ઈલાયચી વાળુ પાણી પીવાની સાથે જોડાયેલા આ અદ્ભુત ફાયદાઓ,રોજ પીવાથી જડમૂળથી દૂર થઈ જાય છે આ 4 રોગ

ઈલાયચીનો ઉપયોગ ઘણા પ્રકારની વાનગીઓ બનાવવા થાય છે. ઈલાયચી ની સુગંધ ખૂબ તીવ્ર હોય છે અને આ ખોરાકનો સ્વાદ વધારે છે. ઈલાયચી વાળુ  પાણી પીવુ પણ ખૂબ ફાયદાકારક હોય છે અને તેને સહેજ ગરમ પાણી સાથે ખાઇ પણ શકો છો,તેથી ચહેરાની સુંદરતા પણ વધે છે અને ઘણા રોગ સાજા થાય છે.તો આવો જાણીએ.

પાણીની સાથે ઈલાયચી ખાવાના ઉપયોગ –

મસા દૂર કરવાજે લોકોને મસાની તકલીફ છે,તે લોકો અઠવાડિયામાં ત્રણ વાર એલચી વાળુ પાણી જરુર પીવો,જે પાણી પીવાથી મસા દુર થાય છે અને ચેહરો સુંદર બને છે.

ગેસ અને કબજિયાતની સમસ્યા દૂર કરે

જે લોકોમાં કબજિયાત અથવા ગેસની સમસ્યા રહે છે,તે લોકો દરરોજ ઉઠતાની સાથે ખાલી પેટે સૌથી પહેલા અેલચી અને સહેજ ગરમ પાણીનો વપરાશ કરો.સતત એક અઠવાડિયા સુધી આ પાણીનુ સેવન કરવાથી તમને પેટ સંબંધિત,બધી મુશ્કેલીઓથી નિજાત મળે છે.

થાક થાય છે દૂર

શરીરમાં થાક અનુભવવાથી તમે ઈલાયચી અને પાણીનુ સેવન કરો.આ બન્ને ચીજો એક સાથે લેવાથી થાકની સમસ્યાનું નિરાકરણ થાય છે.ઉપરાંત, આ પાણી પીવાથી નિંદ્રા આવે છે,તેથી મુશ્કેલી માથી નિજાત મળે છે અને તમને સુકુનની ઊંઘ આવે છે.

 વજન ઓછો કરવા

જે લોકોનું વજન ખૂબ વધારે છે તે લોકો રોજિંદુ ઈલાયચી નુ પાણી પીયા કરો.એક મહિના સુધી દરરોજ આ પાણી પીવાથી વજન ઓછું થાય છે અને પેટમાં ઘટાડો થાય છે.વાસ્તવમાં ઈલાયચી નુ પાણી પીવાથી પેટની ચરબી પોતે જ સમાપ્ત થાય છે.

વાળ ખરવાનુ બંધ કરે

વાળ ખરવાની સમસ્યાથી પીડિત લોકો ઈલાયચી નુ પાણી પીવો.આ પાણી પીવાથી વાળ ઝાડવું બંધ થઈ જાય છે અને સફેદ વાળની ​​મુશ્કેલીમાંથી પણ આરામ મળે છે.

પથરી ને કરે ખતમ

જે લોકોને કિડનીમાં પથ્થરીની સમસ્યા રહે છે, તેમના માટે ઈલાયચી નુ પાણી ખુબ કુશળ હોય છે.આ પાણી પીવાથી પથ્થરી તમારા શરીરમાંથી બહાર નીકળી જાય છે.

કેવી રીતે તૈયાર કરો ઈલાયચી નુ પાણી તૈયાર કરવુ ખુબ સરળ છે.તમે માત્ર ઈલાયચી ના બે ટુકડાઓ લઇ તેને પીસ લો અને પછી તેને ગરમ પાણી અંદર મૂકો.આ પાણીને થોડુક ઠંડુ કરો.તમે ઇચ્છો તો ઈલાચી ખાધા પછી તેના ઉપરથી પણ હળવુ ગરમ પાણી પી શકો છો.તમે આ પાણીનુ સેવન ખાલી પેટ અથવા રાત્રે સુતા પહેલાં કરી શકો છો.સતત આ પાણી પીવાથી ઉપર જણાવેલ બધી મુશ્કેલીઓથી તમને રાહત મળશે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *