જાંબુ ની ગોટલી મીનીટો માં બરાબર કરે ઘણા પ્રકારની હેલ્થ પ્રોબ્લેમ

જાંબુ નું ફળ બહુ જ ગુણકારી હોય છે. જાંબુ ને ખાવાથી ઘણા રોગો ને બરાબર કરી શકાય છે. જાંબુ ની જેમ જ આ ફળ ની ગોટલી પણ તબિયત માટે ઘણી લાભદાયક હોય છે અને તેની ગોટલી નું સેવન કરવાથી પણ ઘણા પ્રકારની બીમારીઓ થી છુટકારો મેળવી શકાય છે. જાંબુ ની ગોટલી નું ચૂર્ણ સરળતાથી ઘર માં બનાવી શકાય છે. તેની ગોટલી ખાવાથી કયા-કયા લાભ જોડાયેલ છે તેની જાણકારી આ રીતે છે.

જાંબુ ની ગોટલી ની સાથે જોડાયેલ લાભ

ડાયાબીટીસ માં લાભદાયક

જાંબુ ની ગોટલી ખાવાથી ડાયાબીટીસ ને કંટ્રોલ માં રાખવામાં આવી શકે છે. ડાયાબીટીસ થવા પર તમે રોજ એક ચમચી જાંબુ ની ગોટલી નો પાવડર હલકા ગરમ પાણી ની સાથે લો. જાંબુ ની ગોટલી નો પાવડર ખાવાથી શરીર માં શુગર નું સ્તર નથી વધતું. ત્યાં જે લોકો ને ડાયાબીટીસ નથી જો તે આ પાવડર ખાય છે તો તેમને ડાયાબીટીસ થવાનું જોખમ ઓછુ થાય છે.

માસિક ધર્મ ના દર્દ થી મળે આરામ

માસિક ધર્મ ના દરમિયાન ઘણી મહિલાઓ ને પેટ માં ખુબ દર્દ હોય છે. જો તમને પણ માસિક ધર્મ ના દરમિયાન દર્દ ની ફરિયાદ રહે છે તો તમે જાંબુ ની ગોટલી ના પાવડર નું સેવન કરો. તેની ગોટલી નો પાવડર ખાવાથી આ દર્દ તરત બરાબર થઇ જશે. તમે એક ચમચી ગોટલી ના પાવડર ને હલકા ગરમ પાણી માં મેળવી લો અને આ પાણી ને પી લો. આ પાણી પિતા જ તમને આરામ પહોંચી જશે.

દાંતો નું દર્દ થાય દુર

દાંતો માં દર્દ થવા પર ખાવાનું ખાવામાં ઘણી મુશ્કેલી થાય છે. જો તમને પણ દાંતો માં દર્દ ની ફરિયાદ રહે છે તો તમે રોજ જાંબુ ની ગોટલી ના પાવડર થી મંજન કરો. તેના પાવડર નો પ્રયોગ કરવાથી દાંતો નું દર્દ એકદમ દુર થઇ જશે. તેના પાવડર થી મંજન કરવાથી પેઢા પર પણ સારી અસર પડે છે.

પથરી થી મળે રાહત

પથરી ની સમસ્યા થવા પર તમે તેની ગોટલી ના ચૂર્ણ નું સેવન કરો. તેની ગોટલી નો પાવડર દિવસ માં બે વખત ખાવાથી પથરી ની સમસ્યા બરાબર થઇ જશે. તમે બસ હલકા ગરમ પાણી ની અંદર તેનો પાવડર નાંખી દો અને આ પાણી નું સેવન કરી લો.

બળતરા કરે બરાબર

શરીર ના કોઈ ભાગ પર બળતરા થવા પર તમે તેના પાવડર નો પ્રયોગ કરો. જાંબુ ના પાવડર ને બળતરા વાળી જગ્યા પર લગાવવાથી બળતરા એકદમ બરાબર થઇ જશે. તમે તેના પાવડર માં થોડુક પાણી મેળવીને એક લેપ તૈયર કરી લો અને આ લેપ ને દિવસ માં બે વખત લગાવો. આ લેપ લગાવવાથી બળતરા તરત જ દુર થઇ જશે.

કેવી રીતે બનાવો જાંબુ નો પાવડર

જાંબુ ની ગોટલીઓ નો પાવડર બનાવવા માટે તમને તેની ગોટલી ની જરૂરત પડશે. તમે તેની ગોટલી લઈને તેમને સારી રીતે પાણી થી ધોઈ લો. પછી તેમની ગોટલીઓ ને તડકા માં સૂકવવા માટે રાખી દો. જયારે ગોટલીઓ સારી રીતે સુકાઈ જાય તો તમે તેમને પીસી લો. આ પાવડર ને તમે એક ડબ્બા માં બંધ કરીને રાખી દો અને રોજ આ પાવડર નું સેવન પાણી ની સાથે કરો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *