તરફ પોતાનું મોં કરીને બેસી જાઓ અને હલ્દી ની માળા થી “ॐ श्रीं श्रीये नम:” મંત્ર નો જાપ 108 વખત કરો, આ ઉપાય ને કરવાથી તમારા જીવન માં ધન થી જોડાયેલ જે પણ પરેશાનીઓ ઉત્પન્ન થઇ રહી છે તે દુર થશે અને તમને ધન મળશે.

જે લોકો વિદ્યાર્થી છે અથવા પછી કોઈ ઈન્ટરવ્યું માં તમને સફળા મેળવવી છે તો તમે ગુપ્ત નવરાત્રી માં નવ દિવસો સુધી માતા સરસ્વતીજી ની આરાધના કરો, તેના માટે તમે પહેલા પૂર્વ દિશા ની તરફ પોતાનું મોં કરીને સફેદ રંગ ના સુતરાઉ આસન પર બેસી જાઓ, તેના પછી ચાંદી ના લોટા માં ગંગાજળ ભરી લો અને સરસ્વતી ચાલીસા નો પાઠ કરો, માતા ને સફેદ ફૂલ અર્પિત કરો અને માતા નો ફોટા પર કેસર અને ઈત્તર છીડકી દો.

જો તમને પોતાના જીવન માં તરક્કી મેળવવી છે અથવા ઘર પરિવાર માં બરકત બનાવી રાખવી છે તો તેના માટે તમે નવરાત્રી ના 9 દિવસો સુધી શુદ્ધ થઈને સાફ કપડા માં મોટી શંખ ને રાખો અને તેના પર કેસર થી સ્વસ્તિક નું નિશાન બનાવી દો, તમે શંખ ને પોતાના ઘર ના મંદિર માં સ્થાપિત કરો અને સ્ફટિક ની માળા થી મહાલક્ષ્મી મંત્ર “श्रीं ह्रीं श्रीं महालक्ष्मयै नम:” નો 108 વખત જાપ કરો, તમે મંત્રો ઓ જાપ કરતા સમયે ચોખા ના એક-એક દાણા એટલે શંખ માં નાંખતા રહો, નવરાત્રી ના નવમા દિવસ પૂજા કર્યા પછી ચોખા ની સાથે શંખ ને પણ કોઈ કપડા માં રાખીને તિજોરી માં રાખી દો, આ ઉપાય ને કરવાથી તમારા ઘર પરિવાર માં બરકત બની રહેશે અને દરિદ્રતા નો નાશ થશે, તેનાથી તરક્કી ના માર્ગ ખુલે છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *