શરદ પૂર્ણિમા ના દિવસે મહાલક્ષ્મી ને પ્રસન્ન કરવા માટે કરો આ ઉપાય, થઇ જશો માલામાલ

એવું જણાવવામાં આવે છે કે ધન ની કામના કરવા વાળા વ્યક્તિ ને માતા લક્ષ્મીજી ની આરાધના કરવી જોઈએ, જો તમારી ભક્તિ થી માતા લક્ષ્મીજી પ્રસન્ન થઇ જાય છે તો તેમના આશીર્વાદ થી તમારા જીવન માં ક્યારેય પણ ધન ની કમી નથી રહેતી, તેના સિવાય જો કોઈ વિશેષ દિવસે કેટલાક ઉપાય કરવામાં આવે તો તેનાથી માતા લક્ષ્મીજી નો આશીર્વાદ હંમેશા બની રહે છે, હિંદુ શાસ્ત્ર ના મુજબ બધી પૂર્ણિમા માં આશ્વિન માસ ની પૂર્ણિમા નું વિશેષ મહત્વ માનવામાં આવે છે, તેને શરદ પૂર્ણિમા પણ કહેવામાં આવે છે, આ વખતે શરદ પૂર્ણિમા 13 ઓક્ટોમ્બર એ મનાવવામાં આવશે, એવું કહેવામાં આવે છે કે આ દિવસ ની રાત ને ચન્દ્રમા પોતાની પૂરી 16 કલાઓ ના પ્રદર્શન કરતા દેખાઈ દે છે, માન્યતા મુજબ શરદ પૂર્ણિમા ની રાત્રે ધન ની દેવી માતા લક્ષ્મીજી સ્વર્ગ લોક થી ધરતી પર આવે છે અને જે મહાલક્ષ્મીજી ને ને વ્યક્તિ જાગતા નજર આવે છે અને તેની પૂજા ધ્યાન માં લાગેલ રહે છે તેમના ઉપર લક્ષ્મીજી ની કૃપા બની રહે છે.

શરદ પૂર્ણિમા ના દિવસે ચંદ્રમાં પોતાના પુરા શબાબ પર રહે છે, જ્યોતિષ શાસ્ત્ર ના મુજબ જો આ દિવસે કેટલાક વિશેષ ઉપાય કરવામાં આવે તો તેનાથી માતા લક્ષ્મીજી તમારા ઘર માં સ્થાયી રૂપ થી વાસ કરશે, આજે અમે તમને આ પોસ્ટ ના માધ્યમ થી શરદ પૂર્ણિમા ના દિવસે કયા ઉપાય કરીને તમે માતા લક્ષ્મીજી ની કૃપા મેળવી શકો છો અને તમે પોતાના જીવન થી ધન થી સંબંધિત બધા કષ્ટો ને દુર કરી શકો છો તેના વિષે જાણકારી આપવાના છીએ.

આવો જાણીએ શરદ પૂર્ણિમા ના દિવસે કયા ઉપાય કરવાથી મહાલક્ષ્મી થશે પ્રસન્ન

જો તમે પોતાના જીવન થી ધન થી જોડાયેલ પરેશાનીઓ ને દુર કરીને અપાર ધન મેળવવા માંગો છો તો તેના માટે તમે શરદ પૂર્ણિમા ની રાત્રે માતા લક્ષ્મીજી ના સામે ઘી નો દીપક પ્રગટાવો, તેના પછી તમે તેમને ગુલાબ ના ફૂલ અર્પિત કરો, અને તેમને સફેદ મીઠાઈ અને સુગંધ પણ ચઢાવો, તેના પછી તમે “ॐ ह्रीं श्रीं कमले कमलालये प्रसीद प्रसीद महालक्ष्मये नमः” મંત્ર નો 11 માળા જાપ કરો, જો તમે આ ઉપાય કરો છો તો તેનાથી તમારા જીવન થી ધન થી સંબંધિત બધી પરેશાનીઓ દુર થશે.

ધન ની દેવી માતા લક્ષ્મીજી ને સોપારી અતિ પ્રિય છે અને સોપારી થી તેમની પૂજા પણ કરવામાં આવે છે, તેથી તમે તેમની પૂજા ના દરમિયાન સોપારી જરૂર રાખો, પૂજા કર્યા પછી તમે સોપારી પર લાલ દોરો લપેટીને તેને અક્ષત, કુમકુમ, ફૂલ વગેરે થી પુજા કર્યા પછી તમે તેને તિજોરી માં રાખી લો, તેનાથી જીવન માં ક્યારેય પણ ધન ની કમી નો સામનો નહિ કરવો પડે.

શરદ પૂર્ણિમા ની રાત્રે ભગવાન શિવજી ને ખીર નો ભોગ લગાવવામાં આવે છે, તેથી તમે શરદ પૂર્ણિમા વાળી રાત્રે ખીર ને પોતાના ઘર ની છત પર ચાંદ ની રોશની માં રાખી દો, તેના પછી ભોગ લગાવ્યા પછી તમે ખીર ને પ્રસાદ ના રૂપ માં વહેંચો અને પોતે પણ ગ્રહણ કરો, એવું કરવાથી પૈસા ની કમી દુર થાય છે.

તમે પોતાના ઘર ના પાણી રાખવા વાળા સ્થાન પર સ્વસ્તિક નું નિશાન બનાવો.

શરદ પૂર્ણિમા ની રાત્રે જયારે ચારે તરફ ચાંદ ની રોશની વિખરી રહી હોય તે સમય ના દરમિયાન તમે ધન ની દેવી માતા લક્ષ્મીજી ની પૂજા કરો, તેનાથી તમને ધનલાભ જરૂર મળશે કારણકે આ સમયે માતા લક્ષ્મીજી ની પૂજા માટે સૌથી શુભ માનવામાં આવે છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *