લગ્ન પછી છોકરીઓ ને થાય છે આ 3 વસ્તુઓ નો પછતાવો, સસુરાલ વાળા જરૂર વાંચો

તેમ તો દરેક છોકરી નું સ્વપ્ન હોય છે કે એક દિવસ તેના લગ્ન બહુ ધૂમધામ થી થાય અને તેને પોતાના સ્વપ્ન નો રાજકુમાર મળી જાય. હા જયારે લગ્ન થઈ જાય છે અને તે પોતાના સસુરાલ માં થોડાક દિવસ પસાર કરે છે અને તો તેના મન માં લગ્ન કરવાનો પછતાવો પણ રહે છે. ભલે છોકરી ને પોતાની પસંદ નો છોકરો મળ્યો હોય પરંતુ જયારે સસુરાલ માં એક છત ના નીચે બાકી લોકો ની સાથે રહે છે તો પ્રેમ છુમંતર થઇ જાય છે. ત્યારે પોતાની ડેલી લાઈફ નો આરામ યાદ આવે છે. જે લગ્ન ના પહેલા હતો. એવામાં આજે અમે તમને તે 3 વસ્તુઓ જણાવી રહ્યા છીએ જેમનો પછતાવો દરેક છોકરી ને લગ્ન ના પછી થાય છે.

1. આઝાદી:

લગ્ન પછી છોકરીઓ ની આઝાદી પૂરી થઇ જાય છે. તે પોતાના મમ્મી પપ્પા ના ઘર માં જેટલી ખુલ્લી અને રોકટોક વગર જે કામ કર્યા કરતી હતી તેમને સસુરાલ માં કરવાનું મુશ્કેલ થાય છે. એટલે પોતાની પસંદ ના કપડા પહેરવા, મિત્રો ની સાથે ફરવા જવાનું, ડાન્સ સીંગીગ જેવી એક્ટીવીટી કરવાનું અથવા પોતાની પસંદ ની વસ્તુઓ ખરીદવાનું. આ કામો ને કરવા માટે તેમને સસુરાલ માં અથવા તો પાબંદી હોય છે અથવા પછી વારંવાર પૂછવું પડે છે જેને લઈને લડાઈ ઝગડા નો માહોલ બને છે. એવામાં છોકરીઓ વિચારે છે કે તેનાથી તો હું નથી કરતી તે જ સારું હતું.

2. કેરિયર:

લગ્ન ના પહેલા છોકરી જે ઈચ્છે તે ફિલ્ડ માં કેરિયર પસંદ કરે છે. જે શહેર જવા ઈચ્છે ત્યાં જઈને જોબ કરી શકે છે. તેના ઉપર ઘર ની અને બાળકો ની કોઈ જવાબદારી પણ નથી હોતી. આ રીતે તે કેરિયર પર ફોકસ કરીને આગળ વધતી ચાલી જાય છે. હા લગ્ન પછી તેના કેરિયર માં ઘણી રુકાવટ આવી જાય છે. કેટલાક સસુરાલ વાળા વહુ ને જોબ નથી કરવા દેતા. કોઈ નોકરી માટે માની પણ જાય તો તેમની શરત હોય છે કે વહુ બીજા શહેર માં બહાર નહિ જાય અથવા વધારે રાત સુધી કામ નહિ કરે. કેટલાક ને વહુ ને કોઈ ખાસ ફિલ્ડ માં કામ નથી કરવા દેવું હોતું. એવામાં છોકરી બસ આ વિચારે છે કે લગ્ન ના કરતી તો કદાચ તે આજે કેરિયર ના મોટા મુકામ પર હોતી. દરેક વખતે પત્નીઓ ને જ એડજસ્ટ કરવું પડે છે. હસબંડ નથી કરતા.

3. કામકાજ:

જો કોઈ છોકરી પોતાના ઘર માં બહુ સારી રીતે દેખભાળ થતા મોટી થઈ છે અથવા કામ કરવામાં આળસ કરે છે તો તે સસુરાલ જઈને સુખી નથી રહેતી. તેને પોતાના સસુરાલ માં ઘણા બધા કામ પોતે કરવા પડે છે. પરિવાર મોટો હોય તો કામકાજ વધારે વધી જાય છે. કેટલાક મામલાઓ માં પત્નીઓ ઘર ના તે કામ રોજ રોજ કરીને બોર થઇ જાય છે. સસુરાલ માં તો તે કામ ના કરવાથી ખુલીને મનાઈ પણ નથી કરી શકતી. જયારે લગ્ન ના પહેલા જયારે પિયર માં હતી તો કામ નું મન ના થવા પર ફટ થી મનાઈ કરી દેતી હતી. આ સ્થિતિઓ થી છોકરીઓ આ વિચારે છે કે લગ પછી નોકરાણી બની ગઈ છું, તેનાથી તો લગ્ન ના કરતી તો જ સારું હતું.

તેના વિષે તમારી શું સલાહ અને અનુભવ છે અમારી સાથે કોમેન્ટ બોક્સ માં શેયર જરૂર કરો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *