રાતે સુતી વખતે ક્યારેય ન ખાતા આ વસ્તુઓ!નહીંતર ઊંઘ થઇ જશે બરબાદ

રાત્રિભોજન પછી જો તમે હજી ભૂખ્યા છો,તો તમે ભુખ દુર કરવાનો ઉપાય શોધી કાઢો છો.ઘણા લોકો અધરાતે ભૂખ્યા થાય છે અને આળસને લીધે આ વખતે લોકો વસ્તુ ઓ ખાય છે તે ફક્ત ખોટું જ ખાય છે.જો તમે આખો દિવસ તમારા આહારની કાળજી લેતા હોવ તો રાત્રે ખાવું નહિ અન્યથા ઊંઘ અને આરોગ્ય ખરાબ થશે.

તમે ઘણીવાર રાત્રે સુવા જતાં પહેલાં ફરીથી ભૂખ લાગે તો તમે આ 8 વસ્તુઓ ખાસો નહિ કારણ કે તે તમારી ઊંઘ માટે ખરાબ નીવડી શકે છે અને તમારા આરોગ્યને પણ નુકસાન પહોંચાડી શકે છે.

રાત્રિના સમયે જંક ફૂડ ખાવાથી ઊંઘ લેવી થોડી મુશ્કેલ છે.જો પિઝાનો ટુકડો ફ્રિજમાં રાખવામાં આવ્યો હોય તો તમારો હાથ ફ્રિજ તરફ જ જઈ શકે છે.પરંતુ સૂતાં પહેલાં પિઝા ખાવાથી વજનમાં પણ વધારો નહીં પણ હૃદયમાં બળતરા જેવી સમસ્યાઓ થઈ શકે છે.જંક ફૂડમાં ખાસ્સી ચરબી હોય છે જે ડાયજેસ્ટ કરવા માટે ઘણો સમય લે છે.

રાત્રે ભૂખ્યા હોય તો, છી નાસ્તા તરીકે મોટેભાગે ચિપ્સ જોવા મળે છે. ચિપ્સના સંપૂર્ણ પેકેટને બે મિનિટમાં પૂરું કરી દો છો અને ભૂખ દૂર કરો છો.પરંતુ તે ખાવું જેટલું સહેલું છે તેટલું જ તેને પચાવવામાં અઘરું છે. હકીકતમાં, પ્રોસેસ્ડ ફૂડ્સમાં મોટા પ્રમાણમાં મોનોસોડિયમ ગ્લુટામેટ હોય છે જે અનિદ્રા પેદા કરી શકે છે.

એ વાત ઉપર કોઈ શંકા નથી કે શાકભાજીમાં ઘણા પોષક તત્ત્વો હોય છે, તેથી તમે એવું વિચારશો કે ઊંઘ પહેલાં શાકભાજી ખાવાથી કોઈ હાનિ થતી નથી.પરંતુ સત્ય કંઈક બીજું છે શાકભાજીમાં ફાઇબરની વિશાળ માત્રા હોય છે જે તમારા પાચન તંત્રને અત્યંત નબળું બનાવે છે.તે તમને મોડી રાત્રે સુધી જાગતા રહેવાની શક્તિ આપે છે.

ઘણા લોકોને જાણ નથી કે ચોકલેટ એ કેફીન નું એક માધ્યમ છે, જો તમારા ઘરમાં ખાવા માટે કંઈ વધ્યું ન હોય તો રાત્રે ફક્ત ચોકલેટ જ ખાઓ છો.જે રીતે તમે ઊંઘ પહેલાં કોફી લેવાનું ટાળો છો, તે જ રીતે તમારે ચોકલેટથી પણ અંતર બનાવવું જોઈએ.

આલ્કોહોલ એક ખરાબ પીણું છે એના કારણે ઊંઘ માં પણ કમી રહે છે અને બીજા દિવસે પણ કામ માં થકાન અનુભવાય છે.

બધાને ખબર જ છે કે આઈસ્ક્રીમ રેફ્રિજરેટરમાં રાખવામાં આવે છે અને રાત્રે ભૂખ લાગે છે,તો પછી શું કહેવું!! પણ રાત્રે આઈસ્ક્રીમ ખાવું અત્યંત નુકસાનકારક છે.આઈસ્ક્રીમમાં ભારે ચરબી અને ખાંડ હોય છે.ઊંઘ પહેલાં આઈસ્ક્રીમ ખાવાનો અર્થ એ છે કે તમે તમારા વજન માં વધારો કરી રહ્યા છો.

કેફીનની આપણા મગજ પર તેની સીધી અસર છે. કૅફિન ની અસર વાળી કોઈપણ વસ્તુ ને ખાવી કે પીવી તેની ઊંઘ પર ખરાબ અસર પડે છે. કૅફિનની અસર તે લીધા પછી પાંચ કલાક સુધી રહે છે.

રાત્રિના સમયે ખૂબ મસાલેદાર ખાવુ એ સારું નથી ખૂબ મસાલેદાર ભોજનને કારણે ખંજવાળ અને ગેસની સમસ્યા ઊભી થાય છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *