જાણો મુકેશ અંબાણી જેવા અરબપતિ ક્યાં ખર્ચ કરે છે પૈસા?

શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે દુનિયા ના મોટા મોટા ધનકુબેર પૈસા ખર્ચ ક્યાં કરે છે. આવો આપણે તમારું આ કૌતુહલ દુર કરે છે.

મુકેશ અંબાણી અને બીલ ગેટ્સ જેવા ધનકુબેરો ની પાસે પૈસા ની કોઈ કમી નથી. તેમના માટે દુનિયા ની મોંઘી વસ્તુ ને ખરીદવાનું મોટી વાત નથી. પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે આ લોકો પૈસા ખર્ચ ક્યાં કરે છે. આવો અમે તમને આ કૌતુહલ દુર કરે છે.

હમણાં માં માઈક્રોસોફ્ટ ના સંસ્થાપક એ પોતાની બે શોખ ના વિષે લોકો ને જણાવ્યું. ગેટ્સ એ પોર્શ અને અંગત પ્લેન ને પોતાની પસંદ જણાવી. અમે તમને જણાવી રહ્યું છે બાકી ધન કુબેર કઈ વસ્તુઓ પર કરે છે પોતાના ખિસ્સા ઢીલા.

મુકેશ અંબાણી

દેશ ના સૌથી ધની માણસ મુકેશ અંબાણી એ પોતાની સંપત્તિ નો મોટો હિસ્સો પોતાના મુંબઈ ના ઘર ‘એન્ટિલા’ પર ખર્ચ કર્યો છે. 2010 માં બનેલ આ ઘર બકિંગહમ પેલેસ પછી દુનિયા ની સૌથી મોંઘી આવાસીય પ્રોપર્ટી છે, જેની કિંમત $2 બિલીયન (12,99૦ કરોડ રૂપિયા)ના આસપાસ છે.

હા, આ રકમ માં જમીન ની કિંમત પણ સામેલ છે. આ 27 માળ ના ઘર ની ઉંચાઈ 173 મીટર છે, જેના ઉપર હેલીપેડ પણ બનેલ છે. આ ઘર માં 600 લોકો નો સ્ટાફ રહે છે. તેના સિવાય અંબાણી સ્પોર્ટ્સ ટીમ ખરીદવાનો શોખ પણ રાખે છે.

પોલ એલન

માઈક્રોસોફ્ટ ના સહ-સંસ્થાપક પોલ એલન ને દુર્લભ શાસ્ત્રો, તોપો અને અન્ય હથિયાર રાખવાનો શોખ છે. તેના માટે તેમને લડાકુ શસ્ત્ર સંગ્રહાલય પણ બનાવ્યું છે. તેમના તુણીર માં જાપાન અને રૂસ ના પણ રક્ષા અને સૈન્ય શસ્ત્ર સામેલ છે.

તેમને 1988 થી તેનો સંગ્રહ અને અધિગ્રહણ શરુ કર્યું હતું. વશ 2004 માં તેમનું સંગ્રહાલય જનતા માટે ખોલવામાં આવ્યું. તેને એક અંગત ગેર નફો સંસ્થા ચલાવે છે, જે લોકો ને પ્લેન ના વિષે પણ શિક્ષિત કરે છે, એલન ને પ્લેન નો પણ ખાસ ક્રેજ હતો.

રિચર્ડ બ્રેન્સન

વર્જિન સમૂહ ના સંસ્થાપક રિચર્ડ બ્રેન્સન પોતાની આલીશાન જિંદગી માટે ઓળખાય છે. માત્ર 28 વર્ષ ની ઉંમર માં જ તેમને કેરેબિયન સાગર માં પોતાનો એક અંગત દ્વીપ ખરીદી લીધો હતો. આ દ્વીપ પર લાખો ડોલર ખર્ચ કરીને તેને એક આલીશાન રિસોર્ટ નું રૂપ આપવામાં આવ્યું.

30 હેક્ટેયર માં ફેલાયેલ બ્રેન્સન ના દ્વીપ ને ‘નેકર આઇલેન્ડ’ કહેવામાં આવે છે. આ દ્વીપ પર 10 રૂમો નો શાનદાર વિલા છે. જેમાં લગભગ 30 લોકો રહી શકે છે. 1978 માં બ્રેન્સન આ વિલા ને માત્ર ($1.16 કરોડ રૂપિયા) માં ખરીદ્યું હતું. ત્યારે તેની કિંમત $6 મીલીયન (39 કરોડ રૂપિયા) હતી.

રોમન અબ્રામોવીચ

રૂસ ના અરબપતિ કારોબારી રોમન અબ્રામોવીચ ને પોતાની અંગત યોટ પસંદ છે. ‘એક્લીપ્સ’ નામના આ યોટ ને જર્મની ની જહાજ નિર્માતા બ્લોહ્મ+વોસ એ ડીઝાઈન કરી છે. આ દુનિયા બીજી સૌથી મોટી અંગત યોટ છે, જેની લંબાઈ 162.5 મીટર ની છે.

અબ્રામોવીચ એ આ 2010 માં ખરીદ્યું હતું. આ યોટ પર 70 લોકો નું ક્રું છે અને ૨૪ મહેમાનો ને રહેવા માટે આલીશાન કેબીન છે. તેના સિવાય તેમાં ડિસ્કો હોલ, બે સ્વીમીંગ પુલ અને બે હેલીપેડ પણ છે. આ યોટ માં બે મીની બોટ અને એક પનડુબ્બી પણ છે.

ડેવિડ માર્ટીનેજ

મેક્સિકો ના પ્રખ્યાત નિવેશક અને ફિનટેક એડવાઈઝરી ના સંસ્થાપક ડેવિડ માર્ટીનેજ ને કલા નું કદરદાન પણ માનવામાં આવે છે. વર્ષ 2006 માં તેમને જેક્શન પોલક ના ફોટા ‘નંબર 5, 1948’ ખરીદી, જેની કિંમત $14૦ મીલીયન (908.81 કરોડ રૂપિયા) હતી.

આ અરબપતિ નું કહેવું છે કે હવે આ ફોટો તેમની પાસે નથી, પરંતુ પોલક નો આ ફોટો તેમના ન્યુયોર્ક માં બનેલ ઘર માં લાગેલ છે. તેમનું આ ઘર મેનહટન ની સૌથી મોંઘી પ્રોપર્ટીજ માં સામેલ છે. મેનહટન દુનિયા નું સૌથી મોંઘુ રીહાયશી વિસ્તાર છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *