સ્ત્રીઓ નવરાત્રી ના દિવસો માં ના કરો આ કામ નહિ તો તેના કારણે માતા રાની થઇ શકે છે નારાજ

  • God, Story

નવરાત્રી ના શુભ દિવસ બહુ જ જલ્દી આરંભ થવના છે, આ વર્ષે નવરાત્રી નું પર્વ 29 સપ્ટેમ્બર 2019 દિવસે રવિવાર થી આરંભ થશે, આ દિવસો ના અંદર લોકો પોતાના ઘર માં કળશ સ્થાપના કરે છે અને 9 દિવસ સુધી માતા ના નવ રૂપો ની પૂજા કરે છે, નવરાત્રી ના દિવસો માં દેવી માતા ની પૂજા પૂરી વિધિ વિધાન અને શ્રદ્ધા પૂર્વક કરવી જોઈએ, નવરાત્રી નો સમય સકારાત્મકતા અને ઉર્જા થી ભરપુર રહે છે, માતા રાની ની પૂજા ને લઈને નિયમો નું પાલન કરવાનું બહુ જ જરૂરી છે, જો તમે માતા રાની ની કૃપા મેળવવા ઈચ્છો છો તો નવરાત્રી ના દિવસો માં કેટલાક ખાસ નિયમો ના વિષે જણાવ્યું છે.

વિશેષ રૂપ થી મહિલાઓ ને આ દિવસો કેટલાક ખાસ નિયમો નું પાલન કરવાનું બહુ જ જરૂરી છે, જો તમે આ નિયમો નું પાલન નથી કરતી તો તેના કારણે તમારા જીવન માં વિપરીત પ્રભાવ પડી શકે છે. એટલે તમારા જીવન માં પરેશાનીઓ ઉત્પન્ન થઇ શકે છે. છેવટે આ ખાસ નિયમ ક્યાં છે? આજે અમે તમને તેના વિષે જાણકારી આપવાના છીએ.

આવો જાણીએ મહિલાઓ ને નવરાત્રી ના દિવસો માં કયા કામો થી બચવું પડશે

સૌથી પહેલી અને જરૂરી વાત તમને આ ધ્યાન માં રાખવી પડશે કે જો તમે પોતાના ઘર માં નવરાત્રી ના દિવસો માં કળશ ની સ્થાપના કરો છો તો તેના પછી તમે પોતાના ઘર ને ક્યારેય પણ ખાલી ના છોડો, જો તમે ક્યાંક બહાર જઈ રહ્યા છો તો ઘર નું કોઈ એક સદસ્ય ઘર માં હોવું જરૂરી છે.

નવરાત્રી ના નવ દિવસો સુધી માતા રાની ની વિશેષ પૂજા અર્ચના કરવામાં આવે છે, તેથી તમે આ 9 દિવસો માં સાફ મન થી સાત્વિક ભોજન ગ્રહણ કરો, તમે નવરાત્રી ના દિવસો માં માંસાહારી ભોજન, લસણ અને ડુંગળી નું સેવન ભૂલથી પણ ના કરો.

વિષ્ણુ પુરાણ માં આ વાત નો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે નવરાત્રી ના દિવસો માં જે લોકો એ વ્રત રાખ્યું છે તે આ દિવસો દિવસ ના સમયે બિલકુલ પણ ના ઊંઘો.

જો નવરાત્રી ના દિવસો માં કોઈ મહિલા ના માસિક ધર્મ છે તો આ દરમિયાન મહિલાઓ માતા રાની જી ની પૂજા ના કરો, માન્યતા મુજબ સ્ત્રીઓ માટે માસિક ધર્મ ના 7 દીઅસ સુધી પૂજા કરવાની મનાઈ છે.

નવરાત્રી ના દિવસો માં આ કામ કરો

જો તમે નવરાત્રી નું વ્રત રાખ્યું છે તો તમે વ્રત માં કુટ્ટુ ના લોટ, સિંઘાડાનો લોટ, સાબુદાણા, સેંધા મીઠું, બટાકા, મેવા નું સેવન કરી શકો છો.

તમે માતા રાની ના જાપ માટે તુલસી, ચંદન અને રુદ્રાક્ષ ની માળાઓ નો ઉપયોગ કરો.

જો તમે નવ દેવીઓ ના મુજબ તેમને ભોગ અર્પિત કરો છો અને તેમને ફૂલ ચઢાવો છો તો તેનાથી માતા રાની તમારા થી પ્રસન્ન થશે અને તેમનો આશીર્વાદ તમારા ઉપર હંમેશા બની રહેશે.

ઉપરોક્ત નવરાત્રી ના દિવસો ને લઈને કેટલાક નિયમો ના વિષે જણાવ્યું છે, જેને દરેક વ્યક્તિ ને પાલન કરવાનું બહુ જ જરૂરી છે, જો તમે ઈચ્છો છો કે તમારી પૂજા થી માતા રાની પ્રસન્ન થાય અને તેનું ઉચિત ફળ મળે તો તમે આ વાતો નું ધ્યાન જરૂર રાખો, તેનાથી માતા રાની તમારી પૂજા થી ખુશ થશે અને તમને મનોવાંછિત ફળ ની પ્રાપ્તિ થઇ શકે છે. જેનાથી તમારું જીવન ખુશહાલ બનશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *