Gujarati TimesLatest News Updates

સગી બહેનોની જેમ પ્રેમથી રહી શકે છે દેરાણી-જેઠાણી,બસ કરવા પડશે આ 5 કામ

દેરાણી અને જેઠાણી બે એવી સ્ત્રીઓ છે જે અલગ પરિવાર અને બેકગ્રાઉન્ડ થી આવે છે, પણ લગ્ન પછી એક જ છત નીચે રહે છે.જે રીતે સાસુ વહુના ઝઘડા બદનામ છે તે જ રીતે દેરાણી અને જેઠાણીના ઝઘડાઓ પણ ઘણાં સાંભળવા મળે છે.વારંવાર જોવામાં આવે છે કે આ બંને વચ્ચે કંઇ ખાસ વિશેષ નથી.ઘણી વાર તો તેના કારણે પરિવાર વિભાજન સુધી પહોંચે છે.પરંતુ શું તમે જાણો છો કે કેટલીક સરળ ટીપ્સ કરવાથી પણ દેરાણી અને જેઠાણી પણ એકબીજાની સગી બહેનોની જેમ રહે છે.આ વાતમાં કોઈ ફરક નથી કે તમે એક જ ઘરમાં સાથે રહો છો અથવા તો અલગ છો પણ એક વાત હંમેશા યાદ રાખો કે તમે બંને એક કુટુંબને પ્રેજન્ટ કરો છો.તેથી આ પરિવારની એકતા અને મૂલ્ય સન્માન જાળવી રાખવું તમારી ડૂટી પણ બને છે.આમાં આજે આપણે તમને કંઈક એવી રીતો જણાવીશું જેનાથી દેરાણી જેઠાણી એકસાથે પ્રેમથી રહેશે.

 એક બીજાનુ સાંભળો બાકીના લોકોનુ નહીં દરેક કુટુંબમાં કોઈ ને કોઈ એવું હોય જ છે જે બધાને એકબીજા સાથે લડાવવાનું કામ કરે છે.પછી જ્યારે વ્યક્તિ કોઈની બુરાઇ કરે છે,તો મસાલા લગાવીને જ કરે છે.તેથી જો કોઈ તમને કહે છે કે તમારી દેરાણી અથવા જેઠાણી તમારી વિશે ફલાણુ ઢીંકણુ કહે છે તો તમે તેની વાતો પર વિશ્વાસ ન કરો.તેના બદલે તમારી દેરાણી અથવા જેઠાણી પાસે જાઓ અને વાત કરો.તમે આગળની લાગણીઓ પણ સમજી શકો કે આખરે તેને શું મુશ્કેલી છે અને શા માટે છે.
 બધું જ કરો એક સાથેએક બીજાને યોગ્ય રીતે સમજવા શ્રેષ્ઠ રીત છે કે તમે તેની સાથે સમય પસાર કરો.દરેક સ્ત્રીને શોપિંગ કરવા માટે મોટી હોબી હોય છે.આવા માં તમે બંને સાથે મળીને શોપિંગ જઇ શકો છો.તેનાથી તમારો સંબંધ મજબૂત બનશે.ઘરનું કામ પણ જો તમે મળી ને કરો છો તો ઝઘડાઓને ચાન્સ નહીં મળે. ખાલી સમય માં તમારા અલગ રૂમમાં બેસી ન રહો,પણ સાથે મળીને ગપ્પા મારો ફિલ્મો જુઓ અથવા કંઇક મજા કરો.આ બધા કામ તમારા વચ્ચે પ્રેમ વધારશે.

 માન આપવું અને સમાનતા પણમોટાભાગના લોકો માટે આ ખોટી વાત છે કે ઘરમાં જેઠાણી બૉસ હોય છે અને પછી જ દેવરણીનું સાંખ્ય આવે છે.જેઠાણી ભલે પહેલાથી તે ઘરમાં રહે છે પણ દેરાણીનો પણ તે ઘર પર એટલો જ અધિકાર છે.આ વાત દેરાણી અને જેઠની બંનેને સમજીને સમજી લેવી જોઈએ અને એકબીજા સાથે જોડાવું જોઈએ અને સમાનતા સાથે રહેવું જોઈએ.  જો તમે હું તેનાથી વધુ સારી છું ના કન્સેપ્ટ માં સંલગ્ન રહેશો તો ક્યારેય શાંતીથી નહી રહેશો.

દીલથી સારવારઘર માં જ્યારે માતા અથવા બહેન બીમાર થાય છે તો આપણે તેમની સેવા કરીએ છીએ,કામમાં હાથ પણ આપીએ છીએ.બસ આ જ વિચાર સાથે તમે તમારી દેરાણી અને જેઠાણીની પણ કાળજી રાખો.  જો તમે તેને તમારી બહેન દિલ થી માનશો અને તેની ખૂબ કાળજી રાખશો તો પણ તે પણ તમને પ્રેમ કરશે.

ખાનગી કેસમાં પગ ન ભરાવોઆમ તો તમે બંને સાથે એકબીજા સાથે હંમેશાં રહો છો અને બધી વાત પણ કરો છો,પરંતુ કેટલીક વસ્તુઓ એવી હોય છે જેનાથી તમે દૂર રહો છો.  ખાસ કરીને ખાનગી બાબતોમાં તમારે દખલઅંદાજી કરવી જોઈએ નહીં. તેની સાથે દેરાણી જેઠાણી એટલી પણ ન ચોપકો કે તેને શ્વાસ લેવાનુ પણ મુશ્કેલ બને.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *