આ કારણે બહેન ના લગ્ન માં ભાઈ નું દિલ રોવે છે સૌથી વધારે, મન માં ચાલે છે આ 7 વિચાર

ભાઈ અને બહેન નો સંબંધ સૌથી અનોખું હોય છે. તેમના વચ્ચે લડાઈ પણ થાય છે અને પ્રેમ પણ રહે છે. એવા ઘર પર બન્ને ભલે જ નાની નાની વાતો પર લડી ઝગડી લો પરંતુ જયારે એક બીજા માટે મુસીબત માં ઉભા રહેવાની વારો આવે છે તો ખભા થી ખભો મિલાવીને સાથે રહે છે. ભાઈ બહેન બન્ને બાળપણ થી એકબીજા ની સાથે વધે છે. હા જ્યએર બહેન ના લગ્ન થાય છે તો તેને ઘર છોડી જવાનું પડે છે. જયારે ઘર ની દીકરી વિદાય થાય છે તો માતા પિતા નું દિલ જરૂર રોવે છે. પરંતુ તેનાથી પણ વધારે દુખી તેનો ભાઈ રહે છે. બહેન ના ગયા પછી તે એકલા પડી જાય છે. તેને પોતાની વાતો શેયર કરવા, મસ્તી મજાક કરવા માટે બહેન નો સાથે નથી હોતા. તેથી તમારા ભાઈ બહાર થી કંઈ પણ દેખાડે પરંતુ અંદર થી તે તમારી બહુ પરવાહ કરે છે. એવામાં આજે અમે તમને કેટલીક એવી વાતો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે બહેન ના લગ્ન ના દરમિયાન એક ભાઈ ના મન માં ચાલે છે.

1. બહેન જયારે સસુરાલ જશે તો ત્યાં કેવી રીતે એડજસ્ટ કરશે? ત્યાં તે સુખી રહી શકશે કે નહિ? સસુરાલ વાળા તેને કોઈ દુખ તો નહિ આપે.

2. મારા થવા વાળા જીજુ મારી બહેન નો સારી રીતે ખ્યાલ રાખશે કે નહિ? બહેન ના ઘણા નખરા છે, ઘણી ફરમાઈશ છે શું તે બધું પણ જીજુ પૂરી કરી શકશે? ક્યાય તે તેને કોઈ દુખ અથવા તકલીફ તો નહિ આપે.

3. બહેન ઘરે છોડીને ચાલી જશે તો હું સુના ઘર માં શું કરીશ, કેવી રીતે એડજસ્ટ કરીશ, કોની સાથે મસ્તી અને લડાઈ કરીશ. તેના વગર ઘર સાચે કરડવા દોડશે.

4. બહેન ના લગ્ન ની તારીખ નક્કી થતા જ ભાઈ ની તૈયારી નું ટેન્શન પણ થઇ જાય છે. તેની આ કોશિશ રહે છે કે મારી બહેન ના લગ્ન માં કોઈ કમી ના થાય. એવામાં તેના મન માં ત્યાર થી લગ્ન માં શું શું થશે આ વાત ને લઈને વિચાર ચાલવા લાગે છે.

5. જો બહેન ના લગ્ન તેના પીયર થી દુર નક્કી થાય છે તો ભાઈ આ પણ વિચારે છે કે તેનાથી મહિના અથવા વર્ષ માં કેટલી મુલાકાત થઇ શકશે. શું તેના ઘર વાળા તેને વારંવાર આવવા દેશે? તેનાથી હું જેટલો વધારે મળી શકું તેટલું સારું છે.

6. એક વિચાર આ પણ આવે છે કે જીજુ ની લાઈફ માં આવ્યા પછી ક્યાંક બહેન મને ભૂલી ના જાઓ. તે પોતાના સસુરાલ માં એટલી મસ્ત ના થઇ જાય કે મારો ખ્યાલ રાખવાનું અથવા મારા થી વાતો કરવાની ઓછી કરી દે.

7. તેમ તો બહેન ના લગ્ન પછી ભાઈ ને એક વાત ની ખુશી પણ થાય છે. તે વિચારે છે કે હવે તો હું બહુ જલ્દી મામા પણ બની જઈશ. પછી પોતાની ભત્રીજી અથવા ભત્રીજા ની સાથે ખુબ મસ્તી અને મજાક કરીશ.

તો મિત્રો આ હતી તે વાતો જે એક ભાઈ ના મન માં બહેન ના લગ્ન ના દરમિયાન ચાલે છે. તેમ તો તમારું પોતાની બહેન અથવા ભાઈ ની સાથે કેવો સંબંધ છે અને તમે તેમના લગ્ન માં શું શું વિચાર્યું હતું અમને કોમેન્ટ સેક્શન માં જરૂર જણાવો. સાથે જ આ જાણકારી પસંદ આવી હોય તો તેને બીજા ની સાથે શેયર જરૂર કરો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *