માર્કેટ માં આવ્યા ‘નકલી શક્તિમાન’ ને દેખીને ભડક્યા મુકેશ ખન્ના, કહ્યું- ‘મારી પાસે કોપીરાઈટ, લઈશ એક્શન’

જેમનું બાળપણ 90 ના દશક થી જોડાયેલ છે, તે લોકો માટે શક્તિમાન ને ભુલાવી શકવાનું આજે પણ મુશ્કેલ થશે. હા, શક્તિમાન ની એક ઝલક દેખવા માટે બાળકો દરેક રવિવાર એ ટીવી સ્ક્રીન ના સામે બેસી જતા હતા અને ત્યાં સુધી નહોતા ઉઠતા, જ્યાં સુધી શો પૂરો ના થઇ જાય. શક્તિમાન જેવો લુક ધારણ કરવાનું અથવા પછી તેમના જેવી હરકતો કરવાની… તે દિવસો ના બાળકો માટે આ સામાન્ય વાત હતી. બાળકો થી લઈને વૃદ્ધ સુધી માટે પણ શક્તિમાન કોઈ અજુબા થી ઓછા નહોતા, જેમને દેખવા માટે લોકો એક દિવસ પહેલા જ તૈયાર કરતા હતા, પરંતુ આજકાલ માર્કેટ માં એક નકલી શક્તિમાન ફરી રહ્યા છે, જેના કારણે અસલી શક્તિમાન એટલે મુકેશ એ ફટકાર લગાવી છે.

તે દિવસો જયારે શક્તિમાન આવતો હતો, ત્યારે બાળકો પોતાનું બધું કામકાજ ભૂલીને ફક્ત ટીવી સ્ક્રીન ના સામે બેસી જતા હતા. શક્તિમાન થી ના ફક્ત બાળકો નું મનોરંજન થતું હતું, પરંતુ તેમને દરરોજ એક નવી શીખ પણ મળતી હતી, જેનું પાલન પણ તે દિવસો ના બાળકો બહુ પ્રેમ થી કરતા હતા. હા તે દિવસો શક્તિમાન નો શું ક્રેઝ હતો, તેના માટે શબ્દ ઓછા પડી જશે, પરંતુ આ દિવસો એક વખત ફરી શક્તિમાન ચર્ચા માં છે, જેમાં અસલી અને નકલી ને લઈને જંગ છેડાઈ ગઈ.

કોણ છે નકલી શક્તિમાન?

શક્તિમાન સીરીયલ માં શક્તિમાન નો રોલ મુકેશ ખન્ના એ નિભાવ્યો હતો, પરંતુ આ દિવસો માર્કેટ માં એક નવો શક્તિમાન ફરી રહ્યો છે, જેના કારણે મુકેશ ખન્ના એ નારાજગી જાહિર કરી છે. એક મલયાલી નિર્દેશક એ શક્તિમાન ના લુક અને કોસ્ચ્યુમ નો ઉપયોગ પોતીન ફિલ્મ માં કર્યો, જે મુકેશ ખન્ના ને પસંદ ના આવ્યું. મુકેશ ખન્ના એ તરત ચેતવણી આપતા કાનુન ની મદદ લેવાની વાત સુધી કહી નાંખી. શક્તિમાન ના લુક પર મુકેશ ખન્ના ના પાસે કોપીરાઈટ છે. જેમની અનુમતી વગર કેમ બીજો આ લુક યુઝ નથી કરી શકતો.

મુકેશ ખન્ના એ દી લીગલ એક્શન ની ચેતવણી

સોશિયલ મીડિયા પર નિર્દેશક ઓમાર લુલુ એ પોતાની ફિલ્મ નો એક લુક શેયર કર્યો, જેમાં તેમનો હીરો શક્તિમાન ના ગેટઅપ માં નજર આવી રહ્યા છે, જેને લઈને એક દલીલ છેડાઈ ગઈ છે. તેની જાણકારી જેવા જ મુકેશ ખન્ના ને મળી, તેમને તરત જ નિર્દેશક ને લીગલ એક્શન ની ચેતવણી આપી નાંખી. મુકેશ ખન્ના એ કહ્યું કે શક્તિમાન ન કોપીરાઈટ મારી પાસે  છે, એવામાં હું કાનૂની કાર્યવાહી કરીશ. એટલું જ નહિ, મુકેશ ખન્ના એ કહ્યું કે મારી પાસે કિરદાર, કોસ્ચ્યુમ, થીમ મ્યુઝીક અને બાકી વસ્તુઓ ની કોપીરાઈટ છે.

ડાયરેક્ટર એ માંગી માફી

શક્તિમાન ના લુક ને લઈને જયારે મામલો વધવા લાગ્યો તો ડાયરેક્ટર એ માફી માંગી લીધી. મુકેશ ખન્ના ની પાસે કિરદાર, કોસ્ચ્યુમ, થીમ મ્યુઝીક અને શક્તિમાન થી જોડાયેલ અન્ય વસ્તુઓ ની કોપીરાઈટ છે. એવી સ્થિતિ માં કોઈ પણ વ્યક્તિ કોઈ પણ રૂપ થી તેની અનુમતી ના વગર તેનો ઉપયોગ નથી કરી શકતા. જો કોઈ એ તેનો ઉપયોગ કર્યો તો કોપીરાઈટ ના તહત તેના પર મુક્દ્દમાં ચલાવવામાં આવી શકે છે, જેમાં તેને ત્રણ વર્ષ ની સજા અથવા પછી દંડ અથવા બન્ને જ થઇ શકે છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *