સુંદરતા માં ચાર ચાંદ લગાવે દુધી ની છાલ, વાંચો તેનાથી જોડાયેલ ફાયદા

દુધી ની શાકભાજી સ્વસ્થ માટે તંદુરસ્તી માનવામાં આવે છે અને તેને ખાવાથી બીમારીઓ શરીર થી દુર રહે છે. દુધી માં વિટામીન સી 14%, કેલ્શિયમ 2%, આયર્ન 1% અને મેગ્નેશિયમ 2% મળે છે. દુધી નું સેવન અઠવાડિયા માં ચાર દિવસ જરૂર કરવું જોઈએ. આ શાકભાજી ને ખાવાથી ચહેરા પર ગ્લો આવે છે, મધુમેહ કંટ્રોલ માં રહે છે, પાચન ક્રિયા દુરસ્ત બની રહે છે અને કોલેસ્ટ્રોલ નિયંત્રિત રહે છે. ઘણા લોકો દુધી નું જ્યુસ પણ પીવો છો. તેનું જ્યુસ પીવાથી કીડની અને લીવર પર સારી અસર પડે છે. દુધી ની જેમ જ તેની છાલ પણ તબિયત માટે ગુણકારી હોય છે અને દુધી ની છાલ નો પ્રયોગ કરવાથી ઘણા રોગો ને બરાબર કરવામાં આવી શકે છે. તેથી તમે દુધી ની છાલ ને ફેંકશો નહિ અને તેનો પ્રયોગ કરો. દુધી ની છાલ ની સાથે ક્યા-કયા લાભ જોડાયેલ છે તેની જાણકારી આ રીતે છે.

દુધી ની છાલ થી જોડાયેલ લાભ-

ચહેરો નિખરે

દુધી ની છાલ જો ચહેરા પર લગાવવામાં આવે તો ચહેરા પર નિખાર આવી જાય છે. તમે દુધી ની છાલ લઈને તેમને સારી રીતે પીસી લો. પછી તેને પોતાના ચહેરા પર લગાવી દો. 15 મિનીટ પછી પોતાના ચહેરા ને પાણી થી સાફ કરી લો. તમે ઈચ્છો તો તેની છાલ ના અંદર મધ પણ મેળવી શકો છો. તમે અઠવાડિયા માં ત્રણ દિવસ આ પેસ્ટ ને પોતાના ચહેરા પર જરૂર લગાવો. ચહેરા ના સિવાય તમે આ પેસ્ટ ને પોતાની ગરદન પર પણ લગાવી શકો છો.

ટેનિંગ કરો દુર

ગરમી ની ઋતુ માં વધારે સમય સુધી તડકા માં રહેવાથી ટ્રેનીંગ થઇ જાય છે અને ટ્રેનીંગ થવાથી ચહેરા, હાથ, પગ અને ગરદન કાળી પડી જાય છે. ટ્રેનીંગ એટલે સનબર્ન થવા પર તમે દુધી ની છાલ ને પ્રભાવિત ત્વચા પર રગડી લો. તેની છાલ રગડવાથી ત્વચા ને ઠંડક મળી જશે અને સનબર્ન એકદમ બરાબર થઇ જશે.

બળતરા થાય ઓછી

ગરમીની ની ઋતુ માં ત્વચા થી જોડાયેલ ઘણી સમસ્યાઓ થઇ જાય છે અને આ ઋતુ માં ઘણી વખત ત્વચા માં બળતરા પણ થઇ જાય છે. જો તમને પણ ત્વચા માં બળતરા થવાની ફરિયાદ રહે છે તો તમે દુધી ની છાલ ને ત્વચા પર લગાવી લો. તેમને ત્વચા પર લગાવવાથી બળતરા એકદમ દુર થઇ જશે. તમે દુધી ની છાલ ને પીસીને લો અને ત્વચા પર લગાવી લો. જયારે આ સુકાઈ જાય તો પાણી ની મદદ થી તેમને સાફ કરી દો. દિવસ માં બે વખત તેની છાલ ને ત્વચા પર લગાવવાથી તમને બળતરા થી રાહત મળી જશે.

બવાસીર માં મળે આરામ

બવાસીર એટલે પાઈલ્સ થવા પર જો દુધી ની છાલ ખાવામાં આવે તો બવાસીર બરાબર થઇ જાય છે. બવાસીર થવા પર તમે રોજ દુધી ની છાલ નો પાવડર ખાઓ. તેનો પાવડર ખાવાથી આ બીમારી થી છુટકારો મળી જશે. દુધી ની છાલ નો પાવડર બનાવવા માટે તમે દુધી ની છાલ તડકા માં સારી રીતે સુકવી લો. જયારે આ છાલ સારી રીતે સુકાઈ જાય તો તમે તેમને પીસીને તેનો પાવડર બનાવી લો. તમે આ પાવડર નું સેવન રોજ પાણી ની સાથે કરો. દિવસ માં બે વખત આ પાવડર ખાવાથી બવાસીર થી રાહત મળી જશે. તમે ઈચ્છો તો તેના પાવડર ના અંદર મીઠું પણ મેળવી શકો છો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *