નવરાત્રી માં કરી લો આ કામ, માતા રાની ની કૃપા થી પૈસા ની કમી થશે દુર, ઘર માં આવશે ખુશીઓ

માં ભગવતી ની પુજા અર્ચના કરવા માટે નવરાત્રી ના દિવસ બહુ જ વિશેષ માનવામાં આવે છે, 29 સપ્ટેમ્બર એટલે આજ થી નવરાત્રી નાં તહેવાર આરંભ થઇ ચુક્યો છે અને ઘરે ઘરે માતા રાની ની પૂજા અર્ચના ની તૈયારીઓ કરવામાં આવી રહી છે, નવરાત્રી ના પહેલા દિવસે કળશ સ્થાપના કરવામાં આવે છે. નવરાત્રી ના દિવસો માં ઘર નું વાતાવરણ શુદ્ધ રહે છે અને બધા ભક્ત માતા રાની ની ભક્તિ માં લીન રહે છે પરંતુ વાસ્તુ શાસ્ત્ર માં કેટલાક નિયમો ને જણાવ્યા છે. જો તમે નવરાત્રી ના દિવસો માં આ કામ કરી લો છો તો તેનાથી તમારા ઘર માં સુખ સમૃદ્ધિ બની રહેશે અને તમારા ઘર માં હાજર વાસ્તુ દોષ અને નકારાત્મક ઉર્જા દુર થશે.

આજે અમે તમને નવરાત્રી પૂજા ના દરમિયાન કયા કયા વાસ્તુ નિયમો નું તમે ધ્યાન રાખો જેથી તમારા ઘર પરિવાર માં ખુશીઓ આવશે, તેના વિષે જાણકારી આપવાના છીએ.

નવરાત્રી ના દરમિયાન કરી લો આ જરૂરી કામ

સૌથી પહેલું અને જરૂરી કામ તમારે આ કરવું પડશે કે નવરાત્રી ની પૂજા ની તૈયારીઓ થી પહેલા તમે ઘર ની સારી રીતે સાફ સફાઈ જરૂર કરી લો, તમે પોતાના ઘર માં પડેલ વ્યર્થ ના સામાન ને બહાર નીકાળી દો, તેના સિવાય જ્યાં પર તમે માતા રાની ની કળશ સ્થાપના કરી રહ્યા છો અને જવ વાવી રહ્યા છો તે સ્થાન સાફ સુથરું હોવું જોઈએ.

જો તમે માતા દુર્ગા ના ફોટા લગાવી રહ્યા છો તો તમે તેમના ફોટા અથવા પ્રતિમા ને દક્ષીણ દિશા માં લગાવો અને જયારે પણ તમે નવરાત્રી ના દિવસો માં માતા રાની ની પૂજા અર્ચના કરવા બેસો તો તમે પોતાનું મુખ પૂર્વ દિશા ની તરફ રાખો.

તમે માતા રાની ની પૂજા માં ઉપયોગ થવા વાળા ઘડા ને લાકડા ની ચોકી પર રાખો, આ શુભ માનવામાં આવે છે, તેનાથી પહેલા તમે ઘડા પર કુમકુમ અને સ્વસ્તિક નો તિલક લગાવવાનું ના ભૂલો, એવું કરવામાં આવે તો મંદિર અને ઘર માં સકારાત્મક ઉર્જા નો સંચાર વધે છે.

માતા રાની ની પૂજા માં લોકો મંદિર ની સજાવટ પણ કરે છે પરંતુ પોતાના ઘર ના મંદિર ની સજાવટ કરતા સમયે તમારે કેટલીક વાતો નું ધ્યાન રાખવાનું બહુ જ જરૂરી છે. તમે મંદિર પર હંમેશા હલકા રંગો નો પ્રયોગ કરો, તમે હલકો પીળો, સફેદ, હલકો હરા રંગ સૌથી ઉચિત માનવામાં આવે છે, તેના સિવાય માતા રાની ની પૂજા માં લાલ રંગ નું વિશેષ મહત્વ માનવામાં આવે છે,તેથી તમે તેમની પૂજા ના દરમિયાન લાલ રંગ ની વસ્તુઓ નો ઉપયોગ જરૂર કરો.

જો તમે માતા રાની ની પૂજા માં અખંડ જ્યોત સળગાવી રહ્યા છો તો તેને હમેશા દક્ષીણ પૂર્વ દિશા માં સળગાવો અને તમે અખંડ જ્યોત માં પ્રયોગ કરવામાં આવતી બત્તી લાલ રંગ ની રાખો તો આ બહુ જ શુભ માનવામાં આવે છે, જો તમે માતા રાની ની પૂજા ના સમયે ચાંદી ની થાળી અથવા પછી કળશ નો ઉપયોગ કરો છો તો આ શુભ માનવામાં આવે છે, તેના સિવાય તમે તાંબા ના વાસણ નો પણ પ્રયોગ કરી શકો છો.

જો આપણે વાસ્તુ શાસ્ત્ર ના મુજબ દેખીએ તો નવરાત્રી ના દિવસો માં પોતાના ઘર ના મુખ્ય દ્વાર ની બન્ને તરફ સ્વસ્તિક નું ચિન્હ જરૂર બનાવવું જોઈએ અને દરવાજા પર આસોપાલવ ના પાંદડા નું તોરણ પણ લગાવવું જોઈએ. તેનાથી ઘર નું વાતાવરણ સકારાત્મક રહે છે અને મન પણ શાંત રહે છે, એવું કરવાથી માં દુર્ગા ની કૃપા દ્રષ્ટિ તમારા ઉપર રહેશે, જો તમને પોતાના કારોબાર માં તરક્કી મેળવવી છે અથવા પછી તમારા જીવન થી આર્થીક પરેશાનીઓ દુર કરવાની છે તો  આ સ્થિતિ માં તમે નવરાત્રી ના દિવસો માં દુકાન ના મુખ્ય દ્વાર પર આસોપાલવ ના પાંદડા ના તોરણ લગાવો અને પોતાની દુકાન અને ઓફીસ માં માતા દુર્ગા ની સ્થાપના કરો, તેનાથી તમને પોતાના કારોબાર માં લાભ મળશે અને આર્થીક પરેશાનીઓ થી છુટકારો મળશે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *