મોટો ખુલાસો: જાણો કેમ ટોસ થી બરાબર 7 મિનીટ પહેલા વિપક્ષી કેપ્ટન ને મળે છે વિરાટ કોહલી

  • Sports

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ ના કેપ્ટન વિરાટ કોહલી ને હમેશા મેચ શરુ થવાથી પહેલા વિરોધી ટીમ ના કેપ્ટન થી મળતા દેખવામાં આવ્યા છે, જેના પછી લોકો ના મન માં ઘણા પ્રકારના સવાલ પણ ઉઠે છે. તે તમામ સવાલો માંથી એક આ પણ છે કે વિરાટ કોહલી છેવટે મેચ શરુ થવાથી બરાબર પહેલા વિપક્ષી ટીમ ના કેપ્ટન થી કેમ મળે છે, જેનો જવાબ તમારે આ આર્ટીકલ માં મળશે. હા આજે અમે આ સવાલ નો જવાબ લઈને આવ્યા છીએ, કારણકે તમારા માંથી વધારે કરીને લોકો તેના વિષે જાણવા માંગે છે. તો ચાલો જાણીએ કે અમારા આ લેખ માં તમારા માટે શું ખાસ છે?

મેચ શરુ થવાથી બરાબર પહેલા વિરાટ કોહલી વિપક્ષી ટીમ ના કેપ્ટન થી બાઉન્ડ્રી લાઈન પર મળે છે. આ દરમિયાન બન્ને ની વચ્ચે એક પર્ચા પણ શેયર થાય છે. આ પર્ચા માં ટીમ ની જાણકારી હોય છે, જેને પોતાની વિપક્ષી ટીમ ને આપવાનું હોય છે. એટલે સાફ છે કે ફક્ત કોહલી જ નહી, પરંતુ તમામ ટીમ ના કેપ્ટનો ને પોતાના વિપક્ષી ટીમ ના કેપ્ટન થી 7 મિનીટ પહેલા મળવાનું હોય છે, જેના પછી જ ગેમ શરુ થાય છે. આ આઈસીસી નો પ્રોટોકોલ નિયમ છે, જેનું ઉલ્લંઘન કોઈ નથી કરી શકતું.

તો તેથી મળે છીએ વિરાટ કોહલી

મેચ શરુ થવાથી પહેલા પોતાના વિપક્ષી ટીમ થી વિરાટ કોઃલી જરૂર મળે છે. ફક્ત વિરાટ કોહલી જ નહિ, પરંતુ તમામ કેપ્ટનો ને પણ એવું કરવું પડે છે. આ આઈસીસી નો પ્રોટોકોલ નિયમ છે, જેના તહત કેપ્ટનો ને એક પર્ચા શેયર કરવો પડે છે જેમાં મેચ માં કેટલા ખિલાડી રમી રહ્યા છે, તેમના નામ, જર્સી નું નામ, તેમની બેટિંગ પોઝીશન અને બોલિંગ કર્મ વગેરે લખેલ હોય છે. તેનાથી બન્ને જ ટીમો ને પોતાની વિરોધી ટીમ ના ખિલાડીઓ ના વિષે ખબર પડે છે, જેના દ્વારા તે પોતાનો પ્લાન સેટ કરી લઈએ છીએ અને પછી મેદાન પર તેના આધાર થી રણનીતિ બનાવે છે.

મેનેજર ની હોય છે જવાબદારી

આઈસીસી ના નિયમ મુજબ, પ્રત્યેક ટીમ ના મેનેજર ની ડયુટી હોય છે કે તે પોતાના ટીમ ની બધી જાણકારી ની લીસ્ટ બનાવીને બીજી ટીમ ને પોતાના કેપ્ટન દ્વારા અપાવ્યા. જો કોઈ ટીમ એવું નથી કરતી અથવા પછી ખોટી જાણકારી આપે છે, તો તેના પર રમત ભાવના ના ઉલ્લંઘન ના તહત એક્શન લેવામાં આવે છે. તેથી ટીમ ના મેનેજર ને હમેશા સાચા અને સટીક જાણકારી આપવી જોઈએ, જેથી રમત માં કોઈ વ્યવધાન ના આવે. જણાવી દઈએ કે આઈસીસી ના આ નિયમ નું પ્લાન પ્રત્યેક ટીમ કરે છે.

વર્લ્ડ કપ ની પ્રબળ દાવેદાર છે ટીમ ઈન્ડીયા

વર્લ્ડ કપ ની પ્રબળ દાવેદાર ના રૂપ માં ઇંગ્લેન્ડ ગયેલ ટીમ ઇન્ડિયા નું પ્રદર્શન અત્યાર સુધી ઘણો સારું રહ્યો છે, જેના કારણે તે વર્લ્ડ કપ પોતાના નામે નોંધ કરાવી શકે છે. અત્યાર સુધી આ વર્લ્ડ કપ માં ટીમ ઇન્ડિયા ને ફક્ત એક હાર મળી તો ત્યાં એક મુકાબલો વરસાદ ના કારણે ધોવાઇ ગયો, બાકી મુકાબલા માં ટીમ એ શાનદાર જીત મેળવી. ટીમ ઇન્ડિયા ની બોલિંગ અને બેટિંગ બન્ને આ વર્લ્ડ કપ માં અત્યાર સુધી શાનદાર અને પ્રશંસનીય રહી છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *