જાણો કેમ વાવવામાં આવે છે નવરાત્રી માં જવ? જો વાવેલ જવ આ રંગ ના ઉગે તો મળે છે શુભ ફળ

  • God

હિંદુ ધર્મ માં નવરાત્રી નો તહેવાર બહુ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે, નવરાત્રી ના દિવસો માં માતા ની આરાધના કરવામાં આવે છે, નવરાત્રી ના 9 દિવસ માતા ની પૂજા અર્ચના કરવા માટે બહુ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે, 9 દિવસો સુધી માતા ના અલગ અલગ 9 રૂપો ની પૂજા અર્ચના કરવાનું વિધાન માનવામાં આવે છે, આ 9 દિવસો સુધી માં શક્તિ ની આરાધના કરવામાં આવે છે, જયારે નવરાત્રી ના દિવસ આરંભ્ય થાય છે તો આ સમય ના દરમિયાન લોકો નવરાત્રી નું વ્રત કરે છે અને દુર્ગા સપ્તશતી નો પણ પાઠ કરે છે, તેના સિવાય નવરાત્રી ના દિવસો માં ઘર માં માટી ના વાસણો માં જવ પણ વાવવામાં આવે છે.

પરંતુ શું તમે લોકો આ વાત ને જાણે છે કે છેવટે નવરાત્રી ના દિવસો માં જવ કેમ વાવવામાં આવે છે? છેવટે તેના પાછળ શું કારણ હોઈ શકે છે? આજે અમે તમને આ પોસ્ટ ના માધ્યમ થી નવરાત્રી માં જવ કેમ વાવવામાં આવે છે અને તેનાથી ભવિષ્ય ના શું શું સંકેત મળે છે તેના વિષે જાણકારી આપવાના છીએ.

કેમ વાવવામાં આવે છે નવરાત્રી માં જવ?

જો આપણે ધર્મ ગ્રંથો ના મુજબ દેખીએ તો આ સંસાર માં પહેલો પાક જવ નો જ માનવામાં આવે છે, આ કારણે જયારે પણ કોઈ દેવી દેવતા ની પૂજા અર્ચના કરવામાં આવે છે તો તેમને જવ અર્પિત કરવામાં આવે છે, તેના સિવાય હવન જેવા શુભ કાર્ય માં જવ ચઢાવવામાં આવે છે, એવું માનવામાં આવે છે કે નવરાત્રી માં જવ ઉગાડવામાં આવે છે તે આપણા આવવા વાળા સમય માં સંબંધિત બહુ બધા સંકેતો ની તરફ ઈશારો કરે છે, જે વાવવાના પાછળ વિશેષ કારણ આ છે કે જવ અન્ન બ્રહ્મા છે અને આપણે જવ નું સમ્માન જરૂર કરવું જોઈએ.

વાવવામાં આવેલ જવ આપે છે આપણા ભવિષ્ય નો સંકેત

જો નવરાત્રી ના દિવસો માં જવ વાવવામાં આવે છે તો આ સામાન્ય રૂપ થી બે અથવા પછી ૩ દિવસો ના અંદર અંકુરિત થવા લાગે છે પરંતુ જો આ સમયે અવધી ના દરમિયાન તમારા દ્વારા વાવેલ જવ ના ઉગે તો આ તમારા માટે ભવિષ્ય ના સારા સંકેત નથી માનવામાં આવતા, તેનો અર્થ થાય છે કે તમે પોતાની કઠીન મહેનત ના છતાં પણ સફળ નહી થઇ શકો, તેના સિવાય જવ નો રંગ નીચે થી અડધો પીળો અને ઉપર થી અડધો લીલો હોય છે તો તેનો અર્થ થાય છે કે આવવા વાળા વર્ષ નો અડધો સમય તમારા માટે બરાબર રહેવાનો છે.

જો તમે નવરાત્રી માં જવ વાવ્યા છે તો જો તે જવ નો રંગ નીચે થી અડધો લીલો અને ઉપર થી અડધો પીળો હોય તો તેનો અર્થ થાય છે કે તમારા વર્ષ ની શરૂઆત સારી રીતે થવાની છે એટલે કે વર્ષ ના શરૂઆતી દિવસ તમારા સારા વ્યતીત થવાના છે પરંતુ તેના પછી તમારે પોતાના જીવન માં કેટલીક પરેશાનીઓ નો સામનો કરવો પડી શકે છે, જો વાવેલ જવ નો રંગ સફેદ અથવા પછી લીલા રંગ માં ઉગે તો આ શુભ ફળદાયી માનવામાં આવે છે, જો એવું થાય તો તેનો અર્થ થાય છે કે તમારા દ્વારા કરેલ પૂજા સફળ થઇ ગિયા છે અને તમારું પૂરું વર્ષ ખુશીઓ થી ભરપુર રહેવાનું છે, તમે પોતાનું જીવન પૂરું વર્ષ હસીખુશી વ્યતીત કરશો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *