ગુસ્સા માં પત્નીઓ કરે છે આ 7 અજીબોગરીબ કામ, જાણો ત્યારે હસબન્ડ ને શું કરવું જોઈએ

આ દુનિયા માં સૌથી ખતરનાક અને પ્યારી વસ્તુ પત્ની જ છે. જયારે તે સારા મુડ માં હોય છે ના તો તેનાથી વધારે પ્રેમ તમને કોઈ નથી કરી શકતા. હા જયારે તેનો મુડ ખરાબ થાય તો તેનાથી વધારે ગુસ્સો પણ કોઈ નથી કરતા. પત્ની ને જયારે ગુસ્સો આવે છે તો તે શેરની બની જાય છે, ત્યાં પતિ ની હાલત ભીગી બિલ્લી જેવી થઇ જાય છે. ગુસ્સો થવા પર પત્નીઓ ઘણા પ્રકારની હરકતો કરે છે. એવામાં આજે અમે તમને ના ફક્ત તેમના વિષે જણાવી રહ્યા છીએ પરંતુ તે સ્થિતિ માં પતિઓ ને શું કરવું જોઈએ તેનો પણ જીક્ર કરી રહ્યા છીએ.

1. બોલવાનું: ગુસ્સો આવવા પર ધર્મપત્ની નો આ સૌથી પહેલું રીએક્શન હોય છે. તે જોર જોર થી અથવા બુમો પાડીને વાત કરવા લાગે છે. તે જયારે બોલે છે તો પતિ ની હિમ્મત નથી થતી કે તેને પલટીને જવાબ આપો અથવા જુબાન લડાવવી. એવી સ્થિતિ માં હસબન્ડ ને ચુપ રહીને પત્ની ની વાત સાંભળી લેવાનું જ સમજદારી નું કામ હોય છે.

2. વાતચીત બંધ: ગુસ્સો આવવા પર ઘણી વખત પત્નીઓ પોતાના પતિદેવ થી વાત કરવાનું બંધ કરી દે છે. આ વાત ના કરવા નો સિલસિલો કેટલાક દિવસો થી લઈને અઠવાડિયાઓ સુધી ચાલી શકે છે. એવામાં પતિ એ એક બે દિવસ નો સમય આપ્યા પછી મનાઈ લેવી જોઈએ. એટલે ત્યારે જયારે તેનું મગજ શાંત થઇ જાય.

3. ભોજન ના કરવાનું: ઘણી પત્નીઓ જયારે ગુસ્સો થાય છે તો ખાવા પીવાનું છોડી દે છે. આ તેમનો વિરોધ પ્રકટ કરવાની પોતાની રીત હોય છે. આ સ્થિતિ માં પતિ ને પોતે ખાવાનું બનાવવું જોઈએ અથવા બહાર થી લઇ આવવું જોઈ. તેના પછી પત્ની ને મનાવતા પોતાના હાથ થી ખવડાવવું જોઈએ.

4. વાસણ ફેંકવાનું અથવા પટકવાનું: બહુ બધી પત્નીઓ આ કરે છે કે જયારે તેમને ગુસ્સો આવે છે તો જોર જોર થી વાસણ પટકવા લાગે છે. ઘણી વખત સામાન ની તોડ ફોડ પણ કરી દે છે. ત્યારે પતિ ને તેને પ્રેમ થી શાંત કરવાની કોશિશ કરવી જોઈએ.

5. પિયર જવાની ધમકી: પત્નીઓ નું આ રામબાણ હોય છે. પતિ થી વધારે ઝગડો થઇ જાય અથવા ઘર માં સસુરાલ વાળા ગુસ્સો અપાવે તો તે તરત પિયર ચાલી જાય છે અથવા તેની ધમકી આપે છે. તે દરમિયાન પતી ને તેને મનાવવાનો પ્રયાસ કરવો જોઈએ. અથવા પિયર ચાલી જાય તો પોતે લઇ જવા જોઈએ.

6. બાળકો ને બોલવાનું અથવા મારવાનું: પતિ નો ગુસ્સો બાળકો પર નીકાળવાની ટેવ પણ કેટલીક પત્નીઓ માં હોય છે. તે દરમિયાન તેનું મગજ બહુ ગરમ રહે છે. એવામાં તે બાળકો ની જરાક ભૂલ પર જ તેને બોલવા અથવા મારવા લાગે છે અને પોતાનો ગુસ્સો શાંત કરે છે. એવી સીચ્યુએશન્ન માં પતિ ને બાળકો ને બચાવવું જોઈએ.

7. છૂટાછેડા ની ધમકી: જો લડાઈ હદ થી વધારે વધી જાય અથવા તેનો ગુસ્સો થવાના કારણે બહુ મોટી હોય તો પછી પત્નીઓ છૂટાછેડા ની ધમકી પણ આપે છે. કેટલાક તો પછી થી છૂટાછેડા લઈને જ દમ લે છે. આ સ્થિતિમાં જો ભૂલ તમારી છે તો તેને સ્વીકાર કરતા માફી માંગે અને બીજી વખત શરૂઆત કરે.

મિત્રો તેમ તો તમારી પત્ની ગુસ્સો આવવા પર શું કરે છે અમને કોમેન્ટ માં જરૂર જણાવો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *