ડુંગળી ખાવાથી શરીર ને મળે છે આ ચમત્કારી લાભ.અવશ્ય જાણો

ડુંગળી નો પ્રયોગ શાકભાજી બનાવવાના દરમિયાન થાય છે અને ઘણા લોકો કાચી ડુંગળી ખાવાનું પસંદ કરે છે. ડુંગળી ખાવાથી ઘણા પ્રકારની બીમારીઓ તમારા થી દુર રહે છે. તેથી જો તમે ડુંગળી નું સેવન નથી કરતા, તો આ લેખ જરૂર વાંચો. કારણકે આ લેખ માં આજે અમે તમને ડુંગળી ના લાભ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ અને ડુંગળી ના લાભ વાંચ્યા પછી તમે તેનું સેવન કરવાનું શરુ કરી દેશો.

ડુંગળી ના ફાયદા

વાળ બને સારા

જે લોકો ના વાળ પાતળા અને નબળા છે તે લોકો ડુંગળી ખાવાનું શરુ કરી દો. ડુંગળી ખાવાથી વાળ ગ્રોથ સારી રીતે થાય છે અને વાળ સારા બની જાય છે. તેથી ઘના વાળ મેળવવા માટે તમે કાચી ડુંગળી ને પોતાની ડાયેટ માં સામેલ કરી લો અને રોજ એક કાચી ડુંગળી ખાઓ.

હાડકાઓ રહે મજબુત

ડુંગળી ખાવાથી હાડકાઓ મજબુત બની રહે છે અને હાડકાઓ ની રક્ષા ઘણા પ્રકારના રોગો થી થાય છે. ડુંગળી પર કરેલ ઘણી શોધો માં આ વાત સાબિત પણ થઇ રાખી છે. ડુંગળી પર કરેલ શોધો માં મળ્યું છે કે જે લોકો નિયમીત રૂપ થી ડુંગળીનું સેવન કરે છે, તે લોકો ના હાડકાઓ મજબુત બની રહે છે અને વધતી ઉંમર ની સાથે નબળા નથી પડતા.

આંખો ની રોશની થાય મજબુત

આંખો માટે ડુંગળી સારો આહાર માનવામાં આવે છે. ડુંગળી ખાવાથી આંખો ની રક્ષા ઘણા જોખમી રોગો થી થાય છે. એટલું જ નહિ જે લોકો કાચી ડુંગળી ખાય છે તે લોકો ની નજર પણ નબળી નથી થતી.

શરીર રહે અંદર થી ઠંડુ

ગરમી ની ઋતુ માં ડુંગળી ખાવાનું ઉત્તમ માનવામાં આવે છે. ડુંગળી ખાવાથી શરીર અંદર થી ઠંડુ રહે છે અને એવું થવા પર લુ લાગવાનું જોખમ ઓછુ થઇ જાય છે. તેથી ગરમી ની ઋતુ માં ડુંગળી ખાવાની સલાહ ડોકટરો દ્વારા આપવામાં આવે છે.

મળે ગોરી ત્વચા

ડુંગળી ની મદદ થી ગોરી ત્વચા પણ મેળવી શકાય છે. રંગ કાળો થવા પર તમે એક ચમચી બેસન ના અંદર ડુંગળી નો રસ અને પાણી મેળવી દો. આ પેસ્ટ ને તમે પોતાના ચહેરા પર લગાવી લો. 15મિનીટ પછી પાણી ની મદદ થી ચહેરા ને સાફ કરી લો. આ પેસ્ટ અઠવાડિયા માં ત્રણ વખત લગાવવાથી ચહેરા ની રંગત પર અસર પડશે અને રંગત સાફ થઇ જાય છે.

ડાઘા થી મળે આરામ

ડુંગળી નો રસ ચહેરા પર લગાવવાથી ખીલ અને ડાઘા દુર થઇ જાય છે. ડુંગળી ના રસ માં મળવા વાળા ત્વચા ખીલ ડાઘા નો આકાર ઓછો કરવામાં મદદગાર હોય છે. તેથી ખીલ ડાઘા થવા પર તમે ડુંગળી નો રસ પોતાના ચહેરા પર લગાવી લો. ડુંગળી ને ઘસીને તમે તેનો રસ નીકાળી લો અને આ રસ ના અંદર નારિયેળ નું તેલ મેળવી દો. આ બન્ને વસ્તુઓ ને સારી રીતે મિક્સ કરી લો અને રૂ ની મદદ થી તેને પોતાના ચહેરા પર લગાવી લો. હા આ રસ લગાવવાથી તમને થોડીક બળતરા જરૂર થશે પરંતુ થોડાક સમય માં આ બળતરા દુર થઇ જશે. ત્યાં જયારે થી રસ સુકાઈ જાય તો પાણી ની મદદ થી પોતાના ચહેરા ને સાફ કરી લો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *