હવે રોતા ને ચુપ કરાવવાથી પહેલા ધ્યાન રાખો આ વાતો, રોવાથી થાય છે તંદુરસ્ત સંબંધી 5 મોટા ફાયદા

જયારે કોઈ રોવે છે તો તમે તેને હસાવવાની કોશિશ કરો છો. તમે ઈચ્છો છો કે તે પોતાના દુખ ભૂલી જાય અને હસવા લાગે. પરંતુ આગળ થી જો તમે કોઈ ને રોતા દેખે છે તો તેને રોવા દો. અમે એવું તેથી કહી રહ્યા છે કારણકે રોવાના પણ પોતાના અલગ જ ફાયદા હોય છે. રોવાથી માણસ તણાવમુક્ત અનુભવ કરે છે અને તેનું મન હલકું થઇ જાય છે. રોવાથી મુડ પણ પહેલા થી સારો થઇ જાય છે. તેથી વ્યક્તિ જો પરેશાન થવા પર થોડુક રોઈ પણ લે તો આ ખરાબ નથી. આવો જાણીએ રોવાથી કઈ રીતે આપણને ફાયદો થઇ શકે છે.

તણાવ થી મુક્તિ

જો તમે કોઈ વાત નું બહુ વધારે ટેન્શન છે તો ખરેખર તમારે પણ રોવાનું મન કરતું હશે. પરંતુ ઘણા લોકો ને નિયંત્રિત કરવામાં લાગી જાય છે. એવું ના કરવું જોઈએ. માણસ જો રોઈ લેશે તો તેના મન માં આવવા વાળા બધા નકારાત્મક વિચાર ચાલ્યા જશે જેના પછી તમે હલકો અને તણાવ રહિત અનુભવ કરશો.

બેક્ટેરિયા થી મુક્તિ

ડુંગળી કાપવા પર પણ આંખો થી આંસુ નીકળવા લાગે છે. કંઇક આંખ માં ચાલ્યું જાય ત્યારે પણ આંસુ નીકળવા લાગે છે. પણ શું તમને ખબર છે આંસુ ની સાથે સાથે ઘણા હાનીકારક તત્વ પણ બહાર નીકળી જાય છે. હાનીકારક તત્વ બહાર નીકળવાથી આંખો સાફ થઇ જાય છે અને સંક્રમણ નું જોખમ ઓછુ થઇ જાય છે.

મુડ ફ્રેશ થવું

જી ભરીને રોઈ લેવાથી મુડ હલકો થઇ જાય છે. મુડ હલકો થવા પર તમે પહેલા થી સારું અનુભવ કરો છો. તેથી તમે હંમેશા દેખ્યા હશે કે કોઈ પણ ભાવનાત્મક દુખ પછી વ્યક્તિ ને રોવા દેવામાં આવે છે. લોકો કહે છે કે તેને જી ભરીને રોઈ લેવા દો. એવું તેથી કહો છો કારણકે રોવાથી મુડ અને દર્દ બન્ને હલકા થઇ જાય છે.

હાઈ બ્લડ પ્રેશર માં રાહત

ટેન્શન થી બ્લડ પ્રેશર વધવા લાગે છે અને તમારે બીજી અન્ય બીમારી ઘેરાવા લાગે છે. પરંતુ જો તમે ક્યારેય થોડાક રોઈ લેશો તો ના ફક્ત તમારો માનસિક તણાવ ઓછો થશે પરંતુ હાઈ બ્લડ પ્રેશર ની મુશ્કેલી પણ નહિ રહે. એટલું જ નહિ, તમે બીજી પણ ઘણી બીમારીઓ થી સુરક્ષિત રહેશો.

માથા ના દુખાવાથી મુક્તિ

જયારે વ્યક્તિ ભાવનાત્મક રૂપ થી રોવે છે તો તેના શરીર માંથી એડ્રેનોકાર્ટીકોટ્રોપીક અને લ્યુસીન જેમ હોર્મોન નીકળે છે. આ હોર્મોન્સ નીકળવા પર વ્યક્તિ સારો અનુભવ કરવા લાગે છે અને મૂડ ફ્રેશ થઇ જાય છે. માથાનો દુખાવો પણ ગાયબ થઇ જાય છે.

મિત્રો, આશા કરીએ છીએ કે તમને અમારો આ આર્ટીકલ પસંદ આવ્યો હશે. પસંદ આવવા પર લાઈક અને શેયર કરવાનું ના ભૂલો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *