Jio નું મોટું એલાન: ફ્રી મળશે સેટઅપ બોક્સ અને ટીવી, રીલીઝ થતા જ ઘરે બેસીને દેખી શકશો નવી ફિલ્મો

  • News

આજે એ ડીઝીટલ ઇન્ડિયા માં રિલાયન્સ કંપની ના માલિક મુકેશ અંબાણી નો બહુ મોટો હાથ છે. તેમને જયારે દેશ માં મફત Jio સેવા શરુ કરી હતી તો પૂરી ઇન્ડસ્ટ્રી માં હલચલ મચી ગઈ હતી. તેમના કારણે જ આજે ઇન્ડસ્ટ્રી માં બાકી ટેલીકોમ કંપનીઓ ને પોતાના કોલ અને ઈન્ટરનેટ દર ઓછા કરી દીધા છે. હવે એવામાં આજે સોમવાર મુકેશ અંબાણી એ રિલાયન્સ Jio એ દેશ ને એક બીજી મોટી ભેટ આપી છે. જીયો એ પોતાની પોતાની એન્યુઅલ જનરલ મીટીંગ (AGM) માં ‘જીયો ગીગા ફાઈબર’ ના વિષે ઘણી બધી દિલચસ્પ વાતો જણાવી છે. આ સર્વિસ ની શરૂઆત 5 સપ્ટેમ્બર 2019 થી થવા જઈ રહી છે.

શું છે ‘જીયો ગીગા ફાઈબર’ સેવા?

તમારી જાણકારી માટે જણાવી દઈએ કે સેવા ના તહત તમારા ઘરે એક વાયર લાઈન ઇન્સ્ટોલ કરી જશે. તેની ખાસિયત આ છે કે તેનો ઉપયોગ તમે લેન્ડલાઈન ફોન કોલિંગ, ટીવી દેખવા માટે સેટઅપ બોક્સ માં અને ઈન્ટરનેટ ચલાવવા માટે કોમ્પ્યુટર, મોબાઈલ વગેરે માં કરી શકો છો. એટલે એક જ વાયર થી તમને ઘણી બધી સુવિધાઓ મળી શકશે. એટલું જ નહિ તેમાં મલ્ટી પાર્ટી વિડીયો કોન્ફરન્સ, લાઈવ ગેમિંગ અને સ્માર્ટ હોમ સોલ્યુશન જેવી સુવિધાઓ પણ ઉપલબ્ધ રહેશે.

Free મળશે 4k ટીવી અને 4k સેટઅપ બોક્સ

જીયો હંમેશા થી લોકો ને સરપ્રાઈઝ આપવા માટે ઓળખાય છે. એવામાં આ નવી સેવાઓ ને લેવા પર તમને 4k ટીવી અને 4k સેટઅપ બોક્સ બિલકુલ મફત મળશે. હા આ ફ્રી ગીફ્ટ ફક્ત તેમના ગ્રાહકો ને આપવામાં આવશે જે જીયો નો ‘ફોર એવર પ્લાન’ લેશે. તેના સિવાય તમે લોકો હાઈ ડેફીનેશન ક્વોલીટી માં એન્ટરટેનમેંટ જેવા ટીવી અને ડીઝીટલ સર્વિસ નો આનંદ પણ લઇ શકશો. એવું થવા માટે તમે પ્લાન ના મુજબ 100 GBPS સુધી ની તેજ બ્રોડબેન્ડ સ્પીડ લઇ શકો છો. એટલું જ નહિ તમે જે દિવસે સિનેમાઘર માં ફિલ્મ રીલીઝ થશે તે દિવસે ઘરે બેઠા પોતાની ટીવી પર તે ફિલ્મ દેખી શકશો. તેના માટે તમારે ‘ફર્સ્ટ ડે ફર્સ્ટ શો’ નો પ્લાન લેવો પડશે.

શું થશે કિંમત

તેના પ્લાન્સ ની કિંમતો ની વાત કરવામાં આવે તો આ 700 રૂપિયા થી શરુ થશે જે 10 હજાર રૂપિયા મહિના સુધી ચાલી જશે. જો તમે આ વખતે વધારે જાણકારી ઈચ્છો છો તો તેને તમે 5 સપ્ટેમ્બર થી જીયો ની આધિકારિક વેબસાઈટ (jio.com) પર વધી શકો છો. આ સુવિધા નો ગ્રાહકો નો સૌથી મોટો ફાયદો આ થશે કે તે લાઈફ ટાઈમ એટલે જીવનભર સુધી ફ્રી માં જીયો ફાઈબર ફિક્સ્ડ લાઈન થી દેશભર માં ક્યાય પણ ફોન કોલ કરી શકશો.

આ સુવિધાઓ છે સામેલ

‘જીયો ગીગા ફાઈબર’ ના માધ્યમ થી તમે કઈ કઈ સુવિધાઓ નો લાભ ઉઠાવી શકશો તેના પર એક વખત ફરી થી નજર નાંખો છો. 1.મલ્ટી પાર્ટી વિડીયો કોન્ફરન્સ કોલ 2. ફ્રી વોઈસ કનેક્ટિવિટી ૩. ઓછા કોલ દર માં ઇન્ટરનેશનલ કોલિંગ 4. અલ્ટ્રા હાઈ ડેફીનેશન એન્ટરટેનમેંટ 5. ઘરે બેઠા ટીવી પર રીલીઝ વાળા દિવસે જ નવી ફિલ્મો 6. લાઈવ ગેમિંગ 7. સ્માર્ટ હોમ સોલ્યુશન 8. મુવીજ, શો અને સ્પોર્ટ્સ 9. 100 MBPS થી 1 GBPS સ્પીડ સુધી વાળું ઈન્ટરનેટ

તેના સિવાય મુકેશ અંબાણી એ જણાવ્યું કે દેશ માં ડીઝીટલ લહેર ને દેખતા રિલાયન્સ એ માઈક્રોસોફ્ટ ની સાથે એક ગઠબંધન પણ કર્યું છે. તેના અંતર્ગત તે ભારત માં નવા કલાઉડ ડેટા કેન્દ્ર ખોલશે. તેમાં તમે મોબાઈલ અથવા લેપટોપ ની જગ્યા એ ઈન્ટરનેટ પર પોતાનો બધો ડેટા જેમ કે ફાઈલ્સ, ફોટો અને વિડીયો સ્ટોર કરીને રાખી શકો છો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *